• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] {MIUI} Eng-Vie by JokerB

langtugl

bác có cách nào mở màng hình khoá mà k dùng phím nguồn được k bác, máy e phím nguồn lỏng quá, bấm nhiều lần sợ nó hư luôn, thanks bác
Setting --> System --> hard button --> trackball wake ON. Mở bằng trackball.

nttrung35

mình nghĩ thêm vào nút trở về bằng cảm ứng luôn là ok, không cần dùng phím cứng hihi

moithamgia

Mình đang dùng rom MIUI của JokerB. Vưà rồi bấm sao đó mà máy updated rồi bị lỗi force close thường xuyên, cứ khởi động hoài ở màn hình "HTC quietly bri....... ". Nay muốn quay lại rom cũ cũng không được vì vào recovery rồi bấm chọn mục nào cũng hiện lên cái hình cái mũ và vòng tròn màu cam. Chỉ có cách phải tháo pin ra để thoát.

Có bạn nào biết cách giải quyết chỉ giúp mình nhé. Cám ơn.

caneon

Xin chào các bạn !!! mình cài đặt và sử dụng ok, nhưng bị một tình trạng khi nhận tin nhắn nó khởi động lại máy, có ai chỉ mình cách khắc phục trường hợp này.cảm ơn mọi người

m up bang stock hboot kung co dc dau.up xong bao thanh cong rui cho khoang 5-15 phut..nhung may treo o chu htc mai ma ko nen..m up ban d2w.da phan vung the tho.

manho85vn

Mình cũng đang sài rom này nhưng mình thấy khi có cuộc gọi đến phải mất một luc nó mới đỗ chuông mặc dù vẫn sáng màng hình, có ai biết cách khắc phục chỉ mình với. Mình nghĩ cuộc gọi đến mà mất mấy giây sau mới đỗ chuông thì ko tiện lắm, cám ơn.

boyyeugirl

các bạn nào có kinh nghiệm cho mình hỏi chút.rom này có phải dành cho htc desire HD không vậy ạ??