• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM KaiserTouch[WM 6.5.x Build 23xxx][WWE] từ af974 XDA Forum!!!

minhloc1402

Chào các bạn.
Tình hình là trong PDA Viet vẫn còn một số thành viên chưa biết đến diễn đàn XDA hoặc ít có thời gian lên đó để tìm hiểu thêm về ROM nên hôm nay mình xin giới thiệu một bản ROM mới ra lò từ thành viên af974 bên XDA, theo cảm nhận của mình thì ROM này rất đẹp và mượt, các bạn down về dùng thử nhé.

DOWNLOAD HERE!!!
Trong đó có giới thiệu bản build 23541 trước cũng rất hay, ai thích vọc cứ down về dùng thử nhé, chúc thành công^^

Đã có bản Build mới 23554 mới được tác giả update ngày 2/04/10 mời các vọc sỹ thưởng thức nha :D.
DOWNLOAD HERE.
Hướng dẫn tận tình^^, nhấp vào link chọn dòng WWE, sau đó chọn vào file 23554_WWE_3G_020410.rar ==> Tải xuống :p:p
Để đảm bảo quá trình up Rom không bị lỗi các bạn tải bản Rom ship về up trước rồi sau đó hãy up bản Rom này vào nha, chúc thành công.
LINK ROM SHIP từ MOD NhatToai:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...-0_radio_sign_25-83-40-02_1-65-16-25_Ship-exe

Cập nhật bản Build mới Kaiser Essential[18/04/10][WM 6.5.x Build 23559] cập nhật ngày 18/4/2010:
DOWNLOAD LINK...
Cập nhật Kaiser Essential[28/04/10][WM 6.5.x Build 23563]
LINK DOWNLOAD

Cập nhật Rom mới Kaiser Essential[WM 6.5.x Build 23563 V2] được tác giả up lên ngày 09/05/2010 nhưng do bận quá nên hôm nay mới post qua đây
DOWNLOAD BUILD 23563!!!

Chỉnh sửa cuối:

minhloc1402

tới 5 file lận ..... Anh ơi chỉ Em cách down đc ko Anh

Bạn thích cái mình giới thiệu thì down bản build 23547, còn thích thì cứ down luôn bản 23541 về vọc cho vui :p, tất cả đều là của kaiser nên cứ up vô tư, không sao đâu.
rom này có call được 3G ko? Đã ai test thử chưa?
Tình hình là mình đã test hết xem tv 3G, vào web =3g, test GPRS, rom này hoạt động rất tốt nhưng chỉ tiếc là mình xài at&t tilt 8925 nên ko có camera đành chịu 8-|, ai test thử thì cho mọi người biết nhé.

chelsea12a

Nói chung là rom cùa bác này KaiserTouch phải nói là cực ngon, em đã sài khá nhiều rom của bác nào, các build 6.5 đều thấy ổn định và rất nhanh, phải nói là hài lòng, Thử up sang rom của bác Sonblack nhưng mà được cái ram chiếm ít nhưng lại hay lỗi và chậm, có lẽ các bản sau sẽ fix tốt hơn

bombinson

Anh em nào down rồi up lên mediafire dùm mình, mình ko tài nào down đc trên 4shared

cocolee81

Mình cài bản này lúc cài phần mềm, bộ nhớ trong còn 40MB là không cài được nữa, một số phần mềm lúc cài được lúc lại báo không cài được.Lúc reset lại máy báo lỗi phone 1.5 ...Bác này biết chỉ giúp mình với

minhloc1402

Bản Room này chạy cực mượt hơn hẳn mấy bản của bác Sonblack.

Bác đừng nói vậy bác SonBlack buồn :(, bác í mới chuyển qua up Rom cho kaiser mà, dù sao em luôn ủng hộ bác SonBlack, hy vọng bác sẽ sớm có một bản Rom thật tuyệt gửi đến anh em trong thời gian gần nhé.
Mình cài bản này lúc cài phần mềm, bộ nhớ trong còn 40MB là không cài được nữa, một số phần mềm lúc cài được lúc lại báo không cài được.Lúc reset lại máy báo lỗi phone 1.5 ...Bác này biết chỉ giúp mình với
Bác thử tìm một bản Rom ship up lại trước rồi sau đó up bản Rom này nhé, chúc bác thành công.

cocolee81

Mình vừa up lại bản Rom ship rồi up lại.Đang vọc nhưng chưa thấy lỗi đó xuất hiện.Chắc bác minhloc1402 bắt đúng "bệnh" rùi,hi

naquyen

Mình vừa up lại bản Rom ship rồi up lại.Đang vọc nhưng chưa thấy lỗi đó xuất hiện.Chắc bác minhloc1402 bắt đúng "bệnh" rùi,hi

Bác nào cho em xin cái link ROM SHIP với. Máy em Cammera bị 1 vạch định thử xem có đc kô.

mrduc164

Tab acsion co mấy phần bị đơ, làm sao bây giờ:-?

Up xong chi thấy cai keyboard la xấu quá. Làm sao đổi dc vậy anh. với lại cái mà hình today cung ko hiện thời tiết.:-/

Last edited by a moderator:

dangduc

Tab acsion co mấy phần bị đơ, làm sao bây giờ:-?

Up xong chi thấy cai keyboard la xấu quá. Làm sao đổi dc vậy anh. với lại cái mà hình today cung ko hiện thời tiết.:-/

Keyboard xấu thì bạn cài thêm keyboard khác vào, trong forum có box phần mềm đó bạn. Ngoài ra trong file đính kèm , có file XDA_UC, trong đó có file EZInput, đó là bàn phím đó bạn, bạn muốn thì cài vào .

Cái thời tiết thì bạn tìm Manila Home Weather Updater , sau đó add City bạn đang sống vào, rồi cập nhật thời tiết cho nó, sau khi đã xong rồi thì cài cái Manila Home Weather Updater vào, rồi reset lại máy là nó sẽ ok

NhatToai

Super V.I.P
Update Weather tại Today thì không cần phải add địa danh từ weather tab.
Chỉ cần máy có kết nối với internet qua GPRS,Wifi,USB sync..là nó sẽ tự tìm và cập nhật đúng location của bạn.(giống như update Location trên M3D của dòng WVGA/VGA)=>Như vậy mới đúng nghĩa,đúng chức năng.Đã test!
Còn việc sau khi add location cho weather tab,sau đó Today sẽ load cái địa danh đầu tiên từ weather tab rồi cập nhật thì gọi là cập nhật "thủ công" thôi.

dangduc

Update Weather tại Today thì không cần phải add địa danh từ weather tab.
Chỉ cần máy có kết nối với internet qua GPRS,Wifi,USB sync..là nó sẽ tự tìm và cập nhật đúng location của bạn.(giống như update Location trên M3D của dòng WVGA/VGA)=>Như vậy mới đúng nghĩa,đúng chức năng.Đã test!
Còn việc sau khi add location cho weather tab,sau đó Today sẽ load cái địa danh đầu tiên từ weather tab rồi cập nhật thì gọi là cập nhật "thủ công" thôi.

Nhiều lúc nó nhận địa danh không được và không đúng , add vào thì nó cũng ngồi đắp chiếu thôi, chả cập nhật gì cả. Thêm thì gọi là "thủ công" cũng chả sao ! Miễn là nó lên home screen là được ! Đã test