• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] Tổng hợp các bản 4.x ổn định nhất - và port to Direct EXT cho ae đây!!!

kiendinh502

Wifi và 3G đã hoạt động nhưng Google map vẫn chỉ sai vị trí (theo em đó lỗi wifi và 3G gây ra) phạm vi sai khoảng 1km

3G khi on hay off thì ko có biểu tượng thể hiện dấu x chỗ mạng di động (Viettel) như hình sau, và cũng ko on hay off nhanh bằng cách chạm biểu tượng sóng mạng.

Screenshot_2013-11-29-09-45-50 by kiendinh502, on Flickr
(hình này là của 4.3.0 V3.3)

chautruongthinh

Wifi và 3G đã hoạt động nhưng Google map vẫn chỉ sai vị trí (theo em đó lỗi wifi và 3G gây ra) phạm vi sai khoảng 1km

3G khi on hay off thì ko có biểu tượng thể hiện dấu x chỗ mạng di động (Viettel) như hình sau, và cũng ko on hay off nhanh bằng cách chạm biểu tượng sóng mạng.

Screenshot_2013-11-29-09-45-50 by kiendinh502, on Flickr
(hình này là của 4.3.0 V3.3)

Mình test thì thấy hoat động khá tốt, nhưng khi chuyển từ 2G-->3G thì hơi lâu chút. GPS thỉ mình test hoạt động cực chính xác nhé. Mình test với Google Map & Sygic

Chỉnh sửa cuối:

kiendinh502

Mình test thì thấy hoat động khá tốt, nhưng khi chuyển từ 2G-->3G thì hơi lâu chút. GPS thỉ mình test hoạt động cực chính xác nhé. Mình test với Google Map & Sygic

Anh thử mở 3G và GPS lên rồi di chuyển khoảng 3Km xem, nó định vị có đúng ko, sao em cài vào nó nhảy lung tung lắm, ví dụ như em đang ở trục đường chính thì nó lại báo em ở trong hẽm hay ở trong nhà người ta.

có ngày em đi 500km từ My Tho đi Đà Lạt mà còn vào rừng nữa, dễ bị lạc lắm hihihi

chautruongthinh

Anh thử mở 3G và GPS lên rồi di chuyển khoảng 3Km xem, nó định vị có đúng ko, sao em cài vào nó nhảy lung tung lắm, ví dụ như em đang ở trục đường chính thì nó lại báo em ở trong hẽm hay ở trong nhà người ta.

có ngày em đi 500km từ My Tho đi Đà Lạt mà còn vào rừng nữa, dễ bị lạc lắm hihihi

Ok để mình test theo cách của bạn xem thế nào!! Mà đang dùng Google Map hay Sygic zậy??

chautruongthinh

SlimKat 4.4 cho HD2

Hello December and WellCome KitKat 4.4

Mình mang một tin cực vui cho ae HD2 đây. Mình đã compile thành công bản KitKat 4.4 cho HD2, ae nào muốn thử thì tham khoả tại đây. Đây chỉ là bản thử nghiệm đầu tiên và mọi thứ vẫn chưa hoạt động. Mình sẽ sớm fix mọi thứ để ae có thể dùng hằng ngày.

Chú ý: Đây chỉ là bản test và chỉ mới có thể boot được KitKat cho HD2 thui, chỉ dành cho ae thử nghiệm

kiendinh502

Hôm mình đã test GPS và mọi thứ hoạt động khá hoàn hảo nhé bạn!! Hnay mình trải qua đoạn đường khoàng 70KM (tính cả đi và về) và không có vấn đề gì xảy ra với GPS

Cám ơn bác nhiều, em cũng ko biết tại sao máy em lại bị lỗi, cài 4.3V3.3 thì dùng tốt nhưng cài slim thì lại bị lỗi.

t0msmile

Xin chào anh em, chào Chau Truong Thịnh

Lâu nay mình vẫn dùng rom của tytung, mãi hôm qua mò mò thì thấy đc rom của bạn nên đã xài dùng thử từ đêm qa tới giờ và cảm thấy rất mượt và ok. mình cài rom trên NAND. Có 1 số thắc mắc mà bấy lâu nay trong quá trình up rom cũng như sử dụng mình gặp phải, mình muốn hỏi Chau Truong Thinh chút xíu đc k.

1. Mình đang xài thẻ nhớ Sandisk 16GB Class 4. Máy mình HD2 T-Mobile, ngày trước mình có thử cài NativeSD nhưng chỉ đc 1 2 hôm đầu là mượt, còn sang đến hôm thứ 3 là rất chậm và giật, nên mình quay lại up trên NAND.
2. Trước h mình up rom của tytung mỗi lần up mình đều Task29 cho sạch sẻ r mới up nhưng thỉnh thoảng vẫn hay bị đơ, nhiều nhất vẫn là bị lỗi có ai gọi đến mình bắt máy là máy đơ xong nó báo "ứng dụng điện thoại không phản hồi" phải reset lại mới đc. Lỗi này mình gặp nhiều nhất, Thịnh có thể giải thích giúp mình đc k. (mình thắc mắc điều này qá mà k biết hỏi ai)
3. Rom của Thịnh tốt lắm, cơ bản mình mới dùng nên thấy vậy, nhưng mà có điều là âm thanh cuộc gọi rất bé, mình nói thì to mà ng nghe bên kia nghe mình nhỏ lắm Thịnh à, mình đã thử gọi trên 2 3 cái đt khác r và đã có up lại rom nhưng vẫn vậy, cái này có phải lỗi ro ROM k?

