• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM UNI G3 OS 5.2.20270 (Build 20270.1.3.1) by minhanhtran

Hoangdat_vista

Chà!!! Chúc mừng sự trở lại của Minhanhtran. Anh tham gia ở BOX nào đi nữa thì những bản ROM của anh đều rất tuyệt vời.

loithuxua

máy bị treo vài lần, không biết tại sao. 1 lần tin nhắn đến thì treo reset thì mất luôn tin nhắn. AE có bị hiện tượng này không?

pionm

máy bị treo vài lần, không biết tại sao. 1 lần tin nhắn đến thì treo reset thì mất luôn tin nhắn. AE có bị hiện tượng này không?
Trước có bác giải thích rồi mà: do máy mới lưu tin nhắn ở ram nên bị mất đó, em ghét nhất máy bị reset

1202

Hy vọng bản ROM sau của MinhAnhTran programm lên 51MB cho chẳn và đẹp :D, hoặc 51.55MB như ROM của Bác Cường.hihi

connguab

mình hem cóa bị tự RS như mấy bản Rom trc mà chỉ bị treo máy 6 lần thôi

vochonguni

Member
Posted via Mobile Device
Mình dùng bản này chưa thấy bị lỗi reset và treo máy.
Chỉ bị lỗi khi mình tắt sóng đi. đến lúc bật lên thì không được, phải khởi động lại.
Bản này ram ít hơn hẳn bản của bác Cường

linhlk

Hy vọng bản ROM sau của MinhAnhTran programm lên 51MB cho chẳn và đẹp :D, hoặc 51.55MB như ROM của Bác Cường.hihi

cái này dễ giải thích thôi mà bạn, bản của minhanhtran pagepool là 7Mb nên programs là 50.55Mb còn của nncuong pagepool là 6Mb nên programs là 51.55Mb. Tăng pagepool thì programs giảm đi :)

FilterKings

Bản rom chạy rất mượt, vào chương trình nhanh, tuy nhiên bị reset 1 lần khi đang gởi tin nhắn (pin còn 72%) mặt khác gặp khó khăn khi cài chương trình bằng file cab (trường hợp này các bản rom trước chưa gặp bao giờ, chọt vào nó hiện lên màn hình installing, bánh xe quay hoài), bị với 2 chương trình là VN keyboard và Address Book 3 V4., riêng thằng AB thì cài 1 hồi thì được.
Không biết có bác nào bị như mình không.
Để sử dụng thêm thời gian nữa thì phát biểu thêm, dù sao cũng cảm ơn bác minhanhtran nhiều, các bản rom của bác build rất ngon!

locvtn

mình mới up xong lúc tối, chạy tới giờ chưa bị rs hay treo lần nào cả, quá phê :D. cài chương trình thì đôi lúc phải đợi lâu nhưng rồi cũng xong, cài nhiều phần mềm nhưng chạy vẫn ngọt. bác MinhAnh thêm sẵn một số phần mềm như Pbar, hibernate luôn thì quá tốt.

Chỉnh sửa cuối:

King_Eric

Mà pagepool bạn nói là gì vậy bạn. Tác dụng ra sao
bạn hình dung nó gần như là bộ nhớ đệm để chạy các ứng dụng đó,PP tăng lên thì khi chạy 1 số ứng dụng lớn sẽ nhẹ nhàng hơn.

duythuytien

Bản rom chạy nhanh mướt, tuy nhiên sau khi Up xong, mới cài có 1 vài PM thì bị ngay SR khi có cuộc gọi tới. Sau đó 1 lần nhận SMS thì bị trắng màn hình. Không ổn định với PM Infosharp 0.65. Bạn Minhanhtran phai tiếp tục fix lỗi nữa rồi. Vài nhận xét chia sẽ cùng bạn. Trân trọng.

locvtn

hic cuối cùng thì cũng bị RS một phát rồi nhưng thời gian dùng trước khi RS đã lâu hơn rồi. bác MinhAnh chỉ cần hoàn thiện thêm chút nữa là good thôi.

vochonguni

Member
Hic, mình vừa xong cũng bị SR rùi. Cái lỗi này thật khó chịu. Hi vọng các bác sớm fix được lỗi này. :(

tuanty

Tính đến giờ này thì mình bị SR 3 lần ,treo máy 1 lần . Có vẻ tụt Ram nhiều hơn Rom của bác NNCuong , hy vọng Rom sau bác sẽ khắc phục được , thanks bác minhanhtran :D

tete

Mình chưa bị RS nhưng up xong tới tối, vừa có 1 tn chưa đọc thi có cuộc gọi tới, kết thúc cuộc gọi thì không vào được SMS, màn hình cứng ngắc, bấm chọt gì đều vô hiệu, thế là tự RS, chưa bao giwof bị lỗi này.
(lúc bị lỗi máy chưa kịp cài PM gì, sạch trơn, chỉ mới sync với déktop để lấy lại danh bạ).
Hy vọng bản ROM tiếp theo, giờ có lẽ về lại WM5

locvtn

híc sau khi uprom, cài xong phần mềm xong chạy ổn định được một ngày hông bị RS. đến khi bị RS rồi thì bị liên tục luôn. chủ yếu là lúc nhận tin nhắn và có cuộc gọi đến. đúng là không biết giải quyết thế nào, chẳng lẽ quay về 2.11.11.

loithuxua

híc sau khi uprom, cài xong phần mềm xong chạy ổn định được một ngày hông bị RS. đến khi bị RS rồi thì bị liên tục luôn. chủ yếu là lúc nhận tin nhắn và có cuộc gọi đến. đúng là không biết giải quyết thế nào, chẳng lẽ quay về 2.11.11.

máy mình cũng bị vậy nên hoảng quá nên quay lại bản cũ hơn dù rất thích flash disk và rom mới, hi vọng lỗi treo máy và reset được khắc phục để an tâm hơn vì mình dùng đt tin nhắn và gọi đều rất quan trọng đến công việc.:|

1202

Cho hỏi có ai xài bản ROM này và xài Radio 1.18 có bị tiếng có tiếng không khi đàm thoại không, sao máy em hay bị ngắt quãng quá.
Chúc mừng anh minhanhtran lên Trial Mod nhá

Thrall

Đúng rùi, mấy bản built mới đều bị giảm chất lượng đàm thoại