• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM M2D V09M (Core 20764) & V10M (Core 20954) CHO i900

kidhack

Mình có cây i908GSMH muốn upRom tiếng Anh.Có ai có ba3n Rom cho mình xin nha.Diễn đàn toàn i900 ko.

PhamQuang

Manager
Chào chú Quang. ROM cho i900 của chú từ lúc ra tới giờ được rất nhiều người sử dụng và thưởng thức. Nhưng liệu việc chú ra phiên bản mới liên tục trong thời gian rất ngắn có làm giảm uy tín ROM của chính chú cook không? Trong khi những ROM từ trước tới giờ phiên bản nào cũng có vài bug vẫn cứ tồn tại mà chưa được chú xử lý triệt để, thế nhưng new cooked ROM thì vẫn cứ ra liên tục để chạy theo official ROM.
Con biết có thể mục đích việc ra phiên bản mới liên tục chủ yếu phục vụ cho đối tượng muốn nghiên cứu. Nếu vậy những người sử dụng hàng ngày cũng tha thiết chú cook cho một phiên bản "Stable, bugs free" để khỏi phải bị cái tâm lý thử cái mới mà mất quá nhiều thời gian cho việc up ROM rồi cài software, backup....
Một chút góp ý mong chú tiếp nhận. Con và những người đã và đang dùng ROM chú cook mong mỏi chú sẽ cho ra một version tâm đắc nhất. Chúc chú năm mới vui vẽ

Lại có vấn đề UY TÍN với ít hay nhiều ROM ra kia à?
Như đã nói, chùm ROM V09, V10 là các bản mình Build dựa trên cơ sở bản DXHL2, chứ mấy hôm nay gần tết, bận, có build và chỉnh sửa gì đâu.
Hơn nữa quan điểm mình mở chuyên mục i900 cùng các Topic Stick chú ý này không phải chỉ để giới thiệu ROM của PhamQuang để lấy UY TÍN như ý bạn muốn nói đâu. :D
Nếu vậy đã ko có những bài giới thiệu tỷ mỷ các bước tạo Kitchen, cơ sở thành phần ROM (mà chắc chắn không có nhiều forum cởi mở vấn đề này, cả trên thế giới và Việt Nam cũng vậy).
Mục đích và hy vọng của mình là PDAVIET sẽ là nơi sau này chỉ chia sẻ OEM, kinh nghiệm Build là chính.
Mình đưa các ROM ồ ạt chủ yếu là lấy phong trào mà thôi.
Các bạn còn trẻ, còn nhiều nhiệt huyết, hãy tự mình đọc, tham khảo và tự làm đi, vấn đề không có gì khó khăn cả. Đó mới chính là mong ước của mình khi mở Khu vực và các chuyên đề này.
Mình chỉ muốn là người góp ý và cùng các bạn thảo luận về ROM. Hy vọng 2009 sẽ ngày có nhiều ROM được Cook.

tinh_la_gi

Administrator
Mê dòng này muốn chít luôn !!! nhưng chưa đủ kinh phí
Cứ ROM nào ra mà Man Up host khó tải anh em cứ pm cho TLG sẽ có link down cực ngon ...
Đây là chút tấm lòng của TLG đối với dòng nay !
Chúc cho năm mới khu vực này sẽ không chỉ có ROM của Man PhamQuang !!

