• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM UNI 2.11.11 chính thức cho riêng G3

hakkinen

okie , thanks các bác , nhưng câu 1 và câu 2 có ai giúp em được ko ạ

Câu 1 thì mình trả lời là còn tuỳ bạn ạ, tuỳ bản ROM và tuỳ... thời tiết nữa :D Vì trước mình vẫn backup tin nhắn từ WM6 về cho WM5 được, nhưng gần đây chuyển sang dùng bản 2.00.41 của Tmobile thì k thể backup được, chẳng hiểu sao. Nói chung là cứ thử xem bạn ạ, mấy câu này cứ phải tự kiểm chứng nó mới chắc được :D
Còn câu 2 thì mình k bị như bạn, bạn thử HR xem, cùng lắm là up lại ROM xem thế nào, mất có vài phút thôi mà. Chúc thành công!

hoangmlp

Câu 1 thì mình trả lời là còn tuỳ bạn ạ, tuỳ bản ROM và tuỳ... thời tiết nữa :D Vì trước mình vẫn backup tin nhắn từ WM6 về cho WM5 được, nhưng gần đây chuyển sang dùng bản 2.00.41 của Tmobile thì k thể backup được, chẳng hiểu sao. Nói chung là cứ thử xem bạn ạ, mấy câu này cứ phải tự kiểm chứng nó mới chắc được :D
Còn câu 2 thì mình k bị như bạn, bạn thử HR xem, cùng lắm là up lại ROM xem thế nào, mất có vài phút thôi mà. Chúc thành công!

mình đã up lại rom rồi , format doc luôn mà vẫn ko dc, mấy bro cho ý kiến nha

dcn488

mình đã up lại rom rồi , format doc luôn mà vẫn ko dc, mấy bro cho ý kiến nha

Cái này bạn qua box phần cứng hỏi thử xem sau nha. Còn vụ camera khi quay phim bị thu nhỏ khung hình là do phụ thuộc vào bản rom (bản có Flash Disk) Đôi điều cùng bạn,chúc bạn vui.

thaisalem

Mình cài đc 3 hôm rồi, chưa cài nhiều phần mềm ứng dụng khác, nhưng với máy mình Exec thì mình thấy đây là bản ROM chạy ổn định nhất! Thanks bác Cuong nhé .

DucLong

Super V.I.P
cho em hỏi một số câu rất noob về rom :
1) giờ em đang xài rom G3&G4 của bác Cường hồi xưa , em dùng SPB backup lại hết rồi , giờ em up lên Rom này thì khi bung cái backup ra , mọi thứ có okie như cũ không ạ , có mất mát và phải chỉnh sửa gì lại không ạ

2)thêm một thắc mắc nữa là không biêt có phải do rom G3 g4 không mà ppc của em báo đèn rất tùm lum
sóng : nháy đèn vàng
sạc : đèn vàng
hết pin: không báo
đầy pin : không báo
sms và misedcall: không báo lun

3)lỗi camera của rom G3&G4 phải làm sao để khắc phục

thanks các bác quan tâm giúp đỡ
1/ khi bạn dùng phàn mềm back up nó chỉ restore lại đúng những gì có trên bản cũ trên bản ROM có cùng version. khi bạn up một bản rom mới và dùng bản back up cũ thì có thể gây ra lỗi vì nó sẽ ghi đè một số thông tin của bản cũ lên bản mới.
2/ bạn hardreset và up bản rom mới sẽ hết bệnh này.
3/ lỗi camera muốn hết thì up rom khác, nếu muốn xài bản của nnCuong thì dùng phần mềm coolcamera cài vô máy mà dùng thay cho camera nguyên bản.

