• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Rom sense 3.5] Nik_IncredibleS_TriNiTy_SensationXL V 1.0 (Tốt nhất cho IS)!!!

font chuẩn tiếng việt nè, down về giải nén ra nếu chưa cài rom zip thì mở ra vào system/fonts add thêm những font mới vào, xong cài ok, còn cài rùi thì xài root explorer chép vàp thư mục trên khởi động lại

Phoenix

Chắc phải để mai rồi, con laptop này chạy win7x64 không thể làm được....

polaris office bị lỗi rùi ^_^

Vẫn hoạt động bình thường. Ảnh đây:

vtn2907

Bác Phoenix ơi, em cài bản mod pin V2 của bác k đc, nó chuyển về mod pin của rom luôn.

Phoenix

Bác Phoenix ơi, em cài bản mod pin V2 của bác k đc, nó chuyển về mod pin của rom luôn.

Trước khi up file .zip, wipe cache và wipe dakvil cache sau đó mới install file *.zip .

Chỉnh sửa cuối:

Phoenix

mình copy fonts tiếng việt vô mà không khởi động vô được

Copy toàn bộ file trong folder đã down về vào thư mục gốc trên điện thoại system/fonts, khi copy nó sẽ báo ghi đè lên file cũ, cứ ok. Nhớ dùng Root explorer hoặc ES file explorer (có quyền truy cập thư mục hệ thống)

convitnay

mình có dùng root explorer để copy đè vô mà khi khởi động lại cứ đến cái hình vòng lửa quay quay hoài ko lên được

Phoenix

em wipe dakvil cache thì bị lỗi này : E: unknown patch , bác giúp em với.

Bạn thử dùng bản 4ext recovery (mod từ CWM) để cài xem thế nào: http://www.pdaviet.net/showthread.p...của-ClockworkMod-dùng-cho-tất-cả-các-dòng-HTC!

mình có dùng root explorer để copy đè vô mà khi khởi động lại cứ đến cái hình vòng lửa quay quay hoài ko lên được

Mình đã test thử thành công trên 2 con IS rồi, có lẽ bạn nên up lại Rom rồi thử lại xem thế nào. (Trước khi wipe data/factory reset bạn thử format hết system/data/cache đi rồi tiến hành tiếp wipe cache, wipe dakvil cache rồi reboot recovery rồi mới up Rom).

cuongtunha2007

trước em up room từ 2.2.1 lên 2.3.3. bây giờ em muốn up lên 2.3.5 như vậy cũng phải làm tất cả các bước như tạo gold card, S-off, recovery ha? Mong các Pác chỉ giáo

Phoenix

Em thử rồi, vẫn không được, bác thử cài máy bác xem có được không ạ.

Thì máy mình đang xài cái này mà. Vẫn up Rom bình thường
trước em up room từ 2.2.1 lên 2.3.3. bây giờ em muốn up lên 2.3.5 như vậy cũng phải làm tất cả các bước như tạo gold card, S-off, recovery ha? Mong các Pác chỉ giáo

Vấn đề là bạn up lền 2.3.3 nhưng là Rom nào (rom ship hay cook hay up qua OTA..) bạn phải nói rõ thì mọi ngưòi mới giúp được chứ...

cuongtunha2007

trước em root máy rồi sau đó up room ship của châu âu. Pác giúp em! h em pải làm sau e vừa down room Nik_IncredibleS_TriNiTy_SensationXL V 1.5. Em muốn up thì làm cách nào. Pác cho hỏi cách chuyển từ Ship S-OFF sang Eng S-Off