• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Rom sense 3.5] Nik_IncredibleS_TriNiTy_SensationXL V 1.0 (Tốt nhất cho IS)!!!

Phoenix

[Rom sense 3.5] Nik_IncredibleS_TriNiTy_SensationXL V 4.0 (Tốt nhất cho IS)!!!

Update Rom Nik_IncredibleS_TriNiTy_SensationXL V 4.0 của Nik

Nik_IncredibleS_TriNiTy_SensationXL V 5.0 Final

Version cũ hơn:
Link Version 1.0: DOWNLOAD HERE
Version 1.5: DOWNLOAD
Version 2.0: DOWNLOAD
Theme mặc định version 2.0: Revert to stock theme
Version 4.0: Link download:
[URL="http://dl.dropbox.com/u/43001205/Nik_IncredibleS_TriNiTy_SensationXL_v_4.0.zip"]DOWNLOAD
[/URL]

changelog for v 5.0 :
Mã:
[B]1.Write back partitions
2.Swipe to Clear Notifications 
3.Enable GPU UI Rendering 
4.Fully Deodexed
5.System and user apps zipaligned at boot
6.Clean up Cache by default at intervals
7.Ram & Performance optimized
8.Virtuous_Oc Enabled By Default 
9.Boot.img tweaked
10.Burst mode removed from Camera completely so now camera has no bugs at all + Panorama bug completely fixed
11.Aroma installer present by default .. even default CWM works with it no need for a special touch recovery .
A new sleek , amazing way of installing the rom .. Thanks to amarullz 
12.Longpress Volume keys to skip tracks when screen is off ..
Longpress Vol up is next song , and Vol down is same song from start or previous song..
13.All the Tweaks app bugs like sysui , framework etc cleared ..

Black SysUi with Swipe to Clear notifications & normal framework added by default..
It can be changed through Tweaks 

14.Choose Rom Animations in Tweaks now 

Go to Tweaks --> System --> Rom Animations and choose between Normal , Flying Windows and Fold for now 

15.Android 2.3.5 - HTC WWE 1.14.709.2 - Runnymede with SENSE 3.5
16. One Touch Tweaks ( Neww )
Now no need to have a WIFI or 3G connection active when you use Tweaks in the rom .. 
17. Custom Bootanimations, Downanimations and Font can be used 
For using a custom font , bootanimation or downanimation
1.Go to the " Tweaks " folder on ur sdcard
2.Open the font , bootanimation or downanimation folder and u will see custom folder in each of the respective folders
3.Place ur custom files with the names like
eg. for font : DroidSansFallback.ttf , DroidSans.ttf,DroidSans-Bold.ttf,Clockopia.ttf
for bootanimation : htc_bootanimation.zip
for downanimation : htc_downanimation.zip

Và một số hình ảnh trên con IS của mình:

Một vài nhận xét:
+ Tác giả đã bỏ Tron theme và quay về theme mặc định.
+ Auto brightness hoạt động tốt
+ Ram free ổn định cũng chỉ khoảng 180Mb (mình chưa cài OC/UVbeater, không biết sau khi cài có cải thiện được không). Để cải thiện Ram các bạn nên dùng TB gỡ bỏ những ứng dụng không dùng đến như Twister, News, Stock hay Caculator. Theo mình như thế là tạm ổn với một bản Rom port từ Sen XL với sense 3.5 cho IS)
+ Chạy khá mượt
+ CRT animation hoạt động tốt cho cả screen on và off.
+ Mặc định là kernel Unity v10, ai thích thay đổi có thể down các bản RCMIX Vivo hoặc LodmodS Vivo.
+ Location, HTC hub hoạt động tốt.
+ Pin dùng khá lâu (tốt nhất trong các Rom sense 3.5)
+ Giao diện Tweaks update và add thêm nhiều lựa chọn. Phần này được tác giả chăm chút rất kỹ càng và đã thêm nhiều scrip lựa chọn (có thể cài app từ sdcard từ đây, cài đặt memory free...)
.... và mọi người tự cảm nhận thêm.....