thang74jp

Làm sao để sử dụng chức năng DirectPush

Bác nncuong cho tôi hoi chut. Tôi đang dùng ROM này của bác, thấy rất ổn ngoại trừ một vấn đề như sau:
Trong Communication Manager của ROM này không có chức năng DirectPush. Vậy tôi muốn sử dụng chức năng này thì làm thế nào.
Xin cám ơn bác

nhattuong

Active Member
Rom này là rom ổn định nhất. Mình đang dùng bản này...cảm ơn bác Cường nha. mình thường xuyên kết nối Wifi và sử dụng Skype. Cho nên mình thấy bản này kết nối Wifi rất tốt.

bumkeo

Mình thấy bản này rất tốt, nhất là pin nhưng wifi không dò mạng xa được. thank bác cường nhìu. mong có bản 2.11.12 :)

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình thấy bản này rất tốt, nhất là pin nhưng wifi không dò mạng xa được. thank bác cường nhìu. mong có bản 2.11.12 :)

Bắt được xa hay gần phụ thuộc chính vào phần cứng của bạn đó bạn thử up bản rom khác rồi vẫn cự ly đó là biết. Thân!!!

locvtn

Rom mới 6.1 có nhiều rồi nhưng mình đang mong Rom 6.1 mang phong cách của Bác CườngNN. không biết khi nào PDAViet mới được thưởng thức Rom của Bác Cường nhỉ!

phong2102us

Mình hỏi chút:
Sao mình download từ trang link rapide về chỉ có mỗi file rom NK.NBF vậy.
Các file còn lại thì lấy ở đâu.
Các link khác mình ko download được nữa, link trang đầu cũng hỏng rồi
Thank Thank Thank Thank Thank Thank Thank Thank Thank Thank Thank

DucLong

Super V.I.P
Mình hỏi chút:
Sao mình download từ trang link rapide về chỉ có mỗi file rom NK.NBF vậy.
Các file còn lại thì lấy ở đâu.
Các link khác mình ko download được nữa, link trang đầu cũng hỏng rồi
Thank Thank Thank Thank Thank Thank Thank Thank Thank Thank Thank
bạn qua đây đọc kỹ hướng dẫn và lấy tool về rồi bỏ file nk.nbf vào up nhé:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1039

sontuoc

em bó tay ko down được.vào downloads thì vẫn báo ko đủ quyền cho down, chắc là do server đang nâng cấp.bác nào có cho em cái link cái.thanks

ThaiKien

Super V.I.P
sao em down về up bị báo lỗi nhỉ? bác nào có link khác giúp em chút
Báo lỗi ra sao hả bạn, bạn đã tải đầy đủ về được chưa, đã nhiều người up thành công rồi mà! Bản rom này là một bản được đánh giá khá ổn định đó.

sontuoc

em tải ở cái file Rapid đầu topic. về up thì nó báo lỗi ...error, ko đọc được version của bản rom hiện hành trên máy..các bác cho ý kiến bản này so với bản 2.10.10 có khá hơn nhiều ko...thú thực mỗi lần up cài soft lại mất mấy ngày...ngại quá
em down được theo link mediafire rồi.thanks các bác

Last edited by a moderator:

connguab

em tải ở cái file Rapid đầu topic. về up thì nó báo lỗi ...error, ko đọc được version của bản rom hiện hành trên máy..các bác cho ý kiến bản này so với bản 2.10.10 có khá hơn nhiều ko...thú thực mỗi lần up cài soft lại mất mấy ngày...ngại quá
em down được theo link mediafire rồi.thanks các bác

Bạn up bản ROM v2.61.24 WM6.1 PV CHO UNI của bác Quang nè, rất tuyệt vời, ổn định, tốc độ nhanh, giao diện đẹp....bạn theo link này tải về mà dùng nha !!!

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=22516

dcn488

mình xài bản 2.61.26 rồi mà sao thấy cái bluetooth không hoạt động tốt, không biết có bạn nào bị vậy không?:8-|

Bạn có click vào (beam) ko? Mình đang sử dụng thấy vẫn gởi và nhận bình thường mà,bạn xem lai coi thế nào nhé