• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.10.10 PV-BUSINESS for HTC Universal

flymanhyu

thôi em lỡ hỏi chỗ này bác trả lời cho em câu nưa nhé...em xài IE ko được luôn. mà bác hướng dẫn em thêm căn kẽ tí nữa đi....chả thấy cái chỗ Use assign..?ở đâu cả. thanks
Có lẽ bạn xem lại đi nhé Setting\connection\wifi( chọn tab "network adapter")\ chọn Work\ tiacxwln Compatible..( click vào Use server-assigned IP..).Mặc định đó bạn

cuachua

ko hiểu sao pin dùng con i mate thì rất bình thường, đến hết thì thôi nhưng đến khi cài bản rom 10 PV vào thì dùng wifi đến 30 % nó sụt máy và tắt luôn, fai cắm nguồn vào thì mới bật lên tắt wifi đi thì mới sử dụng alo được nhưng khi chạy media hoặc chuwong trình gì thì lại bị sụt, ko hiểu thế nào.
Có pác nào bị thế này chưa ?

flymanhyu

ko hiểu sao pin dùng con i mate thì rất bình thường, đến hết thì thôi nhưng đến khi cài bản rom 10 PV vào thì dùng wifi đến 30 % nó sụt máy và tắt luôn, fai cắm nguồn vào thì mới bật lên tắt wifi đi thì mới sử dụng alo được nhưng khi chạy media hoặc chuwong trình gì thì lại bị sụt, ko hiểu thế nào.
Mình dùng Rom này đã lâu (từ những ngày đầu,khi Rom ra đời) sử dụng wifi tốt ,kô hề bị như bạn.Bạn thử để ý lại pin của bạn xem,hoặc hardreset xem,nếu còn bị là do pin của bạn đó.:|

Tuan1412

bạn nên để sạc lại pin trong vòng 8h để nó thật no đi nhé,mình nghĩ nó báo ảo đó bạn