• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM KaiserTouch[WM 6.5.x Build 23xxx][WWE] từ af974 XDA Forum!!!

NhatToai

Super V.I.P
khôg ai giúp em à:(( tìm mãi chả thấy có cách nào:(( cái máy chẳng khác j` cái cục gạch:(
đen thế up cái rom cuối cùng dính chấu@@ chả thấy có cảnh báo j` hết...đáng sợ :-s

Coi lại máy tính của bạn chứ ROM riếc làm gì có ảnh hưởng mạnh tới nỗi "dính chấu" như bạn nói.
Mình up hoài có sao đâu,bản nào cũng chơi hết!
Nếu ROM Ship mà vẫn bị lỗi connect với PC thì hãy kiểm tra lại Active Sync,cáp kết nối,khe cắm(cả trên PC và PPC)...không phải do ROM đâu bạn.
Ngay lúc đang post bài này thì mình đang test bản 21903 cùa t/g này.

bigheart

a dangduc bảo rom đấy bị lỗi kết nối mà anh:|
e cũng nghĩ thế vì cắm cáp vẫn sạc đc ,cắm tai nge thì không nge đc...
không biết có phần mềm hay cách nào đấy để sửa k nhỉ:-?
à,Active Sync em thử xoá đi cài lại mà vẫn không đc,còn khe cắm với cáp thì em sync con bb vẫn bình thường mà

honeydtu

a dangduc bảo rom đấy bị lỗi kết nối mà anh:|
e cũng nghĩ thế vì cắm cáp vẫn sạc đc ,cắm tai nge thì không nge đc...
không biết có phần mềm hay cách nào đấy để sửa k nhỉ:-?
à,Active Sync em thử xoá đi cài lại mà vẫn không đc,còn khe cắm với cáp thì em sync con bb vẫn bình thường mà

Bạn up từ thẻ nhớ đi, ổn định, nhanh khỏe, kiếm cái thẻ nhớ khoảng 512M chuẩn, format 32 rồi cóp các Rom theo ý mình, ngồi cafe mà úp.....Các bước úp từ thẻ nhớ đã có hãy tìm nhé...

bigheart

em có thẻ 2gb r` lần sau e rút kn up rom = thẻ nhớ :D
may qá sửa đc r`:))

Chỉnh sửa cuối:

minhloc1402

Cập nhật Build mới!!!

Cập nhật Rom mới Kaiser Essential[WM 6.5.x Build 23563 V2] được tác giả up lên ngày 09/05/2010 nhưng do bận quá nên hôm nay mới post qua đây.
DOWNLOAD BUILD 23563

vovan

Cập nhật Rom mới Kaiser Essential[WM 6.5.x Build 23563 V2] được tác giả up lên ngày 09/05/2010 nhưng do bận quá nên hôm nay mới post qua đây.
DOWNLOAD BUILD 23563

Chào các bạn, mình đang dùng kaiser bản của AT&T. Vừa uprom bản 21903 của af974 XDA Forum.
Chạy nhanh, tốt.
Nhưng có vấn đề là bàn phím qwerty thì khi bấm nó không hiển thị đúng ký tự trên bàn phím, lộn xộn. Ví bấm fn+Y, đúng phải ra ký tự 1 thì nó lại ra ký tự !.

Bạn nào biết cách fix lỗi này không giúp mình với?

AnhPheCT

Chào các bạn, mình đang dùng kaiser bản của AT&T. Vừa uprom bản 21903 của af974 XDA Forum.
Chạy nhanh, tốt.
Nhưng có vấn đề là bàn phím qwerty thì khi bấm nó không hiển thị đúng ký tự trên bàn phím, lộn xộn. Ví bấm fn+Y, đúng phải ra ký tự 1 thì nó lại ra ký tự !.

Bạn nào biết cách fix lỗi này không giúp mình với?

Chỉ cần post 1 bài viết thôi!! Bạn chịu khó tìm thì khó gì!!
Link của Bác đây:

won

KaiserTouch WM 6.5.x Build 23569 Full WWE NK 95 mb by af974

Download here :

Mã:
http://www.4shared.com/file/KqYoxuOb/23569_WWE_230510.html

won

Update 1 số hình ảnh thực tế trên máy mình , cảm nhận ban đầu là Rom chạy rất mượt, các chức năng chính đều hoạt động tốt ^^!

Chỉnh sửa cuối:

chickbong

Các pác cao thủ kính mến cho em hỏi 1 câu là đến thời điểm này thì ROM nào của kaiser là good nhất: pin lâu, hoạt động nhanh, ổn định

Tks các bác. Em đang dùng rom PTC V11

won

Các pác cao thủ kính mến cho em hỏi 1 câu là đến thời điểm này thì ROM nào của kaiser là good nhất: pin lâu, hoạt động nhanh, ổn định

Tks các bác. Em đang dùng rom PTC V11

Nhanh chậm tùy vào cảm nhận của từng người thôi bạn, bạn cứ Vọc và tự cảm nhận đi.

chickbong

Nhanh chậm tùy vào cảm nhận của từng người thôi bạn, bạn cứ Vọc và tự cảm nhận đi.

Sao pác lại nói thế, vậy người làm các chương trình benmark để làm gì. Nhanh hay chậm hoàn toàn định lượng được chứ không phải là định tính.

won

Sao pác lại nói thế, vậy người làm các chương trình benmark để làm gì. Nhanh hay chậm hoàn toàn định lượng được chứ không phải là định tính.
Ko Vọc mà cứ nhè cái có sẵn mà ăn à ? Ko có gì là tuyệt đối.

won

Mình vừa bị 1 lỗi với bản này là call bình thường, dò tiền bt, chỉ ko nhận và send đc tin nhắn, xin đc chỉ giáo....

honeydtu

Mình vừa bị 1 lỗi với bản này là call bình thường, dò tiền bt, chỉ ko nhận và send đc tin nhắn, xin đc chỉ giáo....

Xem số trung tâm tin nhắn... số trung tâm tùy thuộc vào mỗi mạng ...mobile,viettel,vina...... gọi tổng đài sẽ có số tin nhắn chính xác

won

Xem số trung tâm tin nhắn... số trung tâm tùy thuộc vào mỗi mạng ...mobile,viettel,vina...... gọi tổng đài sẽ có số tin nhắn chính xác

Đã kiểm tra, số trung tâm tn chính xác...hic

hoaitri

MÌNH MUỐN UP THỬ NHƯNG KÔ THỂ TẢI VỀ, BẠN KIỂM TRA LẠI KHÔNG THỂ DOWNLOAD ĐƯỢC CÁC PHAI MA BẠN GIỚI THIỆU. CÁM ON BẠN.

Chỉnh sửa cuối:

won

MÌNH MUỐN UP THỬ NHƯNG KÔ THỂ TẢI VỀ, BẠN KIỂM TRA LẠI KHÔNG THỂ DOWNLOAD ĐƯỢC CÁC PHAI MA BẠN GIỚI THIỆU. CÁM ON BẠN.

Àh, bản này vẫn còn bị sms bug, gửi 5 tin thì nhận lại dc 3....Tác giả đang hoàn thiện và sẽ ra build mới trong thời gian tới.
Bạn có thể dùng Rom của Shifu, cũng khá good đây :