LangLeYeunguoi

Chào chú Quang. ROM cho i900 của chú từ lúc ra tới giờ được rất nhiều người sử dụng và thưởng thức. Nhưng liệu việc chú ra phiên bản mới liên tục trong thời gian rất ngắn có làm giảm uy tín ROM của chính chú cook không? Trong khi những ROM từ trước tới giờ phiên bản nào cũng có vài bug vẫn cứ tồn tại mà chưa được chú xử lý triệt để, thế nhưng new cooked ROM thì vẫn cứ ra liên tục để chạy theo official ROM.
Con biết có thể mục đích việc ra phiên bản mới liên tục chủ yếu phục vụ cho đối tượng muốn nghiên cứu. Nếu vậy những người sử dụng hàng ngày cũng tha thiết chú cook cho một phiên bản "Stable, bugs free" để khỏi phải bị cái tâm lý thử cái mới mà mất quá nhiều thời gian cho việc up ROM rồi cài software, backup....
Một chút góp ý mong chú tiếp nhận. Con và những người đã và đang dùng ROM chú cook mong mỏi chú sẽ cho ra một version tâm đắc nhất. Chúc chú năm mới vui vẽ
Mỗi người có một cách sống, mỗi người có một suy nghĩ. nhưng dù thế nào đi nữa, chúng ta nên cảm ơn chú Quang nhiều, vì có chú mà chúng ta có hứng thú để chờ những gì mới mẻ.Lên đây đâu có phải uy tín hay tiếng tăm mà là cái cảm giác chờ đợi những gì mới. Mình đã xài nhiều điện thoại rồi, cái nào khi chưa mua thi cảm thấy hấp dẫn, khi có rôi thì được mấy ngày là không còn gì để coi:D nhưng từ khi dính với i900, thì ngày nào cũng phải ngó lên đây coi có gì mới không, nếu xài 1 rom thì dễ rồi, bạn có thể xài rom chính hãng, không sợ bug hay vấn đề gì.đã nói cook thì phải thay đổi món chứ, ăn hoài 1 món ngán tới cổ. Xin chân thành cảm ơn chú Pham Quang và các bạn;;)

sea_man

I have this rom since yesterday ,the ONLY problems is :
-mouse under manilla 2d ( in others windows work fine)
-playback videos in camera mode. ( i play this , whit core player )

Wifi " Opera, Msn and all" works OK.... i´m using the Opera advised by PhamQuang
Battery performance is very good.. since yesterday without charging ( today half hour of call , half hour of web browsing and 1 hour of Garmin Xt)
The Signal in my country is strong whit this radio.

In resume, this is the best roms for Omnia !

Big Thanks PhamQuang !!!!

tuanbka

Mỗi người có một cách sống, mỗi người có một suy nghĩ. nhưng dù thế nào đi nữa, chúng ta nên cảm ơn chú Quang nhiều, vì có chú mà chúng ta có hứng thú để chờ những gì mới mẻ.Lên đây đâu có phải uy tín hay tiếng tăm mà là cái cảm giác chờ đợi những gì mới. Mình đã xài nhiều điện thoại rồi, cái nào khi chưa mua thi cảm thấy hấp dẫn, khi có rôi thì được mấy ngày là không còn gì để coi:D nhưng từ khi dính với i900, thì ngày nào cũng phải ngó lên đây coi có gì mới không, nếu xài 1 rom thì dễ rồi, bạn có thể xài rom chính hãng, không sợ bug hay vấn đề gì.đã nói cook thì phải thay đổi món chứ, ăn hoài 1 món ngán tới cổ. Xin chân thành cảm ơn chú Pham Quang và các bạn;;)
bạn giống mình rồi mấy hum nay ôn thi mà hum nào cũng ohải ngó lên đây ( lưu trong bookmarks luôn ) để xem có gì mới mẻ ko :p

giacomini

Bác nào biết cách fix lỗi Mouse của Rom này không? thích dùng chuột hơn, Ai biết chỉ dùm nhe, cám ơn nhiều.

Mình thì mong mau mau ra nhiều Rom mới để test thử. Còn có người lại sợ ra nhiều Rom mới thiệt là potay.com rồi. Đúng là 9 người 10 ý hihii.

tuanbka

Hình như mình thấy V10 này ngốn pin hơn V08-09
Từ tối qua đến giờ chẳng nghịch gì mà còn có 60%

kidrock290380

Ai sợ thì thấy ROM mới đừng có UP, Rom ra càng nhiều càng tốt chứ sao, mình có nhiều lựa chọn mà, đâu có ai ép mình phải up ROM mới đầu nè.

homeless

Bác nào biết cách fix lỗi Mouse của Rom này không? thích dùng chuột hơn, Ai biết chỉ dùm nhe, cám ơn nhiều.

