• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.10.10 PV-BUSINESS for HTC Universal

PhamQuang

Manager
ROM v2.10.10 PV-BUSINESS​

Phiên bản "song sinh" với v2.10.10 Clean.
Có tích hợp các ứng dụng cần thiết:
- CorePlayer v1.11.0 Build-1408
- PIM Backup v2.0.0.0
- Registrator Editor
- USB HDD
- Eye on Privacy
- Hibernate
- Adobe Reader

- Tải và sử dụng Tool tải ROM của Admin Kawaguchi
- Up ROM xong
- Tải CAB File duới đây, nếu các bạn thấy cần chỉnh sửa Wireless Plugin.

Đây là phiên bản được Build bởi PhamQuangMod. Tom_codon.

Bài duới Mod. Tom_codon sẽ giới thiệu Link và các điều thú vị của phiên bản này.

Tom_codon

Super V.I.P
Sau đây là cách tải và Up Rom :

Hình mô tả :

Các bạn mở tools chuyên dụng để tải Rom của Admin Kawa chọn dòng máy là Universal sang bên tay phải chọn Rom.Sẽ thấy Rom UNI_ROM_v2.10.10_BUSINESS.exe .
Sau đó chọn tải về.
Khi tải về bạn sẽ thấy file UNI_ROM_v2.10.10_BUSINESS.exe .
Các bạn đưa máy về Bootloader và ấn kick họat File UNI_ROM_v2.10.10_BUSINESS.exe Sau khi kích họat file này thì sẽ hiện lên bảng thông báo bạn có chắc chắn muốn Flash Rom v2.10.10 BUSINESS hay ko
Chọn yes để quá trình up rom bắt đầu..!

Và chờ đợi để test bản v2.10.10 :D :D :D
Chúc vui..!

khoi

Có thể các bạn dùng winrar giải nén UNI_ROM_v2.10.10_BUSINESS.exe ra một thư mục nào đó chạy file WM6_UpgradeUt_noID.exe UP ROM như trước đây

koolpoint

Cảm ơn Bác Phạm Quang, Bác Tom_Codon và Kawa nhiều lắm vì những cống hiến của Các Bác. Bây giờ dùng phần mềm PV Rom Download thấy tiện lợi ghê!

Tất cả vì sự lớn mạnh của PDA Viet.

Sao bản ROm mới phải fix commanager nhỉ?Sao Các bác không hoàn thiện trong Rom luôn!?

Sheva

Lại có ROM mới để vọc :) ,thx 2 bác,phải nói các bác nhiệt tình thiệt,chúc diễn đàn ngày càng lớn mạnh

doibung0

Mình mới không online có 1,2 ngày mà các bác trong nhóm làm Rom đã có phiên bản mới rồi! Cứ tốc độ này thì các bác qua Silicon Valley làm cho Microsoft mất thôi! :D Rất cảm ơn Man Phạm Quang, Mod Tom Codon, Admin Kawaguchi và hết thảy anh em trong nhóm làm Rom! Cảm ơn các bạn đã có những cống hiến hết mình cho cộng đồng những người dùng PDA Việt!=D>=D>=D>

ztung

có bác nào vui lòng up lên box.net cho anh em không ??? dùng PVDRC ,lâu quá ,lại hay bị đứng giữa chừng :(

doibung0

Mình định hỏi câu này bên topic về ROM v2.10.10 PDAVIET - CLEAN nhưng sợ lạc chủ đề nên sang đây hỏi! Man Phạm Quang, Mod Tom_codon và các bạn trong nhóm làm Rom đặt tên cho bản Rom này là ROM v2.10.10 PV-BUSINESS! Vậy thì trong bản Rom này có điều gì ích lợi cho Business không!??

Thân! :) và Thanks!

nthanhtrung_a

Sao chương trình của anh Kawa dùng kỳ quá, tải được giữa chừng là không tải được nữa.
Có ai giúp mình link download không ?
Tks nhiều.

Tom_codon

Super V.I.P
Mình định hỏi câu này bên topic về ROM v2.10.10 PDAVIET - CLEAN nhưng sợ lạc chủ đề nên sang đây hỏi! Man Phạm Quang, Mod Tom_codon và các bạn trong nhóm làm Rom đặt tên cho bản Rom này là ROM v2.10.10 PV-BUSINESS! Vậy thì trong bản Rom này có điều gì ích lợi cho Business không!??

Thân! :) và Thanks!

Tên Rom Business chỉ là ngẫu hứng của Man PhamQuang thôi.Còn thực chất TomMan PhamQuang cũng như toàn thể anh em kĩ thuật viên trong nhóm làm Rom PDAVIET đều có cùng 1 một chí hướng lớn nhất là phục vụ cho lợi ích của người dùng,những người yêu thích PPC của Việt Nam.
Sự thích thú của các bạn trong những bản Rom chính là lợi ích Business của chúng tôi.
Thân..!

