• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM V05 (Manila2D) CHO OMNIA i900

PhamQuang

Manager

Phiên bản V05, WM6.1 ROM tích hợp chức năng Manila2D dành cho i900 với các đặc điểm:
- Phát triển giao diện của bản V03.
- Chỉnh sửa hiển thị Manila2D cho phù hợp hơn.
- Dựa trên OS mới: DXHK2

LINK TẢI ROM V05 (Manila2D):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/169101296/OMNIA__i900DXHK2_PV05_M2D.rar
* SendSpace:
Mã:
http://www.sendspace.com/file/aykeb3
Mã:
Pass.: [COLOR=Silver]PhamQuang[/COLOR]

* Windows Live 10.6.0034.0800 (Fixed)
Dùng để cài Fix sau khi Up ROM.
Đưa kèm dưới bài.

* Ai hay Set Ringtone, do mình xoá đi (chúng gần 4Mb) để giải phóng ROM, nếu không muốn bị báo "Corrupt..." hãy tải các Ringtone đó theo link duới đây là copy vào thư mục WINDOWS rồi SR lại là xong.
Link:
Mã:
http://www.mediafire.com/?dmjyll9hrun

KujmaWasabu

Banned
Đẹp quá, có lẽ em sẽ thử dùng nó và khoan tự vào bếp nấu cái riêng cho mình 1 tuần.
Bác làm thế này toàn "làm hư" anh em thôi =))

Test nhanh rồi up lên Bác ơi

anhtuan_gps

Nhanh lên bác Quang ơi! Mà bác Test rồi gửi cho anh em ít thông tin về chất lượng nhé như là máy chạy thế nào, cảm ứng có nhạy hơn ko? Pin thế nào...

natzakaria

Vui lòng cho những gì được lấy ra và những gì được cập nhật. Cảm ơn bạn

doha61

Thanks a lot... could you pót another link rather than rapidshare, thank you again.

PhamQuang

Manager
Sau khi test, tôi phát hiện ra là Windows Live bị lỗi, không chạy.
Điều này tôi sẽ lưu ý trong các phiên bản sau.
Bạn nào cần sử dụng ứng dụng này, hãy tải CAB đưa trong bài 1 cài là sẽ OK.

Sonblack

Super V.I.P
Bố quá tuyệt vời.
Sẽ còn nhiều điều học hỏi từ bố đây.
Ước gì con cũng có một thèng Omnia nhỉ 8-|

lindaduy

và : http://www.sendspace.com/file/aykeb3 .... (hết ý)

Vừa uprom xong..... Rom của bác PhamQuang wá tuyệt.
Thật cảm ơn Bác.

bluestar67

hy vọng phiên ban tới .. PhamQuang cai thêm M2DC đê các ban đôi them de dàng.. Cám ơn

tvtung

Các icons của phần Weather đã được bác Quang chỉnh lại đúng vị trí quá đẹp (so với V02/ V03). Cám ơn bác Quang nhiều lắm.

hoangtran_1211

Có ai bị lỗi ring tone không?

Mình up lên bị một số ring tone không set được. Máy báo "this ring tone file is corrupted or unavailable. Please choose a different ring tone"

Đã thử nhiều cách (up lại rom, chờ không ấn tape scence liền, HR khi vừa up xong...)

PhamQuang

Manager
Có ai bị lỗi ring tone không?

Mình up lên bị một số ring tone không set được. Máy báo "this ring tone file is corrupted or unavailable. Please choose a different ring tone"

Đã thử nhiều cách (up lại rom, chờ không ấn tape scence liền, HR khi vừa up xong...)

Không phải Corrypt gì đâu.
Chỉ là các file ringtone mình xóa đi cho đỡ tốn chỗ mà quên chưa xóa registry đó mà thôi.
Trong đó, nếu không nhầm mình để lại có vài ringtone mà thôi.

hoangtran_1211

Dzạ nếu vậy thì em yên tâm rồi. Chỉ sợ người ta không bị mà máy mình bị thì hơi lo.

PhamQuang

Manager
Dzạ nếu vậy thì em yên tâm rồi. Chỉ sợ người ta không bị mà máy mình bị thì hơi lo.

Trong bài 1 mình đã đưa Link tải các Ringtone của Omnia mà mình đã xóa đi đó.
Nếu muốn bạn hãy copy nó vào WINDOWS của máy >>> hết bệnh ngay.

mrcancel

Bác Phạm Quang cho em hỏi chút, vấn đề của em là cái Opera vào phần Setting/Connections thì lại không thấy phần Internet đâu, chỉ thấy mỗi stream network nên em không thể duyệt web được. Mong bác giúp em !

hbtrung

Em không dùng đến Windows Live thì có cần phải cài bản fix không Bác PhamQuang ơi?

Bản ROM quá ngon lại được úp trên cả 2 host để mọi người đều có thể dùng. Cám ơn Bác PhamQuang nhiều.