• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM M2D V11 CHO i900 - Build 21109.1.5.0

Status
Không mở trả lời sau này.

tuanbka

Một số phần mềm nó ko chỉ có icon trong My Device mà còn rất nhiều file liên quan nữa đó bạn ạ

KujmaWasabu

Banned
Mình có ý kiến này cho các a e trước khi up Rom: (Đỡ cực công cài lại PM)
- Trước khi up rom vào My Device\widows\Star menu\Programs chép lại các icon đã cài đặt PM lưu vào PC ( áp dụng cho các PM cài trên My storage, hoặc Storage Card).
- Sau khi up Rom xong ta chép lại như đường dẫn cũ.
- Các PM cài trên My Device dĩ nhiên là phải cài lại.=D>

Bác cài cho em 1 Soft Backup nào đó có phải nhẹ nhành hơn không?
Em đang dùng SPB BackUp

tuanbka

Backup chỉ chạy tốt trên cùng bản ROM thôi
chứ UP rom mới mà restore lại thì nhiều file rác chồng chất lắm

giacomini

Bác Quang ơi, hình như bản này bị lỗi CAMERA hay sao đó. Camera vào Setting chỉnh contrast hay saturation thì sau đó ta tắt Camera rồi mở lại thì những thông số đó lại trở về 0. cái này không biết do lỗi hay do mặc định của máy

tuanbka

mặc đinhk thế mà
mình cũng đang muốn làm sao để setting trong camera ko bị reset khi tắt

PhamQuang

Manager
Còn đây là thông tin trên bản ROM do em tự cook (Kết nối InterNet trên cùng 1 PC)
=> Do lý do nào đó mà đ/c PhamQuang muốn Tuyết rơi ở Sài gòn =))

Một lỗi mang tính Truyền thống của các bản ROM PhamQuang vẫn còn: Chuột =))

Lý do đơn giản: mình không bao giờ sờ đến chuột và cũng không quan tâm đến nó.
Thậm chí nhiều lần có ý định loại nó khỏi ROM kia đấy.

KujmaWasabu

Banned
Lý do đơn giản: mình không bao giờ sờ đến chuột và cũng không quan tâm đến nó.
Thậm chí nhiều lần có ý định loại nó khỏi ROM kia đấy.

Bác có bỏ thì bỏ quách đi cho lành nếu như Bác không có khả năng Fix.
Một cái lỗi bé tý để tồn tại hết từ bản 04 đến bản 11 thì... Khó nói lắm.

Sonblack

Super V.I.P
Bác có bỏ thì bỏ quách đi cho lành nếu như Bác không có khả năng Fix.
Một cái lỗi bé tý để tồn tại hết từ bản 04 đến bản 11 thì... Khó nói lắm.

Cách nói chuyện cũng là văn hóa giao tiếp trên forum. Vì vậy khi dùng từ ngữ cũng phải nên cẩn trọng, hơn nữa người mà bạn đang đối đáp đáng như cha chú bạn. Không khéo lại không hay.

Nếu bạn biết đó là cái "bé tý tẹo" thì bạn tự fix được. Còn không tự fix được phải chờ đến người build rom thì bạn cũng nên nói cho khéo để không phật lòng.

Vài ý nhỏ cùng bạn.

ibmt30huy

Mình đồng ý rằng bạn ấy viết trên forum thật hơi quá. Đối với bố PQuang theo mình nghĩ một người lớn tuổi bạn nên thật cẩn trọng lời nói nha. Trên đời này mình đã giỏi còn có người giỏi hơn mình nữa mà bạn. Mình không biết bạn bao nhiêu tuổi nhưng nếu bạn tự cao hơn so với bác PQ mình tin trên đường đời bạn sẽ gặp không ít khó khăn đấy bạn. Bác làm thế bố PQ buồn không ghé lại 4rum I900 này bọn em lại khổ thân đấy bác ạ. Nên... nha bác ạ...
Bố ơi bọn con xin lỗi bố đừng giận nhá bố. Con nói thật ba của con cũng 51 tuổi cỡ bố đấy bố Quang ạ. Sorry khi đã gọi bác PQ là bố mà không xin phép trước.

Chỉnh sửa cuối:

memayyan

Mình đồng ý rằng bạn ấy viết trên forum thật hơi quá. Đối với bố PQuang theo mình nghĩ một người lớn tuổi bạn nên thật cẩn trọng lời nói nha. Trên đời này mình đã giỏi còn có người giỏi hơn mình nữa mà bạn. Mình không biết bạn bao nhiêu tuổi nhưng nếu bạn tự cao hơn so với bác PQ mình tin trên đường đời bạn sẽ gặp không ít khó khăn đấy bạn. Bác làm thế bố PQ buồn không ghé lại 4rum I900 này bọn em lại khổ thân đấy bác ạ. Nên... nha bác ạ...

