• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM UNI 2.11.11 beta

sindbad

No doubt one of the best and the fastest ROM! :)

With lots of storage! :)

Thanks N. N. Coung! :)

KOR!

nncuong

Administrator
Bản này vẫn còn lỗi camera (thỉnh thoảng bị treo) nên tôi vẫn để là beta thế thôi. Tiếng là beta nhưng tôi dùng suốt chẳng tìm ra lỗi gì nữa :D
Hiện cái host của Tom codon đã bị die còn host pdaviet.vn do có 5G băng thông giờ đã bị đốt hết rồi :(
Mà hiện mamaich đã làm ROM dựa trên base 2.11.00 rồi đó. Thằng cha này đểu thật, mình PM cho nó , thay vì nó bảo mình nó sẽ ra ROM mới :))

Tuan1412

Bản này vẫn còn lỗi camera (thỉnh thoảng bị treo) nên tôi vẫn để là beta thế thôi. Tiếng là beta nhưng tôi dùng suốt chẳng tìm ra lỗi gì nữa :D
Hiện cái host của Tom codon đã bị die còn host pdaviet.vn do có 5G băng thông giờ đã bị đốt hết rồi :(
Mà hiện mamaich đã làm ROM dựa trên base 2.11.00 rồi đó. Thằng cha này đểu thật, mình PM cho nó , thay vì nó bảo mình nó sẽ ra ROM mới :))
Đúng là bản rom này em cũng dùng suốt chỉ thấy lỗi camera,ram thì nhiều nhưng tụt cũng nhanh đc cái là mặc dù ram ít nhưng tốc đọ vẫn vù vù,vẫn kết bản rom này,thử test bản rom mới của Mamaich xem đã

sindbad

Hi All,

Yes mamaich ROM is very stable and has 16MB Flash Disk. Since, it has been developed for 128MB Universal and with no page pool therefore it has very little memory left for the programs. If the page pool is incorporated into this ROM, I wonder how much space for Flash Disk will be left?

Thanks,

KOR!

nncuong

Administrator
Hi All,

Yes mamaich ROM is very stable and has 16MB Flash Disk. Since, it has been developed for 128MB Universal and with no page pool therefore it has very little memory left for the programs. If the page pool is incorporated into this ROM, I wonder how much space for Flash Disk will be left?

Thanks,

KOR!

I cooked my ROM with mamaich base. If you want, I'll upload it

lams-blu

Một vòng 2.11.11 bta>2.12.04>2.12.06> 2.11.11 chính thức> 2.15> 2.15 buil cuối cùng vẩn phải trở về 2.11.11 bta. nngoc cuong ơi chừng nào có bản rom mới vậy bạn

nncuong

Administrator
Bản beta vẫn là bản được yêu thích nhất. Hiện tôi vẫn đang dùng bản này ;)
Bản mới thì phải chờ xem MS có cho ra không đã, tự tôi có làm được đâu

boyanddreams

Bản này xài thích thật đó bác Cường, tốc độ cực nhanh, ram nhiều mà tụt ko nhiều. Nhưng sao mà nó hao pin kinh khủng vậy nhỉ,trước giờ chưa bao giờ em than phiền bất kỳ bản ROM nào về chuyện pin, kể cả bản 11.10 của bác.Hay là do em xài S2U2, nó chạy nền đến hơn 2MB lận.Mà bữa nay có Office Mobile 6.1 rồi, ko biết có xài cho WM5 được ko? Nếu được bác có thể tích hợp vào bản ROM sau luôn được ko ạ, thay cho bản cũ rích ^ ^ ?

Tuan1412

Bản này xài thích thật đó bác Cường, tốc độ cực nhanh, ram nhiều mà tụt ko nhiều. Nhưng sao mà nó hao pin kinh khủng vậy nhỉ,trước giờ chưa bao giờ em than phiền bất kỳ bản ROM nào về chuyện pin, kể cả bản 11.10 của bác.Hay là do em xài S2U2, nó chạy nền đến hơn 2MB lận.Mà bữa nay có Office Mobile 6.1 rồi, ko biết có xài cho WM5 được ko? Nếu được bác có thể tích hợp vào bản ROM sau luôn được ko ạ, thay cho bản cũ rích ^ ^ ?

Bản này có flash Disk nên hao pin là đúng thôi bạn nhé,0 có gì là lạ đâu.

dcn488

Bản này có flash Disk nên hao pin là đúng thôi bạn nhé,0 có gì là lạ đâu.

Mình mới đầu sd bản này cũng thấy hao pin nè:-??:-??, nhưng chuyển qua bản 2.11.11 G3 cũng có flash Disk cũng đâu thấy hao gì đâu:-? Mình nghĩ chắc do máy ko thích ứng với rom đó mà thôi

linhhong

Bản này sau khi up thì kết nối bluetooth nghe gọi, nghe nhạc rất hay...thế mà sau khi reset lại thì nghe nhạc ko được nữa cà giựt cà tàn ...mặc dù chưa cài 01 soft nào cả. Thật là khó hiểu...
Có ai biết nguyên nhân ko?
(Mình đã thử rất nhiều lần mà vẫn như vậy. Nếu hardreset thì kết nối lại thì ok)

ltrhai

Hi tôi cũng d8ang dùng bản này nhưng hôm qua gặp một trục trặc mà chưa có cách nào xử lý được cả:
Cắm máy vào sạc điện, khi bật máy lên thì toàn bộ dữ liệu trong thẻ nhớ máy không đọc được nữa. Máy vẫn báo là thẻ nhớ còn lạl dung lượng là (533M) có nghĩa là vẫn đọc được, thế nhưng các dữ liệu cũ trong đó thì hoàn toàn không đọc được gì cả. Thử cài lại một phần mềm khác vào thẻ nhớ thì vẫn cải đươc nhưng máy tạo ra một thư mục Program mới trên thẻ nhớ còn những gì trong Program cũ thì không thấy có trên Explorer. Thử hết cách mà chưa được, chưa dám Format dĩa vì có nhiều dữ liệu quan trọng quá.
Có bác nàn có kinh nghiệm về vấn đề này cho xin chút ý kiến nhé. Xin cảm ơn