• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom Mango 7720 cho HD2 (update bình thường qua Zune như HD7)

bumxu

Flash WP7 có qua Recovery đâu mà cần Full Wipe... Bạn chỉ cần vào menu MAGLDR, chọn mục 5 USB Flasher rồi chạy file DAF.exe trong bộ rom WP7 cần flash thôi.
oke mình sẽ làm thử ngay :D bạn add Yh mình nói chuyện cho dễ được hong :D

oke mình sẽ làm thử ngay :D bạn add Yh mình nói chuyện cho dễ được hong :D
Bạn làm theo hướng dẫn của chủ topic ý hay sang bên Tinh tế có hướng dẫn tỉ mỉ hơn. Thú thật là mình cũng chưa cài thử nên không hướng dẫn cho bạn được.

bumxu

Bạn làm theo hướng dẫn của chủ topic ý hay sang bên Tinh tế có hướng dẫn tỉ mỉ hơn. Thú thật là mình cũng chưa cài thử nên không hướng dẫn cho bạn được.
không sao :D cám ơn bạn nhiều vì đã nhiệt tình giúp đỡ :( mình là gà mờ xài HD2 nên không rành lắm =.= cài rồi thì lại sợ không biết cách về androi :D

không sao :D cám ơn bạn nhiều vì đã nhiệt tình giúp đỡ :( mình là gà mờ xài HD2 nên không rành lắm =.= cài rồi thì lại sợ không biết cách về androi :D
Trở về Android thì cứ về Menu MAGLDR mà cài lại MAGLDR thôi hay có thể đưa máy về Bootloader để Task29 cho sạch rồi cài lại MAGLDR. Còn thẻ nhớ thì format bằng các máy Nokia chạy Symbian có danh sách chủ topic đưa bên trên ý để phá pass do MS đặt.

huyplas

Winphone 7 giờ ít được anh em dùng HD2 quan tâm nữa nhỉ!
Nhóm anh em chúng tôi (làm cùng công ty) thì ko thích android, vẫn thích dùng wp7 hơn và hiện đang dùng wp7, vì wp7 mượt hơn, quay HD nét hơn...bản mango 7720 có phần battery saver, bạn nào dùng bản 7720 thì click vào chọn 2 dấu này thì pin sẽ dùng được lâu hơn nhiều. trong bản mango có phần skydrive cũng hay. Nói chung tùy cảm nhận, riêng mình và các anh em làm chung với mình thì vẫn thích WP7 hơn, và mình đã up mango cho 3 cái rồi mà chưa bị vấn đề gì, do đó các bạn cứ yên tâm mà Up nếu có hứng thú với WP7

tult1990

Tình hình là mai thứ 7 đẹp trời,mình đang dùng Android ngon lành muốn chuyên sang Wp7 7720 thử xem sao:D,đọc hướng dẫn thấy lâu quá,muốn rủ ai có kinh nghiệm trên diễn đàn đi cafe cài ROM này cùng mình cho vui,đồ nghề,laptop,ROM,mình sẽ chuẩn bị đủ cả,có ai muốn đi không aj:D

oemlogos

Mình đã up rom va update xong, sau khi active và cài đặt phần mềm lên HD2 mình thay cục pin khác vào thì máy bị hard reset luôn k hiểu sao nữa....
Up bản 7720 này có cài đặt đc các file Xap như trước đây được không các bác

Mình đã up rom va update xong, sau khi active và cài đặt phần mềm lên HD2 mình thay cục pin khác vào thì máy bị hard reset luôn k hiểu sao nữa....
Có lẽ vẫn bị một vài lỗi chứ chưa thực là ngon đâu bạn...

Up bản 7720 này có cài đặt đc các file Xap như trước đây được không các bác
Nếu update 7720 xong bạn HardReset thì sẽ cài được.

oemlogos

Sau khi up ban 7720 này mình thấy: Chạy khá mượt mà, Pin xài tạm ổn khoảng 1 ngày.(ít nghịch). Cứ thế này mình k muốn quay lại Droi nữa hehe

nguyencao72

"về vấn đề lock thẻ nhớ sau khi cài bản 7712 thì đã được khắc phục trong rom V2 của Bmod - yuki do đó các bạn cứ yên tâm mà up (link rom ở trên là bản V2)"

Theo mình biết rom này chưa có chức năng unlock sd card mà phải cài thêm tool unlock. Nhưng không phải SD Card nào cũng được

tult1990

Mình cài Rom này không cần phải cài wm6.5 trước có được không,vì trong hướng dẫn bảo thế,mình chỉ định task29 lại rồi flash cài ROM của Yuki luôn thì gặp vấn đề gì không.

Mình cài Rom này không cần phải cài wm6.5 trước có được không,vì trong hướng dẫn bảo thế,mình chỉ định task29 lại rồi flash cài ROM của Yuki luôn thì gặp vấn đề gì không.
Không cần cài WM6.5 trước đâu, bạn chỉ cần Task29 sau đó cài MAGLDR v1.13 rồi sau đó flash bản WP7 của XBmod-Yuki luôn..

tult1990

Có ai giúp mình lỗi này không,mình update đến 7008 rồi,sau khi nó downloading update đc 100% rồi đến bước tiếp thì bị lồi error code 80181198 là sao nhỉ,xong no bắt close luôn,không cho update nữa :)

Zune ghi lỗi là There isn't enough space on your phone,làm sao để khắc phục lỗi này được hả các bác.

Last edited by a moderator:
Có ai giúp mình lỗi này không,mình update đến 7008 rồi,sau khi nó downloading update đc 100% rồi đến bước tiếp thì bị lồi error code 80181198 là sao nhỉ,xong no bắt close luôn,không cho update nữa :)

Zune ghi lỗi là There isn't enough space on your phone,làm sao để khắc phục lỗi này được hả các bác.
Lỗi là không đủ bộ nhớ, bạn đã cắm thẻ nhớ vào chưa (thẻ > 8G) và cũng có thể do thẻ của bạn không phù hợp với WP7. Bạn thực hiện lại bước này xem sao...

tult1990

Đinhtuandung cho mình xin yahoo nói chuyện được không,mình muốn hỏi về việc tạo 24mb extra như trong hướng dẫn,có thể là do cái này,vì như ở trên thì mình flash wp7 ROM của yuki khi không có thẻ nhớ,chò update lên bản 7392 mới cho vào để tránh bị MS encrypt,nên bước đấy chắc không phải do thẻ nhớ.đấy là phán đoán chủ quan của mình thôi:)

Đinhtuandung cho mình xin yahoo nói chuyện được không,mình muốn hỏi về việc tạo 24mb extra như trong hướng dẫn,có thể là do cái này,vì như ở trên thì mình flash wp7 ROM của yuki khi không có thẻ nhớ,chò update lên bản 7392 mới cho vào để tránh bị MS encrypt,nên bước đấy chắc không phải do thẻ nhớ.đấy là phán đoán chủ quan của mình thôi:)
Hướng dẫn chi tiết ở http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=17205291&postcount=3, cái bạn cần là mục thứ 7 đó.

Mà bạn đã cài Radio 2.15.50.14 chưa? Thấy trong hướng dẫn có thấy phải cài rom WM6.5 với Radio 2.15.50.14 trước sau đó mới flash MAGLDR v1.13. Bạn làm lại từ đầu xem.