• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.10.10A PDAVIET

duongtrung

You'd better download from here: http://www.4shared.com/file/19491578/61a45c24/UNI_ROM_v21010A.html

However, please be informed that this ROM has small problem with Bluetooth connection. You may temporarily use version the ROM PV 2.10.10 Business http://rapidshare.com/files/39536651/UNI_ROM_v2.10.10_BUSINESS.exe which is more stable and wait until Mr. Pham Quang and his ROM team fix the problem.

By the way, thanks a lot for Mr. Pham Quang and his ROM team for their excellent contribution to the community =D>!

Thanks ztung for your uploading!

Tuan1412

O hiểu sao máy mình rất lạ trước dùng ilaucher thì o sao nhưng khi dùng bản 10 business và bản 10A này thì nếu cài ilaucher ngay đầu tiên thì dc nếu cái sau thì o dc máy treo luôn.Nếu cài ngay từ đầu thì máy thường hay bị treo,đặc biệt nếu muốn cài thêm soft nào nặng trhì o thể dc máy treo luôn.o biết có ai gặp trường hợp giống mình o.Máy mình cài rất ít soft:SK tools,resco,WeatearPanel,lichj phù đổng,vn typing,ppclink_vnkeyboard hết.o biết có fải là do đụng soft o nũă

duongtrung

Bác thử remove thằng Weather Panel coi. Theo chủ quan của mình, thì cái này hay xung đột soft lắm!

O hiểu sao máy mình rất lạ trước dùng ilaucher thì o sao nhưng khi dùng bản 10 business và bản 10A này thì nếu cài ilaucher ngay đầu tiên thì dc nếu cái sau thì o dc máy treo luôn.Nếu cài ngay từ đầu thì máy thường hay bị treo,đặc biệt nếu muốn cài thêm soft nào nặng trhì o thể dc máy treo luôn.o biết có ai gặp trường hợp giống mình o.Máy mình cài rất ít soft:SK tools,resco,WeatearPanel,lichj phù đổng,vn typing,ppclink_vnkeyboard hết.o biết có fải là do đụng soft o nũă

koolpoint

SAU KHI UP ROM NÀY MÌNH MỞ BLUETOOTH SEARCHING DIVICE THÌ MÁY MÌNH BỊ BÁO LỖI NHƯ SAU :"PROBLEM WITH BLUETOOTH HARDWARE".
MÌNH ĐÃ BẬT TAI NGHE BT HELLO II.
KHÔNG HIỂU DO LỖI BT CỦA MÁY HAY CỦA TAI NGHE NỮA.
ĐỂ UP LẠI ROM XEM SAO!

doibung0

Một điều mình thấy bất cập là trong tất cả các bản rom WM6 cho uni thì MIDLet Manager đều không tự hoạt động được! Phải cài thêm file gì đó vào nữa! Không biết điều này có được xem là lỗi Rom không! Các bạn cho ý kiến!

Thân!

Chỉnh sửa cuối:

duongtrung

Thì anh em ai cũng bảo bản 10A này bị lỗi bluetooth mà bác. Nhờ bác Pham Quang fix thôi!

SAU KHI UP ROM NÀY MÌNH MỞ BLUETOOTH SEARCHING DIVICE THÌ MÁY MÌNH BỊ BÁO LỖI NHƯ SAU :"PROBLEM WITH BLUETOOTH HARDWARE".
MÌNH ĐÃ BẬT TAI NGHE BT HELLO II.
KHÔNG HIỂU DO LỖI BT CỦA MÁY HAY CỦA TAI NGHE NỮA.
ĐỂ UP LẠI ROM XEM SAO!

holitraco

Vấn đề về camera

Có một vấn đề nữa không biết có ai bị giống mình không? Trước đây dùng WM5.0 thì mình vẫn chụp hình và quay bình thường, mấy bữa up lên 2.10.8PDV sau đó là 2.10.10Bussiness và bây giờ là 2.10.10A mình không bao giờ vào camera và chụp hình. Nhưng sáng nay táy máy thế nào mở ra, vào camera rất lâu, sau đó thì để chế độ chụp bình thường không được, màn hình đen thui, nhưng chuyển sang camera của 3G gắn đằng trước thì lại được. Chẳng hiểu điều này do lỗi room hay là do camera của mình hỏng.

B

Beelzebub

Guest
Mình thấy bản ROM v2.10.10 Clean của anh Quang là dùng ổn nhất, chạy mượt, ko treo, cài soft thoải mái

connguab

Mình thấy bản ROM v2.10.10 Clean của anh Quang là dùng ổn nhất còn bản ROM v2.10.10A thì máy hay bị treo mặc dù máy mình cài rất ít soft, chương trình Core Player thường báo lỗi !
Hy vọng bản Rom sau sẽ không còn những lỗi này !
Cảm ơn a Quang nhiều !

TLV

Active Member
Một ưu điểm của bản ROM này là kết nối ActiveSync rất tốt.