Đồng ý với ý kiến của Bác,

Thực sự cách đây gần 1 năm mình cũng có khó chịu vì những bản Rom cook chưa thật hoàn hảo nhưng khi biết bác Quang thì mình thấy khác...
Bác ấy không cook rom cho em Omnia này mà hầu hết bản rom cho dòng Win Mobile bác đều làm cho fan Việt Nam chúng ta hết. Bản thân mình trong năm qua dùng không dưới 7 con dtdd dùng winmobile và đều up rom của Bác Quang,..
Hiện nay mình cũng đang dùng hai con Omnia và Diamond cũng dùng rom của bác ấy đấy... Điều này cũng cho thấy sự cống hiến của Bác Quang không nhỏ cho cộng đồng sự dùng hệ điều hành này.
Ngoài ra, chưa nói đến tuổi của Bác Quang có thể đáng tuổi Ba mình thì thiết nghỉ những người đã bỏ công sức và thời gian cook rom cho anh em thưởng thức đều được đáng trân trọng cả. Còn quyền lựa chọn dùng rom nào thì dành cho sở thích của từng cá nhân.

Xin mãn phép vài dòng và xin chuyện đến đâu kết thúc mình mong các bác đóng góp ý kiến tiếp cho Bác Quang và không nói năng khiếm nhã, mất lịch sự trong forum này nữa.

KujmaWasabu

Banned
Cách nói chuyện cũng là văn hóa giao tiếp trên forum. Vì vậy khi dùng từ ngữ cũng phải nên cẩn trọng, hơn nữa người mà bạn đang đối đáp đáng như cha chú bạn. Không khéo lại không hay.

Nếu bạn biết đó là cái "bé tý tẹo" thì bạn tự fix được. Còn không tự fix được phải chờ đến người build rom thì bạn cũng nên nói cho khéo để không phật lòng.

Vài ý nhỏ cùng bạn.

Dân Hải phòng nhà em nói thế là Văn hóa lắm rồi đấy. Cái chất Hải phòng đó thì bậc cha, chú PhamQuang nhà Bác hiểu hơn ai hết trước khi sang Nga làm ăn.

Thêm nữa. Cook ROM một khi đã mang lên 4rum chia sẻ thông thường nếu là người lịch sự, cầu thị... thì họ luôn mong muốn nhận được nhiều ý kiến phản hồi, tìm lỗi... và nhanh chóng fix những lỗi đã được chỉ ra. PhamQuang đang có thái độ ngược lại?

Với tôi: Tôn trọng người khác chính là test những sản phẩm, chỉ ra những thứ đang còn có lỗi để họ chỉnh sửa chứ không phải như ai đó chỉ biết tâng bốc, nịnh bợ...

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Dân Hải phòng nhà em nói thế là Văn hóa lắm rồi đấy. Cái chất Hải phòng đó thì bậc cha, chú PhamQuang nhà Bác hiểu hơn ai hết trước khi sang Nga làm ăn.

Thêm nữa. Cook ROM một khi đã mang lên 4rum chia sẻ thông thường nếu là người lịch sự, cầu thị... thì họ luôn mong muốn nhận được nhiều ý kiến phản hồi, tìm lỗi... và nhanh chóng fix những lỗi đã được chỉ ra. PhamQuang đang có thái độ ngược lại?

Với tôi: Tôn trọng người khác chính là test những sản phẩm, chỉ ra những thứ đang còn có lỗi để họ chỉnh sửa chứ không phải như ai đó chỉ biết tâng bốc, nịnh bợ...
Đã ăn nói thế này thì xin miễn bàn. Hóa ra, "dân Hải Phòng" toàn vậy cả à????:-?:-?:-?
Riêng việc ăn nói nịnh hót thì bạn đang xúc phạm người khác rồi. Qua diễn đàn, ở hai nơi xa lơ xa lắc, nịnh hót thì được thứ gì?
Đúng là cần phản hồi từ mọi phía , mọi người dùng, đối với một sản phẩm nhưng phản hồi như thế nào lại là chuyện khác. Ở diễn đàn chẳng ai cấm phản hồi thông tin về lỗi cần khắc phục cho một sản phẩm, tuy nhiên, văn hóa trong giao tiếp cũng cần được quan tâm. Vì vậy, tôi đã nhắc nhở bạn, tuy nhiên, thay vì tiếp thu bạn quay sang quy chụp là nịnh hót và gom hết cách ăn nói của bạn cho "dân Hải Phòng" ("nói thế là văn hóa lắm rồi đấy") (???!!!). Điều này thật phi lý và không thực tế.
Đương nhiên, tôi sẽ theo dõi mọi thứ và sẽ có những việc làm thích hợp.

PS: Toàn bộ các bài viết không liên quan đến bản ROM và ngoài lề sẽ được xóa ngay sau khi mọi người đã đọc và xin miễn bàn luận tiếp. Chấm dứt tại đây.

Trả lời thêm cho Post #35:

Bác định xóa bài, Khóa nick... Để cuối cùng cái 4rum pdaviet còn lại toàn 1 đống người chỉ biết vỗ tay đôm đốp bất luận sai hay đúng chứ gì? =))

Bác làm đi :-??

