• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM KaiserTouch[WM 6.5.x Build 23xxx][WWE] từ af974 XDA Forum!!!

NhatToai

Super V.I.P
tắt may cai chạy ẩn đi bằng cach naò ta. nhuc tay vi tim wa
Hình như trong ROM này có tích hợp Arkswish,bấm nhẹ vào góc trên bên trái màn hình(nới mà COM2 có nút Start) sẽ thấy các ứng dụng đang chạy.
mấy anh cho em hỏi, máy em lỡ lock gòi, h ko mở đc, zậy có cài cái này đc hok

Nếu lỡ lock máy mà quên pass thì HardReset lại,muốn up ROM cần phải hardSPL trước.
Tham khảo thêm topic này để nắm vững những gì cần biết: http://www.pdaviet.net/showthread.php?47185-MỚI-SỬ-DỤNG-KAISER(TyTN_II)-CẦN-TÌM-HIỂU-Ở-ĐÂY!!!

millenary

sướng nha, rom này xài mượt nà
mà ko hỉu sao ko mình bật máy len màn hình nhòe nhèo 1 tẹo ùi mới bình thường ta

minhloc1402

Bạn có làm đúng cách up rom theo mọi người không? tức là up về rom ship rồi mới up lại rom này đó, mình cài rom này rất ok, nếu bạn làm đúng theo các bước mà máy bị vậy là có vấn đề gì rồi

tung123xxx

Đã up thành công đẹp quá trời. Thật tuyệt vời!!!!! Các bác cho em hỏi cái khóa trả lời giống Iphone thì cài ở đâu ạ. Thanks

hixer

Mình up cũng dc mấy ngày rồi , tự nhiên đang yên đang lành , máy nó reset liện tục , on được 5 phút là reset tự động , không biết có phải do ROM ko nữa

Chỉnh sửa cuối:

mrduc164

Bạn có làm đúng cách up rom theo mọi người không? tức là up về rom ship rồi mới up lại rom này đó, mình cài rom này rất ok, nếu bạn làm đúng theo các bước mà máy bị vậy là có vấn đề gì rồi[/QUO
Bản Rom này dùng rất mượt, thank bạn rất nhiều. Nhưng có nhiều bạn gặp vấn đề khi up, bạn cho mọi người link bản rom ship thì tốt quá.^^

minhloc1402

Bản Rom này dùng rất mượt, thank bạn rất nhiều. Nhưng có nhiều bạn gặp vấn đề khi up, bạn cho mọi người link bản rom ship thì tốt quá.^^

Link Rom ship ở các chủ đề bên ngoài có giới thiệu mà bạn, bạn cứ up rom ship của bác NhatToai giới thiệu đó, đảm bảo up xong up qua rom này chạy OK :D, mình làm xong giờ xài 3g phà phà mà còn không bị trừ cước luôn nè^^
P.S Đã cập nhật link ở đầu bài viết.

Chỉnh sửa cuối:

minhloc1402

Đã cập nhật build mới cập nhật ngày 18/4/2010 build 23559 link download ở bài 1 các bạn dùng thử và cho ý kiến nhé.

mrduc164

Bản 23559 này cũng giống với bản 547 nhưng ít ứng dụng theo kèm hơn. Ko có manila, office, google map,...up xong phải cài thêm nhiều quá. hj

vovan

Dùng PPC đã lâu nhưng già rồi nên gần đây ít lọ mọ. Mới có em HTC 8900 (Quancomm 7201) AT&T nên vào đây tìm rom để up.

Thấy bác Sonblack có 2 dòng rom: Core 23547 và Core 21895 đều dùng cho Kaiser. Không biết 2 dòng này khác nhau thế nào? Up cái nào thì chạy nhanh hơn các bạn nhỉ?
Tớ vừa cài bản rom KAISER WM6.5 ROM SB05 (Core 23547) của bác Sonblack. Cài ok nhưng chạy chậm lắm :)

doanquocviett

mình sài bản này hơn 1 tuần rùi mà không gặp bất kì lỗi nào cả. nói chung là rất hài lòng ^^

datduong_1995

sao em làm theo huớng dẫn mà máy lúc HardSPL nó cứ báo lỗi là bị lỗi kết nối, rồi disconnect máy lun, còn máy thì cứ 3 màu wài

NhatToai

Super V.I.P
sao em làm theo huớng dẫn mà máy lúc HardSPL nó cứ báo lỗi là bị lỗi kết nối, rồi disconnect máy lun, còn máy thì cứ 3 màu wài

Để HSPL máy phải vào win được,vì lân trước up lỗi nên máy của bạn đang ở bootloader.Bây giờ có hai cách thử
1- HSPL qua thẻ nhớ
2- Up lại ROM gốc rồi HSPL qua sync
Các vấn đề này bạn nên post tai topic HSPL,không post tại đây nhé.

online via mobile

minhloc1402

Bản 23559 này cũng giống với bản 547 nhưng ít ứng dụng theo kèm hơn. Ko có manila, office, google map,...up xong phải cài thêm nhiều quá. hj

Đúng là như vậy nhưng sau này tác giả muốn bỏ bớt phần mềm trong bản cài để rom nhẹ và mượt hơn bạn ạ