• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM M2D V09M (Core 20764) & V10M (Core 20954) CHO i900

PhamQuang

Manager
ROM V09M và V10M CHO OMNIA i900

Hai phiên bản V09MV10M dành cho Omnia i900:
- Dựa trên cơ sở ROM mới nhất: DXHL2
- Tích hợp M2D, giao diện giống như bản V08F
- V09M đã được giới thiệu với Build 20764.1.4.3 quen thuộc
- V10M với CE OS 5.2.20954 Build 20954.1.5.0
- Các bản V09M và V10M đều được xóa bỏ các ứng dụng phụ của SamSung.
- Riêng bản V10M được thay đổi phiên bản TouchFLO mới hơn.

Cả 2 bản có tổng Storage và RAM gần tương đương nhau.

LINK TẢI ROM V09M (i900):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/176737036/OMNIA__i900DXHL2_PV09_B20764.rar

LINK TẢI ROM V10M (i900):

* SendSpace:
Mã:
http://www.sendspace.com/file/nuvn2k

* Link 123VIET:
Mã:
http://pdaviet.123viet.net/phamquang/OMNIA__i900DXHL2_PV10_B20954.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR=silver]PhamQuang[/COLOR][/I]

tuanbka

Cháu là người đầu tiên tải đây
Cảm ơn chú Quang
Bản này hy vọng sờ (touch ) sướng hơn ^^

Ko thể cưỡng lại đc và em vừa UP xong
Đang nghịch
^^

Chỉnh sửa cuối:

LangLeYeunguoi

cảm ơn chú PhamQuang, đang chờ dl, cái sendspace full, ko dl được, tuánbka up sang mediatfire giùm nhé

LangLeYeunguoi

chú Quang ơi, cái V10M này không có Task Manager rùi, chú coi lại giùm cháu có đúng không, xài i900 mà không có cái đó , hết Pin nhanh lắm

tuanbka

Lỗi mouse và xem lại film quay vẫn chưa fix đâu bạn
nhưng 2 cái đó cũng chẳng quan trọng lắm

kentnguyen

>_< NHƯNG fix được thì toàn diện hơn , định up luôn đêm nay nhưng nghe nói vậy thui, đơi qua tết vậy ^^

kentnguyen

PHÙ PHÙ, CỐ GẮNG ..... không để bạn dụ up đêm nay .... chài ơi, sao muốn up quá vậy nè , DẸP HAM MUỐN XUỐNG ĐI CON ƠI :(

cố gắng chờ qua tết :D

Chỉnh sửa cuối:

LangLeYeunguoi

trời, làm gì mà ghê vậy, ngày nào mình cũng up rom cho 2 con i900 của mình mấy lần, đâu có sao, up nhiều thì mới biết rom nào hay :d ngồi lấy can đảm như vậy làm chú Quang hồi hộp . i900 mà up rom bang XP thì không có vấn đề gì đâu . ngày trước mổ xẻ symbian chán rùi, giờ mò qua wm chơi thấy thú vị thật đó. ;;)

tuanbka

Up thì ko có gì nhưng ngại cài soft với backup lắm
Her her
Dùng gì mà 2 con vậy
Pro quá ^^

tinh_la_gi

Administrator
V10M (i900) mình đã chuyển qua link mới tải nhanh hơn !
Giử nguyên bản gốc của Man PhamQuang 91.71 MB
Link của tuanbka không biết sao có 91.26 MB !!!

Link cập nhật trên bài đầu tiên của Man PhamQuang

homeless

Chào chú Quang. ROM cho i900 của chú từ lúc ra tới giờ được rất nhiều người sử dụng và thưởng thức. Nhưng liệu việc chú ra phiên bản mới liên tục trong thời gian rất ngắn có làm giảm uy tín ROM của chính chú cook không? Trong khi những ROM từ trước tới giờ phiên bản nào cũng có vài bug vẫn cứ tồn tại mà chưa được chú xử lý triệt để, thế nhưng new cooked ROM thì vẫn cứ ra liên tục để chạy theo official ROM.
Con biết có thể mục đích việc ra phiên bản mới liên tục chủ yếu phục vụ cho đối tượng muốn nghiên cứu. Nếu vậy những người sử dụng hàng ngày cũng tha thiết chú cook cho một phiên bản "Stable, bugs free" để khỏi phải bị cái tâm lý thử cái mới mà mất quá nhiều thời gian cho việc up ROM rồi cài software, backup....
Một chút góp ý mong chú tiếp nhận. Con và những người đã và đang dùng ROM chú cook mong mỏi chú sẽ cho ra một version tâm đắc nhất. Chúc chú năm mới vui vẽ

hbtrung

Cám ơn Bác Quang lại xuất bản ROM mới liên tục phục vụ anh em. Em lại tiếp tục UP đây.

Có ai biết cách sửa lỗi mouse của mấy phiên bản gần đây không? em xài mouse quen rồi bây giờ không xài được cũng hơi khó chịu, với lại mouse cũng là một chức năng hay của i900 mà???

Ai biết chỉ dùm nhé. Thanks

tuanbka

V10M (i900) mình đã chuyển qua link mới tải nhanh hơn !
Giử nguyên bản gốc của Man PhamQuang 91.71 MB
Link của tuanbka không biết sao có 91.26 MB !!!

Link cập nhật trên bài đầu tiên của Man PhamQuang
À tại bản gốc của chú Quang mình UP lên Mediafire toàn tới 99% rồi báo lỗi Virut nên mình phải giải nén và nén lại, khi nén lại mình chọn mức độ nén khác nhau nên nó giảm đc chút thôi ko có vấn đề gì cả :O

KujmaWasabu

Banned
Chào chú Quang. ROM cho i900 của chú từ lúc ra tới giờ được rất nhiều người sử dụng và thưởng thức. Nhưng liệu việc chú ra phiên bản mới liên tục trong thời gian rất ngắn có làm giảm uy tín ROM của chính chú cook không? Trong khi những ROM từ trước tới giờ phiên bản nào cũng có vài bug vẫn cứ tồn tại mà chưa được chú xử lý triệt để, thế nhưng new cooked ROM thì vẫn cứ ra liên tục để chạy theo official ROM.
Con biết có thể mục đích việc ra phiên bản mới liên tục chủ yếu phục vụ cho đối tượng muốn nghiên cứu. Nếu vậy những người sử dụng hàng ngày cũng tha thiết chú cook cho một phiên bản "Stable, bugs free" để khỏi phải bị cái tâm lý thử cái mới mà mất quá nhiều thời gian cho việc up ROM rồi cài software, backup....
Một chút góp ý mong chú tiếp nhận. Con và những người đã và đang dùng ROM chú cook mong mỏi chú sẽ cho ra một version tâm đắc nhất. Chúc chú năm mới vui vẽ

Cook là khái niệm khác hẳn so với Fix :D
Cook quen rồi thì cứ ROM gốc mới thế nào ta làm y như bản ROM gốc trước thế là thành bản cook mới.
Fix thì từ từ... khoai mới nhừ =))

kentnguyen

uh, mình cũng cần 1 bản stable, bugg fixed thì hay quá &__________& up theo Rom hoài lâu lâu cũng sợ die lém

mong Chú ra 1 Rom ngon , fix hết :D thì tốt quá , thanks