Người xưa nói: Nghe lời nói thẳng là việc khó
Giờ em biết ở pdaviet: Nói lời nói thẳng còn khó hơn :))

Bạn sai rồi, hãy dạo quanh PV sẽ thấy và hiểu những gì tôi nói. Xóa bài là đương nhiên với những bài như thế này (cả bài của tôi) để trả lại với đúng nội dung chủ đề. Bạn hãy nhìn lại bài của tôi đi, cả những bài ở phía bên trên, hoàn toàn không cấm bạn hay ai khác phản hồi, tôi chỉ nhắc bạn "cũng nên nói cho khéo để không phật lòng". Và cũng chỉ có vậy thôi.

Chỉnh sửa cuối:

KujmaWasabu

Banned
Đã ăn nói thế này thì xin miễn bàn. Hóa ra, "dân Hải Phòng" toàn vậy cả à????:-?:-?:-?
Riêng việc ăn nói nịnh hót thì bạn đang xúc phạm rồi. Miễn bàn.
Đương nhiên, tôi sẽ theo dõi mọi thứ và sẽ có những việc làm thích hợp.

Bác định xóa bài, Khóa nick... Để cuối cùng cái 4rum pdaviet còn lại toàn 1 đống người chỉ biết vỗ tay đôm đốp bất luận sai hay đúng chứ gì? =))

Bác làm đi :-??

Người xưa nói: Nghe lời nói thẳng là việc khó
Giờ em biết ở pdaviet: Nói lời nói thẳng còn khó hơn :))

NhatToai

Super V.I.P
-Thứ nhất:không ai cấm phản hồi trong việc sử dụng và test các bản ROM.
-Tiếp theo:Tham gia trên DĐ và hơn nữa là sử dụng các sản phẩm này đều Free,không cần phải trả bất kỳ khoản nào cho t/g(nên nhớ bất kỳ t/g nào cũng có công việc riêng chứ không chỉ có mỗi việc là ngồi vào PC để đáp ứng các yêu cầu của bạn).Vì vậy,khi ta phản hồi cũng nên dùng lời lẽ tế nhị,tránh phản cảm.
Tóm lại,ngôn ngữ dùng trên DĐ là ngôn ngữ văn hóa dùng chung cho cả nước Việt Nam,mọi người Việt đọc đều thấy và hiểu đúng được,không vì bất kỳ lý do nào mà cho rằng :tôi người vùng này thì tôi nói vậy,anh người vùng kia thì anh nói thế...v...v....bởi chỉ nên dùng ngôn ngữ từ học đường!
Mong các bạn lưu ý và tránh đi quá xa.

KujmaWasabu

Banned
Mấy Bác mod của 1 diễn đàn công nghệ như pdaviet thích giảng dậy Đạo Đức quá.

Có lẽ mỗi lần vào pdaviet thì thứ duy nhất bạn có thể "Chia sẻ niềm đam mê" là cách... =D>=D>=D>

minhanh_03

Mấy Bác mod của 1 diễn đàn công nghệ như pdaviet thích giảng dậy Đạo Đức quá.

Có lẽ mỗi lần vào pdaviet thì thứ duy nhất bạn có thể "Chia sẻ niềm đam mê" là cách... =D>=D>=D>

Vậy bạn đã chia sẻ gì cho anh em chưa mà láo thế,ăn nói như đồ mất dạy,toàn đi xin xỏ cái này cái nọ mà còn láo????

kehantinh

Có lẽ vụ việc đi quá xa rồi, có nhiều người cũng rất thích chuột, như bác ket.nguyen chẳng hạn nhưng vẫn đang rất kiên nhẫn chờ đợi và cổ vũ tinh thần người cook chứ không holigan như bạn

Ý tác giả hông thik chuột, công việc lại bận nên tạm thời fix mí lỗi ai cũng cần trước rùi từ từ cũng tới nó, chẳng phải có 1 lời hẹn qua tết bớt lu bu rồi fix đó sao

Thôi thì bạn thik chuột, mà bản này kg chuột thì đừng xài, và có vẻ pro thế sao kg tự cook theo ý mình, bài hướng dẫn cook nhan nhãn, mình bỏ 1 ngày làm theo y chang vẫn có thể cook gần như y chang thế đó thôi

Mún ăn thì lăn vào bếp, người ta nấu sẵn dọn lên, chua cay mặn ngọt thì cố mà nuốt, đâu có phải con cầu con khẩn đâu mà phải nài nỉ ăn :D

Microlab071966

Thật hết chỗ nói!:|:|:|Những người đang trông cậy vào thành quả của người khác mà không biết trân trọng sức lực của người mình đang dựa dẫm lại còn lôi "bản sắc dân tộc" ra đôi co,chỉ trích thì hết thuốc chữa.

Status
Không mở trả lời sau này.