• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM M2D V11 CHO i900 - Build 21109.1.5.0

Status
Không mở trả lời sau này.

homeless

Mình cũng từng góp ý với chú Quang qua bản V10 của chú (nhưng lịch sự hơn KujmaWasabu nhiều) thế mà cũng bị 1 số người =D> xỏ xiên chứ đừng nói như thế này. Nói chung nếu ROM này còn lỗi gây khó chịu cho mình thì dùng ROM của người khác cook. Còn góp ý thì hình như không thích hợp ở diễn đàn này.

PhamQuang

Manager
Mình cũng từng góp ý với chú Quang qua bản V10 của chú (nhưng lịch sự hơn KujmaWasabu nhiều) thế mà cũng bị 1 số người =D> xỏ xiên chứ đừng nói như thế này. Nói chung nếu ROM này còn lỗi gây khó chịu cho mình thì dùng ROM của người khác cook. Còn góp ý thì hình như không thích hợp ở diễn đàn này.

Từ 1 vấn đề nhỏ mà các bạn trẻ xé ra quá to, để rồi vô tình xúc phạm lẫn nhau, có khi ngoài đời lại có thể đánh nhau cũng nên. :D
Lại còn cả ý kiến cho rằng không được góp ý như bạn này nói nữa. :-?
Quá buồn !!! Mất hết hứng thú với khu vực Omnia luôn !!!
Mình đã nói rất rõ quan điểm rồi:
* Các bản ROM trên đều thuộc ROM năm 2008, từ đầu 2009 đến nay mình chưa có thời gian sờ tới i900. Bản V11 cũng là bản Build để mừng năm mới, thời gian trước Tết bận cho nên chỉ kịp chỉnh sửa những điều cần thiết trước.
* Là người Build ROM, ai cũng hướng tới điều hoàn thiện nhất, cho nên luôn đọc các ý kiến khen, chê, yêu cầu đề nghị thêm bớt,... qua đó để phát triển bản mới tốt đẹp hơn.
Do đó các ý kiến cho rằng không quan tâm các ý kiến của các bạn là sai.
* Một điều đơn giản, tôi làm công việc hoàn toàn khác, Build ROM chỉ dành cho lúc rảnh rỗi, trên bàn có hàng chục dòng khác nhau, hầu như ngày nào cũng Build ROM. i900 chỉ là 1 trong những dòng tôi có, do vậy tôi không thể dành tất cả thời gian cho nó được. Các dòng khác không lẽ không cần phát triển?
Vì lý do trên, 1 số bugs nhỏ (ví dụ vấn đề chuột quang), nhất thời tôi đã bỏ qua, vì thực tế nhu cầu dùng của tôi thật sự ko cần tới nó.
* ROM tôi Cook và Build ra không chỉ dành riêng cho các bạn Việt Nam, mà còn theo yêu cầu của 1 số diễn đàn khác như 4PDA, họ đâu có quá kêu ca vấn đề này?
Hiện ROM Build lại có hàng trăm, sự lựa chọn là quá lớn, nhất là cơ sở và phương thức Build có có sẵn cho nên ROM của tôi các bạn hãy chỉ nên coi như 1 ví dụ trong nhiều ví dụ mà thôi. Đúng như 1 số bạn nói, nếu không thấy hài lòng, hãy chọn ROM khác, thật hợp lý.
Còn ai thấy hài lòng thì dùng.
V11 từ khi đưa lên RapidShare, với gần 2000 lượt tải, số lần tải ngang với các bản V06 và V08F trước đây, phần nào nói nên rằng không phải quá nhiều người thờ ơ với ROM của PDAVIET !!!
* Tôi vẫn lưu ý các bạn rằng, tôi chỉ muốn là người đưa ví dụ đầu tiên, tạo những cơ sở ban đầu để mỗi người dùng hãy dần tự tạo cho mình bản ROM theo ý muốn. Chính vì điều đó mà tôi đã mất hàng tuần để tạo những bài viết về lý thuyết mà các bạn đã thấy. Điều này không phải ở forum nào các bạn cũng dễ gặp và dễ tìm như trên PDAVIET đâu.

