• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM UNI 2.11.11 beta

dcn488

Sao em mỗi lần bật cái pBar lên : khi thoát ra khỏi chương trình trình con là thoát cái ào ra màn hình chính luôn. Khi em tắt cái pBar đi thì hết, có cách nào khắc phục ko bác?

Sao em mỗi lần bật cái pBar lên : khi thoát ra khỏi chương trình trình con là thoát cái ào ra màn hình chính luôn. Khi em tắt cái pBar đi thì hết, có cách nào khắc phục ko bác?

Bạn chọn chế độ hiển thị cửa sổ thành viên xem còn bị ko bạn nhé!

LuongQuang

Super V.I.P
Chạy từ hôm qua đến giờ thấy rất good. Trước mắt chưa có gì đáng than phiền lớn cả, trừ cái bệnh chung là Camera và Pin! :D

Thế bản này đã là Release chưa Cường ơi? Nếu rồi thì chắc sửa thành ROM Uni v2.11.11F-G3 only để cho thành stick tương ứng với bản for G3+G4 vừa mới up!? :D

Nếu bạn nào thích bản Rom chạy nhanh, bộ nhớ lớn mà không quan tâm nhiều đến camera và power lắm thì đây là sự lựa chọn hợp lí! ;)

nncuong

Administrator
Loay hoay cả ngày lại thấy bản beta là ok nhất. :D
Các bác cứ coi như là chính thức đi. Tối nay tôi đặt lại driver mặc định của SD là loại thường rồi UP sau

Tuan1412

Loay hoay cả ngày lại thấy bản beta là ok nhất. :D
Các bác cứ coi như là chính thức đi. Tối nay tôi đặt lại driver mặc định của SD là loại thường rồi UP sau

Em cũng đang dùng bản này,đúng là tốc độ sướng thật,nhanh nhất từ trước đến nay,âu tốn pin cũng phải thôi,nhưng cái lỗi camera nên hơi buồn,dùng cái cool camera o thấy thích lắm
Thanks anh nncuong

dcn488

Pin bị bốc hơi lẹ quá bác ơi! em sd bản 2.11.10 cũng đâu có hao dữ vậy. Bác xem lại giùm em nhé( sạc dầy sáng sd tai nghe BL tới 16h là cạn ,chết ở 15%)

Tuan1412

Pin bị bốc hơi lẹ quá bác ơi! em sd bản 2.11.10 cũng đâu có hao dữ vậy. Bác xem lại giùm em nhé( sạc dầy sáng sd tai nghe BL tới 16h là cạn ,chết ở 15%)

HAha thì máy bạn tốc độ đã nhanh như gió thế thì phải tốn pin chứ,mình xài 1 lúc 3 quả pin luôn.Chơi ppc 1 quả pin sao đủ hả bạn,mua thêm quả pin xịn mà dùng bản này là nhất đây:D

locvtn

lạ quá, nếu phím camera set trạng thái MSCamera thì bị không chạy camera được nhưng nếu chỉnh qua link tới shortcut camera thì chạy tương đối tốt, mình chỉnh xong thì k thấy lỗi chạy nữa hehe

LuongQuang

Super V.I.P
Không hiểu nncuong bảo báo pin không chính là thế nào? không hiểu! :-?

Mình chạy đến 5% (pin sịn) mà vẫn capture được cái hình này và lưu vào thẻ nhớ ngon lành (có nghĩa là thẻ vẫn đọc), sau đó thử bật Wifi thì mới "toạch"! :D

Vẫn thấy "phê" cái tốc độ, sự ổn định của ram và đặc biệt là cái FlashDish quá Cường ạ! :));;)

TuanQuang

máy của em còn chạy đc tới 0% cơ anh Quang ah, nhưng Pin chạy nhanh hết lắm, bình thường dùng liên tục đc 5 tiếng, nhưng bây giờ chắc đc 2 tiếng thôi, nhưng nói chung Rom này là tốt, em rất kết cái Flash Disk .hehe

Tuan1412

Không hiểu nncuong bảo báo pin không chính là thế nào? không hiểu! :-?

Mình chạy đến 5% (pin sịn) mà vẫn capture được cái hình này và lưu vào thẻ nhớ ngon lành (có nghĩa là thẻ vẫn đọc), sau đó thử bật Wifi thì mới "toạch"! :D

Vẫn thấy "phê" cái tốc độ, sự ổn định của ram và đặc biệt là cái FlashDish quá Cường ạ! :));;)

Em dùng 2 quả pin,1 quả xịn 1 quả lô,công nhận là quả pin lô báo pin 0 chính xác và tụt nhanh khủng khiếp lun,quả pin xịn thì đỡ hơn,nhưng tốc đọ như tên thế thì hao pin là đúng thôi.Cực kết bản rom này luôn,tốc độ nhanh,bộ nhớ nhiều,chẳng muốn đổi bản rom nào khác cả,mua thêm vài quả pin về xài thui:))

nncuong

Administrator
Bản này có lỗi với PIN lô: có viên lúc nào cũng 100% rồi tạch thì mới là 0%, lúc sạc thì lên từ từ. Có viên báo đúng nhưng lại treo khi sạc đầy. Có viên thì khi reset dung lượng tăng hoặc giảm đột biến.
Để chuẩn bị sử dụng lâu dài bản ROM này tôi đã chơi PIN dung lượng cao rồi. Giờ lại có cảm giác 2 ngày sạc 1 lần rồi :))

locvtn

Hei, mình thấy bản beta này xài quá good luôn. minh xai nghe gọi với từ điển chút chút thì cũng được gần 3 ngày. còn nếu wifi thi liên tục cũng được gần 3 tiếng.

boyanddreams

sao chủ đề này nay đìu hiu wá vậy :( .bác Cường sẽ định cho ra bản 11 G3 final ko hay lấy bản này làm final luôn.em nghe nói bác Cường sẽ sửa và thêm chút ít vào bản này,em mong như vậy lắm.Mong bác Cường sớm ra,anh em chờ dài cổ rồi :D

hlp

Đúng là bản này có vấn đề với pin lô...sạc mãi chẳng tháy ngắt j cả...tháo sạc ra thì pin báo 100% roài...mà bản này nó uống pin ghê quá....dùng cả pin xịn (chưa trai đâu nhá...) mà chỉ thỉnh thoảng nghe nhạc ...dùng mấy cái lung tung ...hơn chục cuộc gọi nhỡ....thế mà chỉ đc 1 ngày...:(...vẫn kết cái flash disk....:((

sindbad

Hi N. N. Coung,

Hello my friend! :)

When are you going to post the non-beta version of this beautiful ROM?

Thanks,

KOR! :)

locvtn

phải nói là bản Rom này chạy cực good. những bản Rom trước Pin của mình chỉ dùng được 2 ngày rưỡi nếu nghe gọi, sau khi dùng Rom này thì đến 3 ngày rưỡi mới hết Pin mà pin đến 0% vẫn chạy được.

cnvui2106

hix sao em ko download dc ?

post bài nói thì mod lại bảo là spam !!!

các bro cho em link down khác với