• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.10.11 PDAVIET cho HTC UNIVERSAL

cuongking

Hi!
Qua thời gian tương đối dài dùng bản PV11 này tôi thấy độ ổn định tương đối tốt! Nhưng có một problem mà tôi đã kiểm nghiệm bị khoảng 90% đó là máy sau khi soft rest thì phone (tôi đang dùng bản PhotContacts PRO v5.06) bắt buộc phải để máy sống và gọi thử một cuôc gọi! Sau đó thì chế độ Phonecu3a máy hoạt động bình thường! Còn không làm như vậy thì có tới 90% là khi có cuộc gọi tới máy sẽ bị treo! Nếu mình không để ý thì nó cứ treo như vậy cho đến lúc hết pin! Có hôm rờ đến con máy: nóng như hòn than! không biết có bạn nào bị và giải pháp xử lý thế nào nhỉ??? Riêng tôi thì đã và đang thực hiện giải pháp là sau khi reset, lấy phone của bà xã, gọi thử một cuộc gọi khi còn để máy sống! sau đó là dùng cho đến khi reset kế tiếp! hơi bị buồn một tí nhưng cũng not bad! Không hiểu do lỗi ROM hay lỗi máy? Máy của tôi là Exec.
hồi trước em cũng bị y như bác, hình như máy bị đụng phần mềm, em HR lại cài phần mềm lại từ đầu thì hết tình trạng trên

dolphin

các a cho e hỏi là ở bản rom này e muốn hiện biểu tượng xoay màn hình thì e phải làm thể nào a ?e chỉnh ở trong registry rồi rs mà ko thấy hiện gì cả,e cảm ơn nhiều a

phuongsfc

các a cho e hỏi là ở bản rom này e muốn hiện biểu tượng xoay màn hình thì e phải làm thể nào a ?e chỉnh ở trong registry rồi rs mà ko thấy hiện gì cả,e cảm ơn nhiều a

Hi!
Hình như trong 4rum cũng có phần này rồi hay sao ấy! lần sau bạn nên tìm trước đã. Tôi gửi bạn lun đây! lâu ko dùng chẳng rõ có đúng là nó hay không! cứ thử xem thế nào!

dcn488

Em đã làm đúng rồi mà!!Em xóa hết trong Extended mà có phải đó là Storage ko? copy fai MaUpgradeUt_noid vào foder rom rồi vào BL. Nhưng máy chỉ vào được tới fần úp , nhưng một lát sao lại hiện lên từ FINISH thế là phải trở ra. em úp lần đầu chỉ cần vào BL là úp được thôi mà, các anh giúp em với em thấy mọi người úp được nên thấy thích lắm, các anh ráng giúp em với nhé!

HungUTD

Bác Quang ơi cho em hỏi bản rom v2.10.11 có hỗ trợ nghe nhạc qua tai nghe bluetooth không vậy.em dùng tai nghe nokia501

Bác Quang ơi cho em hỏi bản rom v2.10.11 có hỗ trợ nghe nhạc qua tai nghe bluetooth không vậy.em dùng tai nghe nokia501

không biết là tai nghe nokia của bạn có hổ trợ stereo ?
nhưng tui sử dụng bản rom v11 với mấy cái tai nghe trung quốc thì tốt hơn tất cả những bản rom tui đã từng cài vào máy

XuanTruong

Super V.I.P
Em đã làm đúng rồi mà!!Em xóa hết trong Extended mà có phải đó là Storage ko? copy fai MaUpgradeUt_noid vào foder rom rồi vào BL. Nhưng máy chỉ vào được tới fần úp , nhưng một lát sao lại hiện lên từ FINISH thế là phải trở ra. em úp lần đầu chỉ cần vào BL là úp được thôi mà, các anh giúp em với em thấy mọi người úp được nên thấy thích lắm, các anh ráng giúp em với nhé!

Extended và Storage đều là bộ nhớ của máy nhưng khác nhau Bạn ạ. Extended là dùng để lưu các soft mở rộng để khi HR máy sẽ tự động cài vào máy. Muốn xóa ExROM thì phải Unlock xong mới xóa được, Cũng có bản ROM đã Unlock sẵn chỉ việc vào và xóa thôi. Còn cách Up ROM Bạn sang ĐÂY nhé ManPhamQuang hướng dẫn rất chi tiết Bạn đọc kỹ và làm theo là OK thôi mà.Chúc vui!
TB: Post bài hỏi up rom ở đây là sai chủ đề rồi đó Bạn ạ!:p:p:p

Bạn sang bên NÀY nhé hỏi ở đây là sai chủ đề rồi. Không ai trả lời bên này đâu! Thân!

Chỉnh sửa cuối:

yangminchoo

Các bác cho hỏi : lúc trước tôi up rom Uni đã Unlock và sử dụng External rom để cài soft. Nay tôi muốn Up lại bản rom khác thì phần External rom có mất đi không? Có cần Unlock lại không?
Chương trình hổ trợ PV ROM Download Center của bác Kawa khi chạy thì trong ô Divice name chỉ hiện lên chử Sorry! mà không có tên dòng máy nào cả? Lúc trước đã sử dụng 1 lần rồi OK mà không hiểu sao giờ nó không chạy nữa.

linhlk

Các bác cho hỏi : lúc trước tôi up rom Uni đã Unlock và sử dụng External rom để cài soft. Nay tôi muốn Up lại bản rom khác thì phần External rom có mất đi không? Có cần Unlock lại không?
cái này còn tùy vào Rom mà bạn up nữa, giả sử bản 2.10.11 thì Man đã tích hợp sẵn pm unlock rồi thì bạn k cần làm bước này nữa,chỉ viẹc up và Extended Rom xuất hiện thôi, còn những Rom mà tác giả k tích hợp thì sau mỗi lần up thì bạn phải chạy lại unlock thôi

