• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] Tổng hợp các bản 4.x ổn định nhất - và port to Direct EXT cho ae đây!!!

kiendinh502

Nếu bạn không dùng Touchwiz Launcher thì bạn OFF nó luôn, sẽ nhanh hơn!!:p

Edit: bạn có thể xoá thêm 2 lệnh trong build.prop là:

Cám ơn anh. em ko dùng Touchwiz Launcher nên cho off luôn.

còn xóa 2 lệnh sys.mem.max_hidden_apps=3 và ro.sys.fw.bg_apps_limit=3 trong build.prop có ý nghĩa gì vậy, thấy bên diễn đàn của tytung anh có đề cập nhưng em ko hiểu rõ.

chautruongthinh

Cám ơn anh. em ko dùng Touchwiz Launcher nên cho off luôn.

còn xóa 2 lệnh sys.mem.max_hidden_apps=3 và ro.sys.fw.bg_apps_limit=3 trong build.prop có ý nghĩa gì vậy, thấy bên diễn đàn của tytung anh có đề cập nhưng em ko hiểu rõ.

- 2 lệnh đó là 2 lệnh giới hạn ứng dụng. chỉ có 3 app được chạy cùng lúc trên Memmory và cũng chỉ có 3 app được chạy ẩn!!

Chỉnh sửa cuối:

kiendinh502

Sau 2 ngày dùng Slimroms JellyBean 4.3.1 Build 2.1 Final em có vài nhận xét sau:

Rom chạy nhanh, ram trống 180MB có khi được 200MB nhưng vẫn hay bị restart, 1 ngày là reset 3-4 lần.

GPS bật lên nhưng vào Google Map phải cho rất lâu mới hiện vị trí của máy, trên 15 phút, có khi chờ 30 phút vẫn chưa thấy hiện ra, thoát ra, vào lại 3-4 lần mới hiện ra, nhưng làm như vậy sẽ bị restart máy.

Wifi hoạt động nhưng vẫn ko được nhạy cho lắm, khi đến vị trí mới, phải đợi 2-3 phút mới hiện ra wifi mới, đôi khi ko hiện ra luôn và on off airplane mới hiện ra (em đã tắt "Scanning always available" trong Settings/Wifi/Advanced rồi)

Thêm 1 lỗi nữa là nếu Sync App data thì vào Playstore không down hay updata được app

Em trở về lại bản 4.3.0 V3.3 đây.

đợi khi nào ổn định thật sự em sẽ up rom.

Chỉnh sửa cuối:

trantruongbk

1

Sau 2 ngày dùng Slimroms JellyBean 4.3.1 Build 2.1 Final em có vài nhận xét sau:

Rom chạy nhanh, ram trống 180MB có khi được 200MB nhưng vẫn hay bị restart, 1 ngày là reset 3-4 lần.

GPS bật lên nhưng vào Google Map phải cho rất lâu mới hiện vị trí của máy, trên 15 phút, có khi chờ 30 phút vẫn chưa thấy hiện ra, thoát ra, vào lại 3-4 lần mới hiện ra, nhưng làm như vậy sẽ bị restart máy.

Wifi hoạt động nhưng vẫn ko được nhạy cho lắm, khi đến vị trí mới, phải đợi 2-3 phút mới hiện ra wifi mới, đôi khi ko hiện ra luôn và on off airplane mới hiện ra (em đã tắt "Scanning always available" trong Settings/Wifi/Advanced rồi)

Thêm 1 lỗi nữa là nếu Sync App data thì vào Playstore không down hay updata được app

bạn nói đúng rồi . nhất là cái wifi . không ổn định

kiendinh502

tytung mới cho ra bản android 4.4.1 kitkat, có bác nào test thử chưa, cuối năm em nhiều việc quá nên chưa có thời gian test.

link đây

trantruongbk

xin cách khắc phục lỗi wifi

thứ 6 ngày 13 em test thử 3 bản direct sD nhưng wifi đêu bị lỗi. khi đến điểm khác thì nó cứ hiển thị đang tìm kiếm mạng mà không thể hiển thị . em chỉ còn cách làm thủ công . tự thêm tên mạng vào . xin hỏi có cách nào để khắc phục lỗi này hay có bản rom mới chưa ah

conloc1111tinh

ace cho hỏi mình nên dùng thẻ nhớ nào để chạy ổn định nhất, e thấy nhiều forum nói ko nên dùng class 10 UHS-1 card. vậy dùng cái MicroSDHC (TF) Transcend 16GB Class 10 Premium
MicroSDHC (TF) Transcend 16GB Class 10 Premium được ko nhỉ? e đang xài class 4 của samsung thấy chạy củng ổn, ko biết nên cấp lên có nhanh hơn ko? thanks ace

trantruongbk

trả lời

lỗi wifi đã fix được . giờ còn mỗi cái gps là nó định vị dở quá . có ai có cách khắc phục không ạ .

trantruongbk

[Update 09-09-2013]
ChauTien TouchWiz V3.1

OLD Version
Mã:
[B][SIZE=5][URL="https://docs.google.com/file/d/0B1fXDOJGnakuSEJIa0hZQi1NUHM/edit?usp=sharing"][COLOR=#00ffff]ChauTien TouchWiz V1.1a[/COLOR][/URL][COLOR=#ff0000]

[/COLOR][URL="https://docs.google.com/file/d/0B1fXDOJGnakueWFIU3BDaXdyRDQ/edit?usp=sharing"][COLOR=#00ff00]ChauTien TouchWiz V1.1b[/COLOR][/URL][/SIZE][/B]

mình rất thích cái theme trong cái bản này . ai có apk cho minh xin

kiendinh502

mình rất thích cái theme trong cái bản này . ai có apk cho minh xin

bạn cứ cài bản trên rồi khi cài thì chọn samsung là xong. nhưng nói trước là bản này nặng lắm đó, nên khi chạy các ứng dụng rất chậm và gây treo máy.

trantruongbk

^^

bạn cứ cài bản trên rồi khi cài thì chọn samsung là xong. nhưng nói trước là bản này nặng lắm đó, nên khi chạy các ứng dụng rất chậm và gây treo máy.

bản này mình cài lâu rồi . dùng cũng thích lắm . nhưng mình hỏi cái theme để cài vào bản khác , hì

zz3

Sao máy em ko up đươc rom nao het đén chổ logo htc thì bị đá ra còn 1 sô thì bị treo ơ logo android luôn . Chi em vơi

trantruongbk

trả lời

Sao máy em ko up đươc rom nao het đén chổ logo htc thì bị đá ra còn 1 sô thì bị treo ơ logo android luôn . Chi em vơi

bạn đã làm đúng các hướng dẫn chưa . phân vùng ổ nhớ đầy đủ chưa . chạy rom nào NAND. nativSD hay Direct SD .

zz3

Máy lúc trước có phan vung roi ad . Máy em chi uk dx có 3 rom thui nhưng nó tư 2012 tới h