• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom Mango 7720 cho HD2 (update bình thường qua Zune như HD7)

handsomedn

Bạn nào chạy thử làm cho cái review dùm, anh em cũng đang thích chạy nhưng chẳng biết tình hình thế nào? Pin, sóng, chụp ảnh, quay phim, cài app nhủ thế nào? Đang chạy Android rất ổn nên cũng ngại qua Winphone7

ToraiKnight

Bên tinh tế vừa có bạn đăng bài hướng dẫn up WP7 Mango, rất chi tiết, ai làm thử xem.
Link

hai

Sau khi flash lên win 7720 mình thấy phần gây khó chịu nhất chính là thẻ nhớ, nó là nguyên nhân gây treo máy update error khi khởi động có lúc ngon lúc máy treo luôn....
để dễ dàng khi update các bác cứ bỏ thẻ nhớ ra ngay từ đầu khi flash từ bước đầu tiên sau đấy cứ cắm điện thoại vào lap mà update restart, chỉ đến khi update 7712 mới cần cho thẻ vào để update

desperado112

Sau khi flash lên win 7720 mình thấy phần gây khó chịu nhất chính là thẻ nhớ, nó là nguyên nhân gây treo máy update error khi khởi động có lúc ngon lúc máy treo luôn....
để dễ dàng khi update các bác cứ bỏ thẻ nhớ ra ngay từ đầu khi flash từ bước đầu tiên sau đấy cứ cắm điện thoại vào lap mà update restart, chỉ đến khi update 7712 mới cần cho thẻ vào để update
bạn giải thích rõ ràng hơn được không? nghĩa là mình bỏ thẻ nhớ ra lúc DAF hay DAF xong rồi vào win rồi mới bỏ thể ra. nếu vào win rồi mới bỏ thẻ thì bỏ trước khi kết nối với zune hay sau

hai

Tháo thẻ ngay từ đầu cài bản rom base của xbmod sau đó cứ để cab không rút ra update liên tục đến khi được bản 7392,sau đó lắp thẻ vào magldr vào service xoá sd mbr cho thẻ vào fone bật lại fone đến khi hiện chữ 12345 gogogo thì nhấn giữ vol + vol - nhấn tiếp vol - 2 lần để hard reset sau đó làm các bước tiếp theo như hướng dẫn

KOK

Sau khi xem Video đánh giá của bác bên Tinh tế, em vẫn chưa hiểu sao bác Bill có thể gọi Mango là một đột phá??? Các tính năng được update còn xa lắm so với các tính năng của Android nếu xét về đối tượng cạnh tranh.

huyplas

thật ra có thể do thẻ nhớ của bạn không phù hợp, nhiều bạn cũng gọi cho mình và báo tình trạng bị reset máy liên tục cũng như bị đứng mà mình dùng mấy ngày nay chẳng bị gì cả.Mình đang dùng thẻ 8Gb. Bài viết của bạn bên tinh tế và bài đăng của mình cũng đều là từ bài của XDA ra cả, do đó các bạn cứ làm theo từng bước như trên thì chắc chắn cài được rom mango 7720 RTM

hai

Chính vì thẻ không phù hợp mới phải tháo ra chứ còn phù hợp thì nói làm gì hehe (thẻ của mình là thẻ 16GB theo máy)
win fone 7 thì không = android khi lướt web và các app free nhiều, nhưng win fone 7 có font chữ đẹp đọc mail thích hơn android, xem fim tốt hơn android, chụp ảnh xấu hơn android,

handsomedn

Chính vì thẻ không phù hợp mới phải tháo ra chứ còn phù hợp thì nói làm gì hehe (thẻ của mình là thẻ 16GB theo máy)
win fone 7 thì không = android khi lướt web và các app free nhiều, nhưng win fone 7 có font chữ đẹp đọc mail thích hơn android, xem fim tốt hơn android, chụp ảnh xấu hơn android,
Cái gì cũng thua Android thì úp Winphone7 làm gì?

