• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM][JB][Sense 5][28.09] Team Venom presents: ViperS 5.3.0 | Sense 6 Blinkfeed |

hiepgabacninh

Có bạn nào dùng rom này bị lỗi các trang tin tức trên blink feed,khi mình kick vào để đọc thì không load được nội dung không?

brest

Mod ơi ! Có cách nào fix lỗi âm thanh lớn hơn được không? Bé hơn ver 3.1.3.

Cho mình hỏi khi cài rom viper cũng như các rom khác thì galery không tìm thấy hình và nhạc, mình đã dùng media scaner nhưng vẫn không được , xin các bạn giúp đỡ.

Có bạn nào dùng rom này bị lỗi các trang tin tức trên blink feed,khi mình kick vào để đọc thì không load được nội dung không?
Mình đang dùng bản này và BlinkFeed load bình thường. Ở màn hình BlinkFeed bạn nhấn vào dấu 3 chấm, chọn Topics and services và chọn nhưng trang nào bạn muốn có trên BlinkFeed là ok.

Mod ơi ! Có cách nào fix lỗi âm thanh lớn hơn được không? Bé hơn ver 3.1.3.
Chưa bạn ạ.

Cho mình hỏi khi cài rom viper cũng như các rom khác thì galery không tìm thấy hình và nhạc, mình đã dùng media scaner nhưng vẫn không được , xin các bạn giúp đỡ.
Bạn kiểm tra xem trong các thư mục chứa hình ảnh, nhạc và video xem có file .nomedia không, nếu có thì xóa đi nhé.

cybersix59

Ai có phần mềm nào chặn cuộc gọi và tin nhắn hiêu quả không cho mình xin với :(
dùng chức năng có sẵn trong máy không được. tin nhắn và cuộc gọi vẫn hiện :(

tuanath

Báo hại khi lỡ tay chọc vào sound enhancer để chỉnh âm thanh - từ lúc đấy máy bị reboots liên tục cứ mõi khi cắm headphone vào ! Để fix chỉ có cách wipe full , nhưng sau đó các bác ko đc backup data full nhé :)

Báo hại khi lỡ tay chọc vào sound enhancer để chỉnh âm thanh - từ lúc đấy máy bị reboots liên tục cứ mõi khi cắm headphone vào ! Để fix chỉ có cách wipe full , nhưng sau đó các bác ko đc backup data full nhé :)
Mình chỉnh mà đâu có bị reboot khi cắm headphone nhỉ...

brest

Còn máy em thì không dùng sound enhanced được, nó cứ báo " rất tiếc sound enhanced đã dừng lại".

brest

Giờ em cũng bị giống như bác, có điều là mới bị sáng nay, còn mấy hôm trước thì không. Thế mới lạ ??

khailam

Mình úp room này cho con HTC SENSATION Z710e thì sau khi reboot đứng ở màn hình khỏi động chỉ hiện chữ HTC rồi im luôn.
Máy vẫn vào boot được nhưng một lúc là tắt. Vậy là bị gì vậy?
Thank all!

cybersix59

Mình úp room này cho con HTC SENSATION Z710e thì sau khi reboot đứng ở màn hình khỏi động chỉ hiện chữ HTC rồi im luôn.
Máy vẫn vào boot được nhưng một lúc là tắt. Vậy là bị gì vậy?
Thank all!

Kiểm tra lại fimware bạn nhé :)