• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM MOD-HTCDesire] SENSE UI - MULTI LANGUAGE 20/10/2010

sexyboyk53c

Member
tôi không để ý lắm, có bao giờ quan tâm đến hiệu ứng sấm chớp đâu, cũng ít khi dùng giao diện sense, chỉ toàn dùng LauncherPro và dự báo thời tiết của beautiful widget thôi .
PS: khi dùng launcherPro, cảm ứng của nó rất mượt, đâm ra chán Sense UI (cảm ứng của nó cứ giật giật khó chịu lắm)

Chỉnh sửa cuối:

DUYAT

bạn cho mình hỏi chút, rom của bạn chạy phần mềm tiếng việt hình như chỉ khoảng 60% thì phải, trong khi mình chạy những bản rom # thì hiển thị TViet khá đầy đủ, lý do tại sao vậy bạn,VD như icon thời tiết thường thì báo là Hnoi nhiều mây chẳng hạn thì lại chỉ báo HN rồi những từ tiếng anh ko à

sexyboyk53c

Member
Cái đấy chắc là tôi không trả lời được vì chỉ dùng toàn tiếng anh thôi :D , có dùng tiếng việt mấy đâu .
Nghe nói trên market có phần mềm việt hóa nhưng có cài bao giờ đâu

DUYAT

sexsyboy bạn cho mình hỏi chút, bản rom này sau vài ngày vọc máy, mình thấy có vấn đề về pin, để sạc đầy 100% để khoảng 1h đầu mất 7% sau đó thì nó vẫn bình thường 1h mất 1% là sao vậy bạn? mình thử đi thử lại mấy lần rồi, sau khi còn 93% mình cắm sạc đầy lại và sử dụng bình thường, 1h mất 1%? giúp mình vấn đề này đi, vì sau khi dùng bản rom này và chỉnh một số cái thì mình thấy pin rất tốt, lúc trước 1h mất 7% thì bây giờ còn 1% nên mình chưa muốn dùng bản khác, có khi nào vấn đề trên là do setCPU ko bạn?

sexyboyk53c

Member
Bản rom này không tích hợp chương trình setCPU, có lẽ bạn cài thêm vào và ngịch, tôi chưa nghịch chương trình này bao giờ vì sợ hỏng máy=> chắc không phải do setCPU đâu .
1 h mất 7 % sau đó pin hao rất ít, đó cũng là điều đáng mừng vì pin tốt , nhưng chắc tôi không lí giải được tại sao lại như thế, chỉ có thể đoán là do cách tính % pin của ROM - tác giả cách tính này là kubino99 trên XDA, đoạn code hiển thị % pin nằm trong file service.jar trong thư mục framework, không hiểu tác giả Neophyte.x360 chỉnh sửa nó như thế nào nữa .
tôi vẫn đang xài ROM này ,không dùng giao diện sense mà dùng chương trình launcherPro nên rất tiết kiệm pin, pin giảm rất đều từ 100% trở xuống chứ không giảm nhanh , và theo cảm nhận riêng thì Launcher Pro tiêu thụ pin ít hơn Sense UI , dùng sense pin hao nhanh quá.
Kết hợp sử dụng LauncherPro với vài setting để tiết kiệm pin thì cảm thấy pin khá tốt và ổn định
Hiện tượng bạn nói chắc là ở trong giao diện sense rồi .
Bạn thử dùng LauncherPro đi, cảm ứng mượt hơn sense nhiều , có tích hợp sẵn trong rom rồi - bản trả phí hẳn hoi.Khi dùng launcherPro nhớ vào phần quản lí ứng dụng stop hẳn cái Rosie.apk đi (nó chính là launcher Sense đấy)

PS : hạn chế sạc nhồi , khi nào máy báo pin yếu thì mới sạc để tránh chai pin .

Chỉnh sửa cuối:

sexyboyk53c

Member
xài launcherPro : nếu không làm j, chỉ để stanby không thì cũng khoảng 3-4 ngày (dĩ nhiên phải kết hợp với các phương pháp tiết kiệm pin như taskmanager, độ sáng,...), nghịch vừa phải cũng tầm 2 ngày hơn 1 chút, còn nếu cứ xài wifi, 3G, GPRS với chơi game nhiều thì có khi buổi trưa đầy tối phải cắm sạc rồi .
Nói chung là khá ổn .

DUYAT

mình thấy LauncherPro ko đẹp lắm nên ko dùng đến, nhất là cái icon đồng hồ và thời tiết ko giống sene chút nào, mình thích ở đây là mỗi lần bật máy lên là có sấm chớp hoạt đại loại thế, LauncherPro có làm được ko bạn?