Nếu như ở những ROM trước, đôi khi (chỉ là đôi khi):
- Không kết nối Sync được phải rút ra cắm lại, hoặc phải Soft resert
- Có khi kết nối được Sync với PC nhưng lại không có kết nối mạng

Thì ở ROM v2.10.10A hầu như cắm lần nào được lần đó.

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Có một vấn đề nữa không biết có ai bị giống mình không? Trước đây dùng WM5.0 thì mình vẫn chụp hình và quay bình thường, mấy bữa up lên 2.10.8PDV sau đó là 2.10.10Bussiness và bây giờ là 2.10.10A mình không bao giờ vào camera và chụp hình. Nhưng sáng nay táy máy thế nào mở ra, vào camera rất lâu, sau đó thì để chế độ chụp bình thường không được, màn hình đen thui, nhưng chuyển sang camera của 3G gắn đằng trước thì lại được. Chẳng hiểu điều này do lỗi room hay là do camera của mình hỏng.

Xin chia buồn cùng bạn.Camera sau máy của bạn đã hỏng rồi.

rockone1909

Mình thấy bản ROM v2.10.10 Clean của anh Quang là dùng ổn nhất còn bản ROM v2.10.10A thì máy hay bị treo mặc dù máy mình cài rất ít soft, chương trình Core Player thường báo lỗi !
Hy vọng bản Rom sau sẽ không còn những lỗi này !
Cảm ơn a Quang nhiều !

đã có bản 2.10.11 cho các bạn, qua bên rom mới nhá,man quang đa up lên đấy

litter_learn

Em là lính mới,hỏi có gì ngu ngốc các bác đừng mắng nhé,em vừa up bản 10A này đc mấy hôm nhưng máy em bị lỗi này mà em không biết tại sao:Trước khi up thì các fím xung quanh thân máy của em đều chạy bình thường nhưng sau khi up xong thì các fím này mất hết tác dụng,kể cả nút gọi trên tai nghe cũng chết :(( ,bạn em gọi đến ấn què cả tay mà chả xi nhê gì :-?? ,may mà 2 nút gọi bên hông còn tác dụng.Hikhik!Bác nào biết là lỗi gì thì chỉ cho em với! :((

Tom_codon

Super V.I.P
Em là lính mới,hỏi có gì ngu ngốc các bác đừng mắng nhé,em vừa up bản 10A này đc mấy hôm nhưng máy em bị lỗi này mà em không biết tại sao:Trước khi up thì các fím xung quanh thân máy của em đều chạy bình thường nhưng sau khi up xong thì các fím này mất hết tác dụng,kể cả nút gọi trên tai nghe cũng chết :(( ,bạn em gọi đến ấn què cả tay mà chả xi nhê gì :-?? ,may mà 2 nút gọi bên hông còn tác dụng.Hikhik!Bác nào biết là lỗi gì thì chỉ cho em với! :((

mình nghĩ bạn nên HR lại máy và Flash lại Rom chắc là các lỗi bạn nói trên sẽ được giải quyết thôi..!
Chúc vui...!

litter_learn

mình nghĩ bạn nên HR lại máy và Flash lại Rom chắc là các lỗi bạn nói trên sẽ được giải quyết thôi..!
Chúc vui...!

Bác ơi,em HR và Up lại Rom rồi,tình hình vẫn ko sáng sủa lên tí nào cả,bác nào cứu em với (T_T)

ztung

Đã xài wa và không có tình trạng giống như bạn.Hy vọng o phải là do phần cứng của bạn bị hư.Bạn thử up 1,2 rom khác xem có bị tình trạng này o ??? nhớ khi up xong rồi phải HR đó.

rockone1909

Bác ơi,em HR và Up lại Rom rồi,tình hình vẫn ko sáng sủa lên tí nào cả,bác nào cứu em với (T_T)

bác nên format lại extd rom đi, sẽ hết thối, 4mat xog mới up rom để chạy, bệnh này nói nhiều rồi mà, bạn đọc kỹ lại sẽ thấy ngay thôi,

doibung0

bác nên format lại extd rom đi, sẽ hết thối, 4mat xog mới up rom để chạy, bệnh này nói nhiều rồi mà, bạn đọc kỹ lại sẽ thấy ngay thôi,

Đúng đấy! Mình đã up nhiều Rom cho T-Mobile IV, và từ khi bắt đầu tập tành uprom thì máy bị rất nhiều lỗi, mình cứ nghĩ là do Rom hoặc đụng soft hoặc tại máy! Nhưng saunayf có được nhiều kinh nghiệm hơn thì thấy rằng đa số các bệnh mình gặp phải là do không xóa Extended Rom! Bây giờ thì mình cứ cẩn thận, Unlock&Unhide ExtendRom trước, xóa hết, UpRom rồi Unlock&Unhide một lần nữa, lại xóa một lần nữa cho chắc! Có vẽ thừa nhưng không sao, cũng chẳng tốn công sức hay thời gian gì nên cứ làm như vậy! Bây giờ thì các bản Rom mình up đều chạy tốt đúng như quảng cáo! hehe :D:D

Thân!