Và đây là 2 bộ battery mod mới nhất của mình:

Version 1 giống với version cũ: DOWNLOAD
Version 2 với hình tròn khá đẹp: DOWNLOAD

Bản này đã add thêm một số font, khắc phục được lỗi tiếng Việt, nếu ai thích có thể down bộ fonts cũ chuẩn bên dưới.
Bộ font full tiếng Việt: DOWNLOAD
Mod pin cho version 1.5: Battery mod v1.5
Mod pin cho version 2.0: Battery mod v2.0
Hướng dẫn cách sử dụng OC/UV bằng OC/UVbeater2: Xem hướng dẫn

Update v5.0 final

Chỉnh sửa cuối:

desperados89

Hic!Sao rom sense 3.5 bên vivo thì nhiều mà bên vivow thì ít quá:( ra được 1 vài bản toàn lỗi:(

Phoenix

Ram Free bạn đo bằng phần mềm gì vậy?
Trong quick setting có phần Total memory đó (mình có chụp lại ảnh ở trên mà).

thank bác Phoenix, em đợi bác check em nó từ tối qua đến h mới đc.
Thật ra từ khi tác giả up lên từ hôm 01/11 mình đã test rồi nhưng có một vài bug nhỏ và mình cũng bận không up bài lên được. Thông cảm nhé.
Anh em dùng có gì thắc mắc cứ hỏi, có lỗi gì cứ post lên để mình tìm cách khắc phục cũng như góp ý với tác giả, tuy nhiên theo mình bản Rom này gần như hoàn hảo với thể loại Sense 3.5 rồi (trừ khi thằng HTC nó update Rom mới hơn nữa)
Nếu mọi người không thích kiểu battery mod trên mình sẽ up thêm một vài kiểu khác nữa (theo mình kiểu ở trên là đẹp nhất đấy)

bản này một số a e chạy bị lỗi, riêng mình cũng không thích bản này cho lắm vì đặc trưng sense 3.5 có cái màn với 5 shorcut bên trái mà bản nầy bị thu nhỏ xíu rùi, bác biết chỉnh sao hem chỉ e vs, đánh giá, tốc độ thì hơn bản EhabFG Android 2.3.5 Bliss những độ ổn định thì không bằng.

Phoenix

bản này một số a e chạy bị lỗi, riêng mình cũng không thích bản này cho lắm vì đặc trưng sense 3.5 có cái màn với 5 shorcut bên trái mà bản nầy bị thu nhỏ xíu rùi, bác biết chỉnh sao hem chỉ e vs, đánh giá, tốc độ thì hơn bản EhabFG Android 2.3.5 Bliss những độ ổn định thì không bằng.

Bản mới này khá ổn đấy, có nhiều patch để fix lỗi mà. Và không phải đặc trưng của Sense 3.5 là 5 cái shortcut bên trái đâu (cái này bắt đầu từ Rom Bliss của HTC mà). Tác giả port từ bliss sang Rom này thôi. Có patch để tăng kích thước 5 cái shortcut đấy, tối về mình up lên nhé (bản thân mình không thích giao diện bliss tí nào)

inbaby

Bản Nik_IncredibleS_TriNiTy_SensationXL V 1.0 By Nikhil007 a.k.a Nikhil Dhayatkar dùng ngôn ngữ tiếng Việt bị lỗi chữ.

vtn2907

Rom quá ổn, ram free hầu như không bị tụt nhiều, xuống đến 200 là kịch, xài rất mượt, e để 5 màn hình toàn widget mà chạy vẫn êm ru; nghịch máy nừa ngày (wifi, gps) pin còn 41%, e nghĩ là tương đối ổn, hầu như không có lỗi, ngoại trừ lỗi bác Phoenix đã nêu, còn đâu tất cả đều chạy ngon.

vtn2907

e mới phát hiện ra 1 cái, không biết mọi người đã thử chưa, cái Beats Audio của bản này lởm quá, không bằng nghe trực tiếp, tiếng bass chả thấy đâu cả, âm thanh nghe không trong, tóm lại là k hay, thế mà trong Feature nó ghi là Extra Bass & treble added to Beats audio.

Phoenix

Bản Nik_IncredibleS_TriNiTy_SensationXL V 1.0 By Nikhil007 a.k.a Nikhil Dhayatkar dùng ngôn ngữ tiếng Việt bị lỗi chữ.

Mình không xài tiếng Việt nên không test, vừa thử đọc mấy tin nhắn và check web thấy hình như có bị lỗi dấu " ` " thành dấu " ' ". Mình đã add thử font arabic vào nhưng cũng không được (khả năng đành chấp nhận lỗi nhỏ này vậy)

Phoenix

Pin thế nào hả bác? Bác dùng được mấy ngày?

Pin dùng khá lâu, bình thường cũng phải 2 ngày, có lần mình đã để được 4 ngày (tất nhiên là vẫn gọi điện và thi thoảng vẫn check web).