Nói ra những điều trên, tôi muốn rằng nếu 1 số bạn thấy:
- Không hài lòng với ROM của PDAVIET (hiện chủ yếu do tôi Build)
- Không hài lòng với những kiến thức forum PV cung cấp
- Không hài lòng với quy cách giao tiếp trên PDAVIET....
Xin vui lòng hãy trực tiếp PM hoặc gặp tôi ngoài yhoo.com, tất cả mọi điều đều có thể giải quyết.
Còn các phong cách dùng lời nói "xưng hùng xưng bá" kiểu "giang hồ", không đúng văn hóa giao tiếp trên forum hoặc thiếu tôn trọng các thành viên khác thì .... Đúng, PDAVIET không phải nơi muốn nói gì thì nói, tốt nhất chúng tối phải dùng lời: TIỄN KHÁCH.

tuanbka

Sự thật là ai cũng muốn cái gì đó hoàn thiện nhưng ở đời có cái gì là hoàn thiện đâu, mọi người đòi hỏi fix lỗi chuột quang ( nói thật có fix xong chưa chắc các bạn đã sờ tới nó )
Vì vậy tốt nhất là hài lòng với cái gì mình làm ra và nâng niu những cái ngừoi khác ban tặng, đừng có chê bai hay nói năng xúc phạm người khác khi mà họ đã bỏ bao nhiêu công sức cho cộng đồng
MÌnh cảm thấy rất buồn vì một số người cãi nhau om sòm lên làm ảnh hưởng tới chú Quang

sbB3nn0da

hi pác Quang,

Rom của bác em đã load rồi
Một số ý kiến như sau :
_ Thời gian pin sdụng khá lâu (TỐt nhất với các HĐH dùng Touch Flo mà e thấy từ trc tới nay)
_ Giao diện đẹp, khá ấn tượng,loại bỏ được những gì ko cần thiết nên làm nhẹ máy đi rất nhiều
_ GPRS truy cập không được????Em dùng SIM Mobifone, pác dùng SIM mạng khác hả? -> em đang tìm hiểu nguyên nhân lỗi
_ Giao diện còn mang hơi hướm của tiếng Nga,lần sau pác cứ loại bỏ thẳng tay mấy cái Weather của Moscow (RUSSIA),dẫu biết cái này ko cần thiết lắm nhưng làm như vậy ng dùng sẽ yên tâm hơn
Đánh giá của em là bản này khá chuẩn (OS,ROM và tgian sdụng pin tốt)

kentnguyen

về GPRS thì bác chọn lại Operator là vinaphone, sau đó, trở lại chọn MOBIFONE là được ( làm thế GPRS sẽ tốt )

về khí hậu trong tab weather thì bác không thích thì remove nó đi, bác PQ đang ở Nga nên add nó vào là dễ hiểu

KujmaWasabu

Banned
- ROM cook thì không ít người làm và cook ROM cũng không phải là việc quá khó khăn. Người dùng cũng chẳng mấy ai chung thành với 1 bản cook hoặc 1 người cook. Không một bản ROM nào đáp ứng đủ nhu cầu của mọi người dùng. Cooker và Tester những bản ROM là 2 phần tạo lên sự sôi động và cùng chia sẻ cho nhau, cùng chung 1 niềm đam mê "Hồi hộp đợi ngày cái máy thành... cục gạch" quan hệ này hoàn toàn bình đẳng và đôi khi Cooker lại là người "chịu ơn" Tester khi chỉ ra những lỗi mà chủ quan không nhìn thấy để các bản Cook sau tốt hơn.
- Góp ý có năm bẩy loại tùy theo cá tính mỗi người và đôi khi do cả lợi ích hoặc mối quan hệ chi phối. Tôi chẳng có lợi ích gì, quan hệ cũng không và tính thì thích nói thẳng dù có được xem làm làm mich lòng ai đó, thậm trí là không lịch sự, là mất dậy... Nhưng đó chính là cách tôi Tôn Trọng Cooker ở đây là PhamQuang hoàn toàn khác biệt với những memb PV khác.
- Một điều nữa không thể không nói đó chính là Cách nghĩ, cách làm của cá nhân PhamQuang và vài Mod trên PV khi tiếp nhận những Góp ý thẳng thắn cho người ta cảm giác như họ đang muốn biến một 4rum công nghệ được xây dựng và phát triển rất lâu trở thành Một ốc đảo xanh với toàn những lời Tung hô, tự sướng... Và tất nhiên, nếu kéo dài thì cái câu TIỄN KHÁCH kia cũng không cần phải nói thêm làm gì dù nó đã được PhamQuang dùng với rất nhiều người trong một thời gian khá dài (có bao nhiêu nhân tài của PV bỏ đi chắc Bác PhamQuang biết và đếm được?).

Em chỉ định vào vỗ tay thôi, nhưng thấy Bác PhamQuang không bỏ chút thời gian vàng ngọc Fix cho xong cái lỗi "chuột bé tý" mà lại viết 1 bài thật là dài -> Thấy tiếc cho thời gian eo hẹm của Bác ấy quá nên cũng... nói hơi dài 1 chút.
Các Bác thông cảm :p

@Mod:
Bài viết không liên quan đến chủ đề Topic nhưng là Góp ý thẳng thắn từ 1 thành viên.
Các Bác có thích thì cứ xóa nhé.

