• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.10.11 PDAVIET cho HTC UNIVERSAL

nhattuong

Active Member
Các bạn cho mình hỏi. Tại sao sử dụng rom v2.10.11PV mình không thể nào nghe nhạc bằng tai nghe Blue ITech r35 vậy ? có lẽ bản rom này kết nối tốt với Bluetooth chăng ? mình đã làm đủ mọi cách rồi. chỉ có một lưa chọn hoặc là handfree hoặc là wilessstrereo thì ok...không thể hoạt động hai cái cùng lúc. Mong các bạn giúp đỡ. Cám ơn mọi người

hdh03101976

Tôi đã up ROM v2.10.11PV theo đúng hướng dẫn. Exec bây giờ chạy rất nhanh, tuy nhiên có một số tồn tại, mong các Bạn chỉ cách khắc phục. (Tôi có cài spb plus 3.2 bảng mới nhất):
1) Về file .wmv : xem bằng WMP 10.3 (có sẵn trong ROM) thì bị giật hình, kể cả khi không zoom. Cắm sạc vào thì chạy tốt kể cả zoom full screen. Dùng TCPMP 0.82 cũng bị như vậy. Pin mới mua tháng 7, còn 5% thì vẫn chạy bình thường. Liệu có chai pin ? pin thiếu ampere ? xung đột soft ?
Vấn đề này đã có bạn post rồi nhưng chưa thấy câu trả lời.

2) SPB time bị font color đen trên mọi skin today, mặc dù lúc đầu có màu trắng trên skin HTC default. Hể bật 1 ứng dụng full screen thì khi tắt SPB time bị đổi màu font.

3) Bạn nào đã dùng được soft chặn cuộc gọi thì vui lòng cho biết. Tôi đã thử SmartBlock, Photo contact pro thì bị treo máy hoặc mất âm thanh; Smartfilter thì không cài được.

Cám ơn các Bạn đã đọc.

connguab

có ai không giúp em với. Sao em úp hoài không được. BÓ TAY

:-? :-? :-?

Bạn muốn mọi người giúp bạn chuyện gì ? Up cái gì mà k được ?

Tôi đã up ROM v2.10.11PV theo đúng hướng dẫn. Exec bây giờ chạy rất nhanh, tuy nhiên có một số tồn tại, mong các Bạn chỉ cách khắc phục. (Tôi có cài spb plus 3.2 bảng mới nhất):
1) Về file .wmv : xem bằng WMP 10.3 (có sẵn trong ROM) thì bị giật hình, kể cả khi không zoom. Cắm sạc vào thì chạy tốt kể cả zoom full screen. Dùng TCPMP 0.82 cũng bị như vậy. Pin mới mua tháng 7, còn 5% thì vẫn chạy bình thường. Liệu có chai pin ? pin thiếu ampere ? xung đột soft ?
Vấn đề này đã có bạn post rồi nhưng chưa thấy câu trả lời.

2) SPB time bị font color đen trên mọi skin today, mặc dù lúc đầu có màu trắng trên skin HTC default. Hể bật 1 ứng dụng full screen thì khi tắt SPB time bị đổi màu font.

3) Bạn nào đã dùng được soft chặn cuộc gọi thì vui lòng cho biết. Tôi đã thử SmartBlock, Photo contact pro thì bị treo máy hoặc mất âm thanh; Smartfilter thì không cài được.

Cám ơn các Bạn đã đọc.

Bạn dùng CorePlayer_v1.1.1 build 1600 đi, xem wmv mượt lắm, k có bị giật hình như WMP đâu ! :p :p :p
Pin còn 5% vẫn chạy bình thường như vậy là tốt rồi đó bạn !

Last edited by a moderator:

18S67705

Cám ơn các Bạn đã đọc.

bạn dùng MagiCall đi, mình thấy PM này dùng tốt đấy...
Lần sau những câu hỏi như này bạn nên sang phần thắc mắc để hỏi nhé...
Chúc vui

HungUTD

hôm nay em vùa up bản rom v2.10.11 thấy ngon lành chua bị lỗi gì hết. cám ơn bác Quang nhiều nhiều

dcn488

em sử dụng con D900 ,đã úp bản v2_10_08 của bác PQ thì úp được. Nhưng tới bản v2_10_11 thì không úp được. Em đã làm đúng theo qui trình úp, mà em úp bản radio 1.18 cũng không được luôn. Mong các anh giúp em với

PhamQuang

Manager
em sử dụng con D900 ,đã úp bản v2_10_08 của bác PQ thì úp được. Nhưng tới bản v2_10_11 thì không úp được. Em đã làm đúng theo qui trình úp, mà em úp bản radio 1.18 cũng không được luôn. Mong các anh giúp em với

Tất cả tại bạn sử dụng Tool Upgrade không đúng mà thôi.
Nếu dùng MaUpgradeUt_noID thì máy nào cũng Up được hết, không chỉ 1 bản ROM mà bản ROM nào hay Radio nào cũng Up được hết.

connguab

bác Quang ơi không biết bao giờ bác cho ra đời bản 12 vậy.

