• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.10.11 PDAVIET cho HTC UNIVERSAL

nthanhtrung_a

Mấy ngày nay, Rom bắt đầu có triệu chứng khác thường. Không biết có ai bị như mình không ???
Thực hiện cuộc gọi rất khó. Bị treo rất nhiều lần. Ứng dụng mở chậm hơn trước rất nhiều. Đôi lúc phải mở nhiều lần mới được.

hatito

Chào các bác.
Em vừa up bản rom này cho con MDA T-Mobile của em, nhưng bị một số lỗi các bác có thể giúp em sửa lại được không ạ.
Thứ nhất: Thanh công cụ phía dưới có hai phím tắt là: Messages và Calendar thì chỉ có Calendar là hoạt động được còn Messages thì không.
Thứ 2: Bàn phím cứng trên máy nó cứ loạn hết cả lên, có cách nào để sửa lại lại bàn phím cho chuẩn với bàn phím ban đầu của nó không?
Rất mong nhận được sự giúp đỡ sớm của các bác.

tranducnam

Active Member
Mấy ngày nay, Rom bắt đầu có triệu chứng khác thường. Không biết có ai bị như mình không ???
Thực hiện cuộc gọi rất khó. Bị treo rất nhiều lần. Ứng dụng mở chậm hơn trước rất nhiều. Đôi lúc phải mở nhiều lần mới được.

Chào Bạn. Mình nghĩ máy của Bạn bị đụng SoftWare rồi. Bạn thử HR lại máy thử xem. Mình cũng dùng bản Rom nay, nhưng hoàn toàn không bị tình trạng như Bạn nói.

nhochaykhocnhe

Bác Man Pham quang có thể gửi bản rom v2.10.11 cho em được không? vì em đang cần lắm, mới up bản v2.10.10 xong, tự dưng các phím không sử dụng được và backlight không sáng, mặc dù đã unlock ext ram rùi. thành ra bi giờ Exec chỉ có thể chọt chọt thui, không có bấm được phím nào cả. Địa chỉ mail của em là danghongminhs@yahoo.com

ztung

Bác Man Pham quang có thể gửi bản rom v2.10.11 cho em được không? vì em đang cần lắm, mới up bản v2.10.10 xong, tự dưng các phím không sử dụng được và backlight không sáng, mặc dù đã unlock ext ram rùi. thành ra bi giờ Exec chỉ có thể chọt chọt thui, không có bấm được phím nào cả. Địa chỉ mail của em là danghongminhs@yahoo.com

bản rom này mình đã lên box.net ở trang 2,3 gì đó .bạn chịu khó down về và up lại đi nhé.bản 2.10.10 cũng o có tình trạng như bạn nói ,chịu khó Hard Reset xem thử sao bạn nhé,nếu không là bị lỗi phần cứng đó.:(

rockone1909

Chào các bác.
Em vừa up bản rom này cho con MDA T-Mobile của em, nhưng bị một số lỗi các bác có thể giúp em sửa lại được không ạ.
Thứ nhất: Thanh công cụ phía dưới có hai phím tắt là: Messages và Calendar thì chỉ có Calendar là hoạt động được còn Messages thì không.
Thứ 2: Bàn phím cứng trên máy nó cứ loạn hết cả lên, có cách nào để sửa lại lại bàn phím cho chuẩn với bàn phím ban đầu của nó không?
Rất mong nhận được sự giúp đỡ sớm của các bác.
MDA thườngbị lõi này khi up rom, đã có mục bàn về cái này rồi, chỉ cần chỉnh reg là xong thoi, còn về phím chức năng thì bạn xem nó có bị xung dột pm không, tốt nhất nên up lại 1 lần nữa cho chắc

Bác Man Pham quang có thể gửi bản rom v2.10.11 cho em được không? vì em đang cần lắm, mới up bản v2.10.10 xong, tự dưng các phím không sử dụng được và backlight không sáng, mặc dù đã unlock ext ram rùi. thành ra bi giờ Exec chỉ có thể chọt chọt thui, không có bấm được phím nào cả. Địa chỉ mail của em là
danghongminhs@yahoo.com
bạn unlock xong thì phải xóa hết bên trong extd rom đi chứ, format hẳn đi thì khong còn lỗi đụng phím cứng nữa đâu, vấn đề này cuỹng nói nhiều rồi mà

nhuhong

Mình vừa UP xong thế là không thoát ra được Bootloader hiện màn hình đen thui USB V1.0. Bác nào biết chỉ giúp????

caotung1988

Như vậy máy của bạn ở chế độ, mà tuy đóng 1 ứng dụng nhưng thực tế nó vẫn còn hoạt động. Bạn vào Running Programs sẽ thấy số ứng dụng chưa được đóng hết, đánh dấu và nhấn nút Stop để đóng hẳn các ứng dụng đó thì Ram sẽ phục hồi như ban đầu.

Dùng Hibernate cũng giải phóng được 2-3 mb

vào cả rùi. thấy phần stop chả có chương trình nào cả. thế mà máy vẫn báo chỉ còn 9mb program storage. Thế mới lạ. đành phải SR lại. Mà cho mình hỏi. Khi mình cài resco today plugin, khi bật máy lên thì hiện lên rất chậm, đơ máy một lúc mới chay jduwowcj. Có ai bị thế ko. Mình dùng 02 exec. Và cái IE của mình ấy, khi sử dụng nú back quay lại trang ấy thì nó thường thoát ra ngoài ứng dụng luôn. Ai có bị thế ko. Chỉ cách chữa với

rockone1909

có khi máy bác bị bệnh mắc tại BL rồi, bác tìm trong 4r đi, có thể khắc phục được đấy

PhamQuang

Manager
Mình vừa UP xong thế là không thoát ra được Bootloader hiện màn hình đen thui USB V1.0. Bác nào biết chỉ giúp????

Bị Stuck At Bootloader chứ sao nữa !!!
Vấn đề này đã thảo luận từ lâu rồi.
Bạn vào DS tải Tool "ExitBootloader" nhé.
Và tìm bài hướng dẫn trong khu vực này, sẽ tự thoát được thôi.

Tìm kỹ các bài nhé, chữa đơn giản thôi mà.

nhuhong

Bác Quang cho cái link nha! Em tìm mãi không ra!!!Mà tinh thần đang hỗn loạn tìm mãi không được!!
Bác ơn Bác!!!!

PhamQuang

Manager
Bác Quang cho cái link nha! Em tìm mãi không ra!!!Mà tinh thần đang hỗn loạn tìm mãi không được!!
Bác ơn Bác!!!!

Bạn hãy ra YH đi.
Hiện mình đang Online đó.
Nick: phamquang_volgaviet.

Mình hướng dẫn cho nhanh nhé.

sonvtus

Bác Phạm Quang oi, sao mình chạy chương trình PV ROM Download Center lên, vào Device name nó toàn lên chữ SORRY không vậy. làm ơn hướng dẫn cho mình với, cám ơn nhiều!

nhuhong

Cám ơn Bác QUANG nhiều lắm lắm!!!!
Em 02EXEC đã vượt cạn được rồi!!!!
Đúng thiệt là hú hồn!!!lần đầu tiên gặp!!!!

hatito

Cảm ơn bác Rockone 1909, bác có thể chỉ giúp em đường dẫn đến mục đó không ạ, em tìm mãi mà chẳng thấy đâu. Em lính mới tò te, rất mong các được các bác chỉ giáo thêm!!!!