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
- ROM cook thì không ít người làm và cook ROM cũng không phải là việc quá khó khăn. Người dùng cũng chẳng mấy ai chung thành với 1 bản cook hoặc 1 người cook. Không một bản ROM nào đáp ứng đủ nhu cầu của mọi người dùng. Cooker và Tester những bản ROM là 2 phần tạo lên sự sôi động và cùng chia sẻ cho nhau, cùng chung 1 niềm đam mê "Hồi hộp đợi ngày cái máy thành... cục gạch" quan hệ này hoàn toàn bình đẳng và đôi khi Cooker lại là người "chịu ơn" Tester khi chỉ ra những lỗi mà chủ quan không nhìn thấy để các bản Cook sau tốt hơn.
- Góp ý có năm bẩy loại tùy theo cá tính mỗi người và đôi khi do cả lợi ích hoặc mối quan hệ chi phối. Tôi chẳng có lợi ích gì, quan hệ cũng không và tính thì thích nói thẳng dù có được xem làm làm mich lòng ai đó, thậm trí là không lịch sự, là mất dậy... Nhưng đó chính là cách tôi Tôn Trọng Cooker ở đây là PhamQuang hoàn toàn khác biệt với những memb PV khác.
- Một điều nữa không thể không nói đó chính là Cách nghĩ, cách làm của cá nhân PhamQuang và vài Mod trên PV khi tiếp nhận những Góp ý thẳng thắn cho người ta cảm giác như họ đang muốn biến một 4rum công nghệ được xây dựng và phát triển rất lâu trở thành Một ốc đảo xanh với toàn những lời Tung hô, tự sướng... Và tất nhiên, nếu kéo dài thì cái câu TIỄN KHÁCH kia cũng không cần phải nói thêm làm gì dù nó đã được PhamQuang dùng với rất nhiều người trong một thời gian khá dài (có bao nhiêu nhân tài của PV bỏ đi chắc Bác PhamQuang biết và đếm được?).

Em chỉ định vào vỗ tay thôi, nhưng thấy Bác PhamQuang không bỏ chút thời gian vàng ngọc Fix cho xong cái lỗi "chuột bé tý" mà lại viết 1 bài thật là dài -> Thấy tiếc cho thời gian eo hẹm của Bác ấy quá nên cũng... nói hơi dài 1 chút.
Các Bác thông cảm :p

@Mod:
Bài viết không liên quan đến chủ đề Topic nhưng là Góp ý thẳng thắn từ 1 thành viên.
Các Bác có thích thì cứ xóa nhé.

Thành viên này nói vậy mà vẫn chưa muốn hiểu !!!
Lại cố tình gây thêm chuyện đã qua, hòng gây mất đoàn kết,.... thiếu tính xây dựng.
Những thành viên như thế này PDAVIET không chấp nhận.
BAN. NICK !!!

LangLeYeunguoi

=D> xin cảm ơn các bác, các chú, các anh, các chị và các bạn .Tôi chỉ góp ý mây cấu Nếu ban quản trị cảm thấy bài này không phù hợp với forum này thì xin cứ tự nhiên xóa bỏ
Xin chân thành cảm ơn Chú Phạm Quang đã bỏ công sức để tạo ra những rom cho mọi người sử dụng, xin cảm ơn ban quản trị PDAviet đã tạo ra những forrum làm nơi giao tiếp của người Việt ở mọi lứa tuổi và mọi nơi . Mọi người nên suy nghĩ trước khi phát ngôn đừng để ai nghĩ không hay về mình.
Lời nói không mất tiền mua
Lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau

chỉ một vấn đề này mà nhiều admin và mọi người phải tranh cãi nhau rồi có những lời lẽ và hành động không được vui . Mỗi người hãy tự suy nghĩ lại chính bản thân mình.

kidrock290380

Trời ơi topic ROM i900 đang bị lạc chủ đề rồi, các bác bình tĩnh và quay về chủ đề chính nhé. Trong này ai cũng lớn ai cũng có suy nghĩ hết mà, thích ROM nào thì xài ROM đó, ko thích ROM Cook thì cứ lên samsungmobile.com mà load ROM zin về xài đâu có ai ép ai đâu mà phải tranh cải chi cho phí thời gian. Người ta bỏ công ra Cook ROM phi lợi nhuận mà cứ nói tới nói lui hoài mệt ghê.
Ai khen ta đúng là bạn ta, ai chê ta đúng là thầy ta. Còn ngược lại thì tự hiểu nhé. Chúc các bác đoàn kết.

ibmt30huy

Thôi dẹp chuyện đó đi cho rùi. Bố Quang ơi lại có rom mới rồi bố cứ tiếp tục sự nghiệp vì cộng đồng đi bố.
Bố cook bản clean đi bố.

Status
Không mở trả lời sau này.