• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM UNI G3 OS 5.2.20270 (Build 20270.1.3.1) by minhanhtran

XuanTruong

Super V.I.P
Đúng rùi, mấy bản built mới đều bị giảm chất lượng đàm thoại

Chất lượng đàm thoại cuộc gọi phụ thuộc chủ yếu vào Radio. Cũng có thể do bản Rom đã cài quá nhiều Soft, khi up Rom xong HR xem có còn bị tình trạng đó không?

locvtn

mình phát hiện ra là cứ hôm nào gọi điện nhiều thì hay bị RS còn nếu ít gọi thì làm các việc khác cũng không bị RS. có khi nào bản Rom này bị chỉnh sẽ RS khi tới hạn một số lần cuộc gọi không nhỉ?

nncuong

Administrator
Theo thống kê thì các core mới chạy nhanh nhưng mà hay bị soft reset hoặc bị treo khi có phone hoặc sms đến. Chạy các ứng dụng nhanh nhưng cũng rất hay kén soft. Chưa có giải pháp hữu hiệu nào cho nó, hiện mới chỉ theo dõi và khoanh vùng.

1202

Đã khoanh vùng rồi thì chắc gần đây thôi các cooker ROM sẽ fix được lỗi này. Hy vọng thế

connguab

điều nì chắc chắn rùi, bác Quang, các Mod và các bạn trong nhóm cook Rom sẽ fix những lỗi nì trong nhưng bản Rom sắp tới mà, sẽ có 1 bản Rom tuyệt nhất sắp chào đời đây, hihihi......

kaka2207

e mới cài ROM lần đầu , cài được 2 ngày , nhg cái extend ROM của e hình như chưa được unlock thì phải , vì e copy thử mấy file vào đấy -> restart thì thấy lại như cũ ! E thử unlock thì nó hiện ra 1 loạt các file + folder ko rõ font chữ j hết nhg copy file vào thì ko bị mất nữa ! K hiểu là tại e cài sai hay có ai bị như e ko ?

locvtn

cái này là đúng là bạn đã unlock. giờ bạn hãy thử xóa hết dữ liệu trong extendrom rồi reset xem những dữ liệu đó có quay trở về không. nếu không thì đã unlock thành công.

thieuta

Mình đang xài bản Rom này, hôm nay đang xài đột nhiên máy bị treo, mình restart lại thì máy cứ đứng ở màn hình khởi động không thể vào win được! Có bạn nào bị như vậy không?

XuanTruong

Super V.I.P
Mình đang xài bản Rom này, hôm nay đang xài đột nhiên máy bị treo, mình restart lại thì máy cứ đứng ở màn hình khởi động không thể vào win được! Có bạn nào bị như vậy không?

Đụng Soft hoặc Driver nào đó dẫn đến treo máy (Test và cài nhiều Soft thì Rom nào chẳng bị):)) Bạn thử Reset vài lần xem có được không, nếu không thì phải HR lại roài!8-|

buitruc

e mới cài ROM lần đầu , cài được 2 ngày , nhg cái extend ROM của e hình như chưa được unlock thì phải , vì e copy thử mấy file vào đấy -> restart thì thấy lại như cũ ! E thử unlock thì nó hiện ra 1 loạt các file + folder ko rõ font chữ j hết nhg copy file vào thì ko bị mất nữa ! K hiểu là tại e cài sai hay có ai bị như e ko ?

Nếu bạn unlock xong rồi thì nên format lại extend Rom như vậy sẽ ok. các file trong đó là các chương trình khi bạn uprom xong là nó tự cài rồi, mình có thể bỏ đi hoặc giữ lại cũng được không sao

doandung2889

Cám ơn bạn về bản ROM này. Nhưng còn một số trục trặc hay mắc phải là thỉnh thoảng máy lại tự động khởi động lại. Khi mình cài Lingvosoft_Pic_Ger-Vie 2008 lên thì không chạy được. Còn Lingvosoft_Phase_Ger-Viet 2008 thì vẫn dùng bình thường.

connguab

bản Rom này hay bị RS lắm, còn lại thì khá good, fai chi đừng bị RS nhỉ ?????

NguyenTu

Super V.I.P
Mình dùng chưa bị SR, tuy nhiên bị lỗi camera, bật lên màn hình đen ngòm, khỏi chụp luôn. Minhanhtran xem lại fix lỗi này cái

ThaiKien

Super V.I.P
Mình dùng chưa bị SR, tuy nhiên bị lỗi camera, bật lên màn hình đen ngòm, khỏi chụp luôn. Minhanhtran xem lại fix lỗi này cái
Lỗi Cam thì mấy bản rom gần đây của admin nncuong build cũng mắc phải, tuy nhiên quan trọng nhất là lỗi SR vẫn chưa khắc phục được.

NguyenTu

Super V.I.P
Lỗi Cam thì mấy bản rom gần đây của admin nncuong build cũng mắc phải, tuy nhiên quan trọng nhất là lỗi SR vẫn chưa khắc phục được.

bản này a cài up trên MDA T-Mobile, chip G3, thấy chạy ngon, chưa bị SR lần nào, chỉ thấy bị lỗi Cam thui, thỉnh thoảng vào Program tự dưng chạy một mạch ra ngoài today mà k cần bấm j. Hix

Nemmatlanh

Bản này của anh Hoàng Anh khá ngon,em chạy trên con Exec cũng chưa thấy bị Reset lần nào,Camera cũng chưa bị tình trang đen ngòm lần nào(Mới dùng thử 2 ngày :D),tuy nhiên thỉng thoảng bị treo phải SR lại máy :D

vochonguni

Member
Oài thế ạ. Em xin lỗi các bác (Ngoan thế này có được thưởng gì không nhỉ :D)
Hôm nay thấy off có rom mới của bác minhanhtran đã khắc phục được lỗi SR rùi. Thích quá :)