desperado112

pin wp7 chán không thể tả. thậm chí còn không được 1 ngày. mình mới chuyển sang wp nên cũng chưa biết cách nào hạn chế nhược điểm này

bumxu

máy của mình là hd2 T-mous hiện đang chạy rom androi MAG của bác langthnag giờ mình muốn test wp7 phải như thế nào đây :(,trước h chỉ biết up rom androi MAG vì nó khá đơn giản bay giờ tính ngịch wp7 bạn nào hướng dẫn mình cách cài với :( mình cảm ơn nhiều :(

hnam5

máy của mình là hd2 T-mous hiện đang chạy rom androi MAG của bác langthnag giờ mình muốn test wp7 phải như thế nào đây :(,trước h chỉ biết up rom androi MAG vì nó khá đơn giản bay giờ tính ngịch wp7 bạn nào hướng dẫn mình cách cài với :( mình cảm ơn nhiều :(
Chủ thớt đã hướng dẫn cụ thể từng bước rồi bạn còn phải nhờ ai nữa? Nếu chưa rõ ở trang 3 có link dẫn sang tinh tế của tác giả LEOCAYDA hướng dẫn cũng chi tiết và cụ thể hơn. Tôi đã thành công khi làm theo hướng dẫn mặc dù chẳng biết tí gì về IT cả. Chúc thành công.

hnam5

Hai cha XBMOD và YUKI như hai con ma, không khác gì COTTULA cả. Làm được Rom như vầy đến Microsoft cũng thèm ấy chứ. Thanks:p

bumxu

Chủ thớt đã hướng dẫn cụ thể từng bước rồi bạn còn phải nhờ ai nữa? Nếu chưa rõ ở trang 3 có link dẫn sang tinh tế của tác giả LEOCAYDA hướng dẫn cũng chi tiết và cụ thể hơn. Tôi đã thành công khi làm theo hướng dẫn mặc dù chẳng biết tí gì về IT cả. Chúc thành công.

cam on ban da chi minh nha,ma chu topic chi huong dan tu wp7 up len con may minh hien dang chay androi roi minh cung tim hieu nhung khong ro lam,ban nao co the giup minh xin add nhocwaykogiongai_hihi,su dung dt nen khong go dau duoc
aykogiongai_hihi,su dung dt nen khong go dau duoc

hnam5

cam on ban da chi minh nha,ma chu topic chi huong dan tu wp7 up len con may minh hien dang chay androi roi minh cung tim hieu nhung khong ro lam,ban nao co the giup minh xin add nhocwaykogiongai_hihi,su dung dt nen khong go dau duoc
aykogiongai_hihi,su dung dt nen khong go dau duoc
Thế này nhé:
1. Bạn vào đây và download công cụ hỗ trợ.
2. Thực hiện các bước theo hướng dẫn từ 1 đến 3. Sau khi hoàn thành bước 3 (cài đặt MAGLDR) bạn khởi động lại máy để vào MAGLDR 1.13 và chọn mục 5 USB flasher để có thể bắt đầu thực hiện up rom WP7 7720 theo các bước hướng dẫn của bác chủ thớt. Nên xem kỹ ở topic bên TT khi up rom. Đọc ở đây để biết các bước up rom WP7 thông thường
Chú ý: Nên download hết các file đính kèm về rồi mới bắt đầu flash rom.

bumxu

Thế này nhé:
1. Bạn vào đây và download công cụ hỗ trợ.
2. Thực hiện các bước theo hướng dẫn từ 1 đến 3. Sau khi hoàn thành bước 3 (cài đặt MAGLDR) bạn khởi động lại máy để vào MAGLDR 1.13 và chọn mục 5 USB flasher để có thể bắt đầu thực hiện up rom WP7 7720 theo các bước hướng dẫn của bác chủ thớt. Nên xem kỹ ở topic bên TT khi up rom. Đọc ở đây để biết các bước up rom WP7 thông thường
Chú ý: Nên download hết các file đính kèm về rồi mới bắt đầu flash rom.
thx bạn nhìu nha :D để mình làm thử xem sao :D máy của mình có sãn MAGLDR rùi mình up rom androi MAG thông thường được mà :D, vậy h mình full wipe rồi flash wp7 luôn có được không :D

thx bạn nhìu nha :D để mình làm thử xem sao :D máy của mình có sãn MAGLDR rùi mình up rom androi MAG thông thường được mà :D, vậy h mình full wipe rồi flash wp7 luôn có được không :D
Flash WP7 có qua Recovery đâu mà cần Full Wipe... Bạn chỉ cần vào menu MAGLDR, chọn mục 5 USB Flasher rồi chạy file DAF.exe trong bộ rom WP7 cần flash thôi.