Tom_codon

Super V.I.P
Có thể các bạn dùng winrar giải nén UNI_ROM_v2.10.10_BUSINESS.exe ra một thư mục nào đó chạy file WM6_UpgradeUt_noID.exe UP ROM như trước đây

Mình tích hợp WM6_UpgradeUt_noID.exe đóng gói định dạng Exe trong bản Business rồi mà.Việc làm giống như của khoi chỉ là đi một bước lùi lại 2 bước thôi :p:p:p
Các bạn cứ chạy exe bình thường nha.Sẽ tự động Call đến File WM6_UpgradeUt_noID.exe để chạy.Hình người mẫu nga đẹp tuyệt luôn >:)>:)>:)

nthanhtrung_a

Anh Tom ơi, anh giúp em download đi, vi chương trình kia của anh Kawa tải không được.
Đi được 1 đoạn là đứt à.

exec1984

Active Member
Bản Rom mơi này dùng khá ổn định, ổn định hơn 09 nhiều ,ram ít tụt hơn, đã tích hợp trở lại voice speed dial, các kết nói wifi,BT cũng ngon lành hơn 08,09 rồi,các phần mềm đều rất hữu dụng cám ơn man Phạm Quang,Tom_codon,Kawa và toàn thể nhóm làm rom.
Chỉ con mỗi cái icon Backlight vẫn là của wm5 thôi.

nthanhtrung_a

Vậy thì mình nói làm gì nữa.
Lần đầu tiên được 97%, rồi chết.
Lần thứ 2, 48% rồi ngủm.
Lần 3: được 1.1 MB.
Lần 4: được 627 KB.
Nản quá.
Mình mới nhờ giúp.
Trong khi những trang khác mình vẫn down & up bình thường.
Pó tay & chân.

nthanhtrung_a

Dù sao cũng cám ơn 2 bạn đã trả lời mình.
Mình pó tay rồi.
Hy vọng có ai đó tốt bụng, Up cho mình Rom 10 này, rồi cho mình Link.
Mình mất cả ngày hôm nay, để đợi rồi.
Chúc 2 bạn vui vẻ.

jamesvuong

Mình pó tay rồi.
Chúc 2 bạn vui vẻ.

Viết lên đây thì sợ cho là spam, mà ko viết thì ko chịu đc, mình cũng bị như bạn nthanhtrung_a, load lầ thứ 5 rồi nè, cứ đến khoảng 48% la nó die, ko load được nữa, có thể là do host bị quá tải. 20 phút rồi mà chỉ được có 61%, trong khi những lần trc chỉ mất khoảng 5 phút cho bước cơ bản này :O

Huycl2507

Mình pó tay rồi.
Chúc 2 bạn vui vẻ.

Viết lên đây thì sợ cho là spam, mà ko viết thì ko chịu đc, mình cũng bị như bạn nthanhtrung_a, load lầ thứ 5 rồi nè, cứ đến khoảng 48% la nó die, ko load được nữa, có thể là do host bị quá tải. 20 phút rồi mà chỉ được có 61%, trong khi những lần trc chỉ mất khoảng 5 phút cho bước cơ bản này :O

Mình đang down đây,tốc độ rất good ,chắc tại do sử dụng đường truyền 2MB:p

Tối nay mình sẽ Re-up lên host mediafire cho các bạn nào down không được nhé,chút xíu nữa sẽ có Rom mới cho các bạn vọc:D

Chúc vui

khoi

Mình tích hợp WM6_UpgradeUt_noID.exe đóng gói định dạng Exe trong bản Business rồi mà.Việc làm giống như của khoi chỉ là đi một bước lùi lại 2 bước thôi :p:p:p
Các bạn cứ chạy exe bình thường nha.Sẽ tự động Call đến File WM6_UpgradeUt_noID.exe để chạy.Hình người mẫu nga đẹp tuyệt luôn >:)>:)>:)
Sorry TOM nhé vì theo mình UP ROM bằng file *.exe thì khỏi cần hướng dẩn rồi chỉ một cú click là xong, nhưng có nhiều bạn chưa quen ấy mà " lùi một bước tiến lên hai bước" bằng nhé

nthanhtrung_a

Mình đang down đây,tốc độ rất good ,chắc tại do sử dụng đường truyền 2MB:p

Tối nay mình sẽ Re-up lên host mediafire cho các bạn nào down không được nhé,chút xíu nữa sẽ có Rom mới cho các bạn vọc:D

Chúc vui

Oh.
Nếu như vậy thì quá hay rồi. Không phải chỉ có 2 đứa mình bị không đâu.
Vì dùng đường truyền 2M của VNN là ngon rồi bạn à.
Vì mới là ngày đầu, nên còn ít người đó.
Cám ơn bạn Huy nhé.