Đừng nôn nóng quá bạn à ! Sẽ k lâu nữa đâu, chắc có lẽ bản Rom 2.10.12 PV đang trong giai đoạn hoàn thành đấy !
:p :p :p

dcn488

Tool Upgrade là sao vậy bác? Còn MaUppgradeut_noID tải ở đâu vậy bác. Mong bác hướng dẫn tận tình, vì em chỉ mới úp lần đầu tiên nên ko phân biệt đượcmong bác thông cảm. Chúc mọi thành viên PDAVIET chơi lễ vui vẻ

tuanquynh8083

Active Member
Tool Upgrade là sao vậy bác? Còn MaUppgradeut_noID tải ở đâu vậy bác. Mong bác hướng dẫn tận tình, vì em chỉ mới úp lần đầu tiên nên ko phân biệt đượcmong bác thông cảm. Chúc mọi thành viên PDAVIET chơi lễ vui vẻ

là tool để chạy khi up rom đó bạn,khi uprom thường xảy ra lỗi contry ID,lỗi trên nó làm bạn không thực hiện được quá trình up rom nên các man đã tạo ra MaUppgradeut_noID.khi up rom bạn chỉ cần copy file MaUppgradeut_noID vào foder rom và chạy bằng file MaUppgradeut_noID là sẽ không xảy ra lỗi ID nữa
bạn vào đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=1039
để tìm hiểu về quy trình up rom của man Phạm Quang nhé,bài viết dễ hiểu rành cho những người mới up rom lần đầu.trong diễn đàn còn rất nhiều kiến thức hay và bổ ích bạn chụi khó tìm hiếu thì sẽ làm chủ được con máy của bạn đó.:D:D:D
@:nhờ mod xóa hộ bài trên nhé.:D:D:D

dolphin

e vừa mới up bản rom này e thấy chạy rất good nhưng mà e tìm mãi ko thấy phần mềm windows media player đâu cả a nào chỉ giùm e với a.e cảm ơn nhiều

rockone1909

e vừa mới up bản rom này e thấy chạy rất good nhưng mà e tìm mãi ko thấy phần mềm windows media player đâu cả a nào chỉ giùm e với a.e cảm ơn nhiều

bạn vào setting, personal, menus, tiếp theo bạn tím đến chỗ có window media để tích cho nó hiện lên trên thanh start nhé, nếu không cnos thì bạn vào trong thư mục window để tạo shortcut cho wmp, chúc thành công

nhuhong

Sau khi UP bản này xong thì chạy rất OK! Nhưng không biết Bác nào gặp trường hợp này chưa? Cài đặt vài phần mền vào thì sau 02 ngày dùng khi tắt màn hình và bật lên lại xuất hiện bản thông báo sau: Notification Error: Cannot execute\Windowns\nrdwake.exe.
Làm kiểu gì cũng không xoá được thông báo trên.
Không biết zụ này có liên quan gì đến bản rom này ko? Nên có gì lạc đề ở đây xin các Bro bỏ qua nhé!

TLV

Active Member
... xuất hiện bản thông báo sau: Notification Error: Cannot execute\Windowns\nrdwake.exe.
Làm kiểu gì cũng không xoá được thông báo trên...

Cái này do xung đột ứng dụng
Những trường hợp tương tự, bạn mở Explorer, vào Windows\Startup, tìm đúng tên đó (nrdwake.exe), xóa đi là xong

rockone1909

Sau khi UP bản này xong thì chạy rất OK! Nhưng không biết Bác nào gặp trường hợp này chưa? Cài đặt vài phần mền vào thì sau 02 ngày dùng khi tắt màn hình và bật lên lại xuất hiện bản thông báo sau: Notification Error: Cannot execute\Windowns\nrdwake.exe.
Làm kiểu gì cũng không xoá được thông báo trên.
Không biết zụ này có liên quan gì đến bản rom này ko? Nên có gì lạc đề ở đây xin các Bro bỏ qua nhé!

bệnh này muốn triệt để thì bạn nên dùng 1 trình quản lý chuyên nghiệp như sk tool, mình xin bày cách cho bạn như sau, sau khi bạn cài sk tool, chọn view, notification queue, trong phần này, bạn tìm đúng âm báo \Windowns\nrdwake.exe xong rồi bạn xóa nó đi nhá, thế là okie thôi, đảm bảo khỏi 100%
ps: có thể dùng pocket mechanic để xóa vì nó cũng có quản lý notification queue
chúc thành công

phuongsfc

Hi!
Qua thời gian tương đối dài dùng bản PV11 này tôi thấy độ ổn định tương đối tốt! Nhưng có một problem mà tôi đã kiểm nghiệm bị khoảng 90% đó là máy sau khi soft rest thì phone (tôi đang dùng bản PhotContacts PRO v5.06) bắt buộc phải để máy sống và gọi thử một cuôc gọi! Sau đó thì chế độ Phonecu3a máy hoạt động bình thường! Còn không làm như vậy thì có tới 90% là khi có cuộc gọi tới máy sẽ bị treo! Nếu mình không để ý thì nó cứ treo như vậy cho đến lúc hết pin! Có hôm rờ đến con máy: nóng như hòn than! không biết có bạn nào bị và giải pháp xử lý thế nào nhỉ??? Riêng tôi thì đã và đang thực hiện giải pháp là sau khi reset, lấy phone của bà xã, gọi thử một cuộc gọi khi còn để máy sống! sau đó là dùng cho đến khi reset kế tiếp! hơi bị buồn một tí nhưng cũng not bad! Không hiểu do lỗi ROM hay lỗi máy? Máy của tôi là Exec.