- BR.

kiendinh502

2. Trước h mình up rom của tytung mỗi lần up mình đều Task29 cho sạch sẻ r mới up nhưng thỉnh thoảng vẫn hay bị đơ, nhiều nhất vẫn là bị lỗi có ai gọi đến mình bắt máy là máy đơ xong nó báo "ứng dụng điện thoại không phản hồi" phải reset lại mới đc. Lỗi này mình gặp nhiều nhất, Thịnh có thể giải thích giúp mình đc k. (mình thắc mắc điều này qá mà k biết hỏi ai)

Theo mình biết thì lỗi này là do viber gây ra, bác tháo viber ra nhớ clean cache và data trước khi uninstall nhé, xong rồi xóa luôn folder viber trên thẻ nhớ luôn.

kiendinh502

Hôm mình đã test GPS và mọi thứ hoạt động khá hoàn hảo nhé bạn!! Hnay mình trải qua đoạn đường khoàng 70KM (tính cả đi và về) và không có vấn đề gì xảy ra với GPS

Sau khi format thẻ nhớ, cài lại rom Slimroms JellyBean 4.3.1 Build 2.1 Final, mọi thứ đều hoạt động tốt, wifi, 3G, và GPS.

Nhưng còn 1 lỗi wifi là ko tự scan khi đến chỗ có wifi mới

Và em cũng tìm được cách khắc phục như sau:

Khi đến chỗ có wifi mới nếu máy ko tự scan thì mở Airplane Mode lên rồi tắt nó đi, thì địa chỉ wifi mới sẽ xuất hiện và địa chỉ cũ vẫn còn, ko bị mất nếu đã save.

Bắt đầu từ hôm này em sẽ sử dụng bản Rom này, nếu phát hiện thêm lỗi gì em sẽ cho biết sau.

Một lần nữa cám ơn sự nhiệt tình của anh Chautruongthinh.

Chúc anh và gia đình luôn khỏe mạnh.

t0msmile

Theo mình biết thì lỗi này là do viber gây ra, bác tháo viber ra nhớ clean cache và data trước khi uninstall nhé, xong rồi xóa luôn folder viber trên thẻ nhớ luôn.

thật vậy à bạn, à bạn cho mình hỏi là mình thấy bạn setup rom lên driectSD là thế nào vậy bạn, bạn hướng dẫn dùm mình với đc k? cách phân vùng thẻ nhớ thì mình biết roài, cơ mà trước mình setup rom NativeSD thấy chậm qá nên lại bỏ

chautruongthinh

Sau khi format thẻ nhớ, cài lại rom Slimroms JellyBean 4.3.1 Build 2.1 Final, mọi thứ đều hoạt động tốt, wifi, 3G, và GPS.

Nhưng còn 1 lỗi wifi là ko tự scan khi đến chỗ có wifi mới

Và em cũng tìm được cách khắc phục như sau:

Khi đến chỗ có wifi mới nếu máy ko tự scan thì mở Airplane Mode lên rồi tắt nó đi, thì địa chỉ wifi mới sẽ xuất hiện và địa chỉ cũ vẫn còn, ko bị mất nếu đã save.

Bắt đầu từ hôm này em sẽ sử dụng bản Rom này, nếu phát hiện thêm lỗi gì em sẽ cho biết sau.

Một lần nữa cám ơn sự nhiệt tình của anh Chautruongthinh.

Chúc anh và gia đình luôn khỏe mạnh.

Cách fix Wifi là tắt "Scanning always available" trong Settings/Wifi/Advanced :D

vanthai1592

Quay lại ngày xưa

Hiện tại thì thực sự em đã quên cách cài đặt HD2 rồi. Em đã ko còn nhớ gì nữa. Có bác nào hướng dẫn em với. Em chỉ nhớ là em đã HSPL em nó rồi.
Em mún thử bản Slim 4.3. Em phải làm gì. Mong các bác giúp em.q
Hiện tại em thì em đã đưa về Windowphone.

kiendinh502

Cách fix Wifi là tắt "Scanning always available" trong Settings/Wifi/Advanced :D

đã làm theo và thành công

nhân tiện cho em hỏi

Window animation scale chọn: Animation Scale 0.25
Transition animation scale chọn: Animation Scale 0.25
Animator animation scale chọn: Animation Scale 0.25

em chỉnh như vậy có chạy nhanh hơn ko

chautruongthinh

đã làm theo và thành công

nhân tiện cho em hỏi

Window animation scale chọn: Animation Scale 0.25
Transition animation scale chọn: Animation Scale 0.25
Animator animation scale chọn: Animation Scale 0.25

em chỉnh như vậy có chạy nhanh hơn ko

Nếu bạn không dùng Touchwiz Launcher thì bạn OFF nó luôn, sẽ nhanh hơn!!:p

Edit: bạn có thể xoá thêm 2 lệnh trong build.prop là:
sys.mem.max_hidden_apps=3

ro.sys.fw.bg_apps_limit=3

Chỉnh sửa cuối:

chautruongthinh

Hiện tại thì thực sự em đã quên cách cài đặt HD2 rồi. Em đã ko còn nhớ gì nữa. Có bác nào hướng dẫn em với. Em chỉ nhớ là em đã HSPL em nó rồi.
Em mún thử bản Slim 4.3. Em phải làm gì. Mong các bác giúp em.q
Hiện tại em thì em đã đưa về Windowphone.

Bạn chịu khó qua đây xem nha, một bài viết cực kỳ chi tiết nhưng tiếc một điều nó là Tiếng Anh
http://androidforum.tytung.com/how-to-install-android-on-htc-hd2-leo-t52.html