Chỉnh sửa cuối:

sexyboyk53c

Member
bạn nhầm rồi , nó rất đep, có các widget riêng của nó, thay đổi được kích thước của widget, thay đổi được icon, cảm ứng của nó rất mượt chứ không giật như sense đâu, sense đẹp nhất cái hiệu ứng thời tiết thôi, về khoản này chắc launcherPro thua thật, nhưng có thể cài thêm các widget với các hiệu ứng thời tiết rất đẹp .

PS : sao edit bài nhanh thế

DUYAT

bạn nhầm rồi , nó rất đep, có các widget riêng của nó, thay đổi được kích thước của widget, thay đổi được icon, cảm ứng của nó rất mượt chứ không giật như sense đâu, sense đẹp nhất cái hiệu ứng thời tiết thôi, về khoản này chắc launcherPro thua thật, nhưng có thể cài thêm các widget với các hiệu ứng thời tiết rất đẹp .

PS : sao edit bài nhanh thế

bạn hướng dẫn chi tiết được ko? thank

sexyboyk53c

Member
Bản launcherPro trong bản rom này là bản có trả phí nên có thể sử dụng các widget của riêng nó, và các widget của các phần mềm khác như beautiful widget , lịch việt chẳng hạn,...
chọt và giữ vào màn hình một lúc sẽ có mục chọn các widget của nó thôi, sau khi chọn widget , chọt và giữ vào widget cho đến khi nó hiện thành màu vàng, kéo nó rộng ra hoặc co lại để thay đổi kích thước của nó.
Ngoài ra có thể vào mục preference để cấu hình số lượng màn hình home, số icon theo hàng theo cột, hiệu ứng cuộn 3d (cái hiệu ứng 3d này sense thua là cái chắc) , thay đổi hình dạng của thanh dock phía dưới .
- Mỗi lần tạo shortcut nó sẽ cho phép chọn icon cho ứng dụng đó
- chọt và giữ các icon trên thanh dock sẽ có menu thay đổi icon của nó,
đây là bộ icon có chữ phản xạ phía dưới
Mã:
http://www.mediafire.com/?8leioxr4nn3exe1
Hình dưới đây mượn bên tinhte

hướng dẫn dùng ở đây, chịu khó dịch:
Mã:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=731457&page=3

trong này có file PSD , bạn dùng photoshop chỉnh nó để tạo ra các icon theo ý muốn của mình , bỏ vào thẻ nhớ để dùng là OK
đây là bộ icon khác :
Mã:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=812961
- Về khoản hiệu ứng dự báo thời tiết có lẽ nó thua sense , nên phải cài thêm phần mềm trên market.

Chỉnh sửa cuối:

DUYAT

tiếng Anh mình gà lắm bạn à, giúp mình bằng tiếng Việt đi, mình thấy bạn trinh bày có vẻ hấp dẫn, mình muốn thử lắm

sexyboyk53c

Member
Thì down bộ icon về, bỏ vào một thư mục trên thẻ nhớ, khi launcherPro hỏi chọn icon thì chỉ đến file ảnh trên thẻ nhớ thôi, chả có j cả đâu.
Trong ảnh trên không hiểu tác giả dùng cái skin dự báo thời tiết j mà đẹp thật, chắc phải vào market để mò thôi

Đây là hiệu ứng 3d Drawer của laucher Pro, mượt hơn so với laucher2

[video=youtube;6H-g2Aixqs8]http://www.youtube.com/watch?v=6H-g2Aixqs8>[/video]

http://www.youtube.com/watch?v=6H-g2Aixqs8

Ngoài ra trong rom cũng có chương trình adwLauncher có hiệu ứng lật 3d nhưng ít dùng

Chỉnh sửa cuối:

DUYAT

rắc rối quá thôi dùng sene lại vậy, cảm ơn vì sự nhiệt tình của bạn

bstien

hic...hic... anh em cứu với. Mình vừa up Rom nay xong, bằng cách vào Recovery rồi chạy file zip từ thẻ nhớ. Nó chạy hoàn toàn rồi sau đó biểu khởi động lại thì cứ lên chữ HTC rồi lại khởi động lại, cứ như vậy hoài, hic hic, có ai bị như mình ko và ko biết bị sao nữa. Mong các cao thủ cứu giúp

troly

Well-Known Member
hic...hic... anh em cứu với. Mình vừa up Rom nay xong, bằng cách vào Recovery rồi chạy file zip từ thẻ nhớ. Nó chạy hoàn toàn rồi sau đó biểu khởi động lại thì cứ lên chữ HTC rồi lại khởi động lại, cứ như vậy hoài, hic hic, có ai bị như mình ko và ko biết bị sao nữa. Mong các cao thủ cứu giúp

Bạn tải một rom khac bỏ vào thẻ nhớ flash (up = Recovery) là được thôi, bị hoài :)):)):))

bstien

hi vọng là vậy. Mà bạn có thể giải thích giúp mình ko. Tại sao lại bị lỗi như thế, còn những người khác thì ko???????