• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM UNI 2.11.11 chính thức cho riêng G3

timur

Hic, sau khi uprom không biết mình cái lằng nhằng một loạt phần mềm thế nào mà bây giờ không cài được bất cứ cái gì nữa,cả file cab lẫn file exe qua Sync (hình như là từ lúc remove cái Weather Panel qua Active Sync thì phải)!
Bác nào đã bị như em chưa ạ? Help me, please ! (tất nhiên là ngoài cách HR các bác nhé) :(

anhttc

Tách Radio ra khỏi file chứa ROM

Dựa trên bản 2.11.10 cho riêng G3.

Thay đổi:
  • Thay core mới build 18533
  • Thay boot image.
  • Bỏ Flash Lite
  • Sửa lỗi thẻ SD bằng cách thêm SD Setting
  • Sửa lỗi WiFi với WPA

Hạn chế:
  • Camera thỉnh thoảng lỗi. Nếu dùng SPB Shell để mở thì không lỗi.

nncuong cho mình hỏi nếu tách radio ra khỏi bản ROM có được không? Vì bản ROM này đã fix lỗi wpa rất tốt, kết nối rất nhanh và ổn định, mình muốn tách Radio version này ra để sau này nếu UP ROM khác thì mình sẽ dùng Radio này. Vui lòng hướng dẫn cách tách Radio khoi file chứa ROM, hoặc cho mình xin link để download bản Radio này. Thanks

LuongQuang

Super V.I.P
Bản này mỗi file nk.nbf làm gì có radio đâu mà tách hả bạn? :-??
Còn muốn dùng radio 1.15 thì sang thread riêng về Radio cho Uni sẽ có link down nhé!

connguab

Bác oi...Khổ thân em, hix, cái thằng megaupload này khó chịu lắm bác ạ , e ko biết cách down từ thằng này .. Nếu được bác chỉ em cách down từ thằng này nhá ..Hoặc là bác gửi vào mail giùm e ha .. Cám ơn bác rất nhiều hén .. mail cua em la nhatha311@yahoo.com .;;)

K sao đâu, vậy mình sẽ up lên 4shared cho nhatha311 nha !
:)) :)) :))

http://www.4shared.com/file/31213850/687b0c8a/UNI_2_11_11_G3_final.html

Chỉnh sửa cuối:

benhtamthan

Bạn thử xem lại số dịch vụ có đúng k. Hoặc bạn có cài phần mềm giấu tin nhắn nào k? K nhận được tin nhắn tức là máy bên kia gửi đến, đã báo delivered nhưng bạn k nhận được hay là nhận được tin nhắn nhưng k đọc được? Bạn phải nêu rõ triệu chứng thì mọi người mới giúp được chứ

Cảm ơn các Pác, Mình sữa được rùi. Uprom lại và cẩn thận xóa hết E xtention Rom trước khi Up đó.

hakkinen

nncuong cho mình hỏi nếu tách radio ra khỏi bản ROM có được không? Vì bản ROM này đã fix lỗi wpa rất tốt, kết nối rất nhanh và ổn định, mình muốn tách Radio version này ra để sau này nếu UP ROM khác thì mình sẽ dùng Radio này. Vui lòng hướng dẫn cách tách Radio khoi file chứa ROM, hoặc cho mình xin link để download bản Radio này. Thanks
Radio k liên quan gì đến việc fix lỗi wpa và kết nối wifi đâu bạn ạ, Radio chỉ đơn thuần là quản lý việc thu sóng GSM thôi (tức là chỉ ảnh hưởng đến việc nghe, gọi), vì thế khi up ROM bạn k cần quan tâm đến Radio nào

connguab

anhttc ơi !
Bạn qua bên này có đầy đủ các phiên bản Radio nè ! =)) =)) =))

http://pdaviet.net/showthread.php?t=15365

hoangmlp

cho em hỏi một số câu rất noob về rom :
1) giờ em đang xài rom G3&G4 của bác Cường hồi xưa , em dùng SPB backup lại hết rồi , giờ em up lên Rom này thì khi bung cái backup ra , mọi thứ có okie như cũ không ạ , có mất mát và phải chỉnh sửa gì lại không ạ

2)thêm một thắc mắc nữa là không biêt có phải do rom G3 g4 không mà ppc của em báo đèn rất tùm lum
sóng : nháy đèn vàng
sạc : đèn vàng
hết pin: không báo
đầy pin : không báo
sms và misedcall: không báo lun

3)lỗi camera của rom G3&G4 phải làm sao để khắc phục

thanks các bác quan tâm giúp đỡ

sindbad

Dear Master N. N. Coung,

I would be nice if can issue a updated ROM based on the users' input. It is been a long time since I have flash my ROM! :)

The hands are itching! :)

KOR! :)

hoangmlp

1) giờ em đang xài rom G3&G4 của bác Cường hồi xưa , em dùng SPB backup lại hết rồi , giờ em up lên Rom này thì khi bung cái backup ra , mọi thứ có okie như cũ không ạ , có mất mát và phải chỉnh sửa gì lại không ạ

2)thêm một thắc mắc nữa là không biêt có phải do rom G3 g4 không mà ppc của em báo đèn rất tùm lum

trời , em đặt câu hỏi 4 ngày rồi mà chẳng ai giúp hết , buồn quá:(

hakkinen

trời , em đặt câu hỏi 4 ngày rồi mà chẳng ai giúp hết , buồn quá:(

Mình dùng bản G3&G4 chưa bao giờ bị lỗi camera cả, chỉ có bản Only G3 thì bị thôi. Bạn thử xoá hết extended rom rồi up lại rom xem

hoangmlp

xóa exrom là sao bro , minh unlock thấy dlượng là 9.9mb , trống trơn , sory ,noob tí

XuanTruong

Super V.I.P
xóa exrom là sao bro , minh unlock thấy dlượng là 9.9mb , trống trơn , sory ,noob tí

ExtRom có thể được xóa từ trước nên mới vậy! Bạn đánh dấu chọn cho hiện tất cả các file, nếu vào ExtRom mà không còn file nào nữa thì ExtRom đã được xóa rồi, chỉ việc dùng thôi! Chúc vui!:-?

hoangmlp

okie , thanks các bác , nhưng câu 1 và câu 2 có ai giúp em được ko ạ

cash2104

Không hiểu sao em không kết nối vào Internet thông qua PC được nhỉ ?. Vô PDAVIET nó hiện ra ngay cái IIS 7 :D !.

Các anh có cách khắc phục không ạ ?.

Tuan1412

Không hiểu sao em không kết nối vào Internet thông qua PC được nhỉ ?. Vô PDAVIET nó hiện ra ngay cái IIS 7 :D !.

Các anh có cách khắc phục không ạ ?.

Bạn vào connections setting trong activesync đánh dấu vào dòng:Allow wrieless conection..... thử xem nhé,Mình vẫn vào bình thường mà

tranvuthangv

lâu lắm không có rom nào mới nhỉ,bác Quang dạo này chắc bận rồi hay sao mà không cho ra lò con rom mới nhỉ,em chi hâm mộ bác quang buil rom thôi.mong bác quá