Mình thì mong mau mau ra nhiều Rom mới để test thử. Còn có người lại sợ ra nhiều Rom mới thiệt là potay.com rồi. Đúng là 9 người 10 ý hihii.

Hình như ai cũng nghĩ post trước của mình mang tính bài xích :-/

Mình ko hề sợ chú PhamQuang cho ra nhiều ROM, việc gì phải sợ... đúng như bạn trên nói càng nhiều ROM thì càng nhiều lựa chọn. Mình chỉ đơn thuần muốn góp ý với chef PhamQuang là thay vì cook ra nhiều version như vậy nhưng cái nào cũng bị vài lỗi nhỏ thì sao chú ấy ko dành thời gian hoàn thiện một version trước rồi hẵng tính tới version tiếp theo.
Không khó bắt gặp những bài đại loại như sau trong tất cả các topic ROM i900 của chú PQ
_Bác ơi chuột không hiện ra
_wifi, activesync ko vo internet được
_video recoder ko playback
.....
Mình chọn sử dụng custom ROM tại vì muốn máy chạy nhanh hơn, ổn định và loại bỏ cũng như thêm nhiều tính năng khác. Nếu đây ko phải là mục đích của các bạn thì mình ko có ý kiến.

Có vẻ nhiều người cũng ko thích góp ý thực lòng để chú PhamQuang biết mà fix những lỗi này, thay vì thích tung hô. Riêng mình thì ủng hộ chú hết mình. ROM của chef Việt Nam được nhiều người biết đến.

hoabinh

Bác Quang cho hỏi chút xíu (hoặc bác nào up rom bản này rồi), mấy cái Widget của Samsung có còn tý nào trên các bản ROM này không. Tôi định up ROM bản này cho con nhưng nó lại có vẻ thích cái Widget của SSung

giacomini

Hình như ai cũng nghĩ post trước của mình mang tính bài xích :-/

Mình ko hề sợ chú PhamQuang cho ra nhiều ROM, việc gì phải sợ... đúng như bạn trên nói càng nhiều ROM thì càng nhiều lựa chọn. Mình chỉ đơn thuần muốn góp ý với chef PhamQuang là thay vì cook ra nhiều version như vậy nhưng cái nào cũng bị vài lỗi nhỏ thì sao chú ấy ko dành thời gian hoàn thiện một version trước rồi hẵng tính tới version tiếp theo.
Không khó bắt gặp những bài đại loại như sau trong tất cả các topic ROM i900 của chú PQ
_Bác ơi chuột không hiện ra
_wifi, activesync ko vo internet được
_video recoder ko playback
.....
Mình chọn sử dụng custom ROM tại vì muốn máy chạy nhanh hơn, ổn định và loại bỏ cũng như thêm nhiều tính năng khác. Nếu đây ko phải là mục đích của các bạn thì mình ko có ý kiến.

Có vẻ nhiều người cũng ko thích góp ý thực lòng để chú PhamQuang biết mà fix những lỗi này, thay vì thích tung hô. Riêng mình thì ủng hộ chú hết mình. ROM của chef Việt Nam được nhiều người biết đến.

Mình hiểu ý bạn! Nhưng bạn có biết là các KTV chúng ta không có sẳn các dòng máy để test trước bạn à. Vì vậy làm xong là post lên để mọi người test và cho ý kiến phản hồi từ đó mới có cơ sở để hoàn thành các bản tiếp theo tốt hơn và càng nhiều người test thì càng dễ dàng phát hiện ra lỗi hơn...:-?

LangLeYeunguoi

ROM của chính hãng sản xuất ra cũng còn bug, vậy thì ROM cook cũng không thể tránh khỏi, còn nếu muốn 1 ROM thật tốt, thì samsung đâu cần ra những ROM khác để làm gì và như vậy thì đâu còn hứng thú với OMNIA .windows cũng vậy thôi, lâu lâu cũng phải ra phiên bản mới.Chúc chú PhamQuang và cả nhà một năm mới tràn đầy hạnh phúc.;;)