Phoenix

Update version 1.5:
Cảm nhận đầu tiên là mượt nhưng Ram free lại giảm đi đáng kể (có thể là tác giả đã để nguyên bản Rom gốc, không lượt bỏ bất kỳ app nào), CRT animation full working luôn, tức là có thêm nhiều hiệu ứng (đây cũng là nguyên nhân gây ra Ram free giảm đáng kể). Bạn nào không thích có thể bỏ lựa chọn trong Tweak option.
Auto brightness vẫn giống như bản trước.
Thêm một skin mới cho mọi người lựa chọn.
Shortcut trong widget bliss đã fix lớn hơn.

Một vài hình ảnh:

Cuối cùng là link: DOWNLOAD

vtn2907

Bản này ngon hơn bản trước, bản 1.0 trước có lỗi GPS ( khi dùng GPS để định vị thì sau khi thoát Googles Map ra, nếu xác định chuẩn vị trí thì GPS sẽ tắt còn không thì vẫn chạy ầm ầm, tốn phin đừng hỏi ), lỗi font, cả 2 bản vẫn còn lỗi Beats Audio, nghe k sướng = SRS; Ram free bản 1.5 tụt rất nhiều, nếu để full 3D thì chắc còn khoảng 120Mb, tắt đi còn 180mb (tạm ổn).
Nhân tiện hỏi bác Phoenix tẹo, bác còn bản mod pin nào k e xin với, bản kia e xài nhìn hơi đau mắt( mắt em cận mà, nhìn đc số căng hết cả mắt ra).
Thank you bác trước :)

Storm9550

Mình rất thích dùng bản này. Nhưng mình lại thấy có 1 lỗi tương đối nghiêm trọng là chỉ dùng được chế độ GSM only. Khi chuyển sang chế độ WCDMA hoặc WCDMA Prefer thì máy báo không có sóng luôn. Thế mới nản. Chủ thớt test lại vấn đề này hộ cái nhé. Mình dùng mạng Viettel.

Chỉnh sửa cuối:

Son_Do

Well-Known Member
Mình dùng bản này chế độ GSM only hay WCDMA only đều có sóng tốt (mạng Mobiphone). Lỗi fonts khi dùng tiếng Việt thì có thể lấy một bộ fonts hiển thị tiếng Việt chuẩn (trong rom EhabFG hoặc ZangKun....) sau đó copy vào System/Fonts của máy là khắc phục được (mình đã test).

Phoenix

Mình rất thích dùng bản này. Nhưng mình lại thấy có 1 lỗi tương đối nghiêm trọng là chỉ dùng được chế độ GSM only. Khi chuyển sang chế độ WCDMA hoặc WCDMA Prefer thì máy báo không có sóng luôn. Thế mới nản. Chủ thớt test lại vấn đề này hộ cái nhé. Mình dùng mạng Viettel.

Mình test trên cả 2 mạng Mobi và Viettel sóng 3G rất tốt (trên hình minh họa là sóng Viettel đấy).

Mình dùng bản này chế độ GSM only hay WCDMA only đều có sóng tốt (mạng Mobiphone). Lỗi fonts khi dùng tiếng Việt thì có thể lấy một bộ fonts hiển thị tiếng Việt chuẩn (trong rom EhabFG hoặc ZangKun....) sau đó copy vào System/Fonts của máy là khắc phục được (mình đã test).

Đúng là bản này với bản 1.0 đều bị lỗi font tiếng Việt, có thể khắc phục bằng cách trên.

Bản này ngon hơn bản trước, bản 1.0 trước có lỗi GPS ( khi dùng GPS để định vị thì sau khi thoát Googles Map ra, nếu xác định chuẩn vị trí thì GPS sẽ tắt còn không thì vẫn chạy ầm ầm, tốn phin đừng hỏi ), lỗi font, cả 2 bản vẫn còn lỗi Beats Audio, nghe k sướng = SRS; Ram free bản 1.5 tụt rất nhiều, nếu để full 3D thì chắc còn khoảng 120Mb, tắt đi còn 180mb (tạm ổn).
Nhân tiện hỏi bác Phoenix tẹo, bác còn bản mod pin nào k e xin với, bản kia e xài nhìn hơi đau mắt( mắt em cận mà, nhìn đc số căng hết cả mắt ra).
Thank you bác trước :)

Bạn thích kiểu dáng nào cứ mô tả hoặc cho hình minh họa... mình sẽ làm.