Chương trình hổ trợ PV ROM Download Center của bác Kawa khi chạy thì trong ô Divice name chỉ hiện lên chử Sorry! mà không có tên dòng máy nào cả? Lúc trước đã sử dụng 1 lần rồi OK mà không hiểu sao giờ nó không chạy nữa.

hiện server đang bị lỗi bạn ạ,bạn cần bản j thì bảo a e up lên cho nhé

tamhondep

Minh đã up các bản rom moi nhung thay co vai lỗi có lẽ là do mỗi máy mỗi khác.Quyet dinh dùng lại bản rom 2.10.11, moi thứ đều thay ok trừ lỗi new account mail. Co ban nao biét chỉ cho minh khắc phụ với. Cam on truoc nghe.

nhattuong

Active Member
Các bạn cho mình hỏi. Tại sao sử dụng rom v2.10.11PV mình không thể nào nghe nhạc bằng tai nghe Blue ITech r35 vậy ? có lẽ bản rom này kết nối tốt với Bluetooth chăng ? mình đã làm đủ mọi cách rồi. chỉ có một lưa chọn hoặc là handfree hoặc là wilessstrereo thì ok...không thể hoạt động hai cái cùng lúc. Mong các bạn giúp đỡ. Cám ơn mọi người
Các bạn cho mình hỏi. Tại sao sử dụng rom v2.10.11PV mình không thể nào nghe nhạc bằng tai nghe Blue ITech r35 vậy ? có lẽ bản rom này kết nối tốt với Bluetooth chăng ? mình đã làm đủ mọi cách rồi. chỉ có một lưa chọn hoặc là handfree hoặc là wilessstrereo thì ok...không thể hoạt động hai cái cùng lúc. Mong các bạn giúp đỡ. Cám ơn mọi người

tamhondep

Minh cung dung Itech r35 ma co bi gi đâu. Moi thứ chạy rất ok.Bạn lam lại thủ xem:
1. Tắt BT trên cả tai nghe va phone.(ban phải delet cái R35 trong phone di sau đó nhấn vào tai nghe cho toi khi đèn xanh chuyển sang đỏ liên tục) tắt hoàn toàn.
2. On BT tren phone truoc sau đó on tren tai nghe( cung nhấn cho toi khi đèn, xanh đỏ liên tục)
3. Search device trong phone, passkey 8888. Sau đó check vào cả hai option save lai.
4. Restart lai phone (van để BT on)
5. Restart lai tai nghe.sau khi on tai nghe máy chưa pair được ban phải nhấn them mot cai nua để pair và bạn tháy bieu tuong ket noi tren phone hien ra.
6. mở nhạc bàng Media Player thử, gọi thử
7. OK

tamhondep

Bo xung chut. Cái tai nghe BT khi off GPRS tren may van ko dung chỉ khi nào ngắt dịch vụ cua tổng đài mới dùng BT duoc.

nhattuong

Active Member
Minh cung dung Itech r35 ma co bi gi đâu. Moi thứ chạy rất ok.Bạn lam lại thủ xem:
1. Tắt BT trên cả tai nghe va phone.(ban phải delet cái R35 trong phone di sau đó nhấn vào tai nghe cho toi khi đèn xanh chuyển sang đỏ liên tục) tắt hoàn toàn.
2. On BT tren phone truoc sau đó on tren tai nghe( cung nhấn cho toi khi đèn, xanh đỏ liên tục)
3. Search device trong phone, passkey 8888. Sau đó check vào cả hai option save lai.
4. Restart lai phone (van để BT on)
5. Restart lai tai nghe.sau khi on tai nghe máy chưa pair được ban phải nhấn them mot cai nua để pair và bạn tháy bieu tuong ket noi tren phone hien ra.
6. mở nhạc bàng Media Player thử, gọi thử
7. OK
Cám ơn bạn rất nhiều. mình đã làm theo tưng bước mà bạn hướng dẫn. nhưng vẫn không connect đuợc. nếu bỏ check handfree thì nghe nhạc ok, nếu chọn cả hai (phone và nhạc) thì không được. bạn có cách nào khác không?

tamhondep

Vay chac la do cai tai nghe cua ban roi. Minh không con cach nao khac.Ban thu muon tai nghe cua nguoi khac thu lai xem sao.

TCKhanh

Bạn dùng cai này thử xem:
http://www.thienlong.org/forumvn/attachment.php?attachmentid=23470&d=1179030019

TCKhanh

Tôi đã up ROM v2.10.11PV theo đúng hướng dẫn. Exec bây giờ chạy rất nhanh, tuy nhiên có một số tồn tại, mong các Bạn chỉ cách khắc phục. (Tôi có cài spb plus 3.2 bảng mới nhất):
1) Về file .wmv : xem bằng WMP 10.3 (có sẵn trong ROM) thì bị giật hình, kể cả khi không zoom. Cắm sạc vào thì chạy tốt kể cả zoom full screen. Dùng TCPMP 0.82 cũng bị như vậy. Pin mới mua tháng 7, còn 5% thì vẫn chạy bình thường. Liệu có chai pin ? pin thiếu ampere ? xung đột soft ?
Vấn đề này đã có bạn post rồi nhưng chưa thấy câu trả lời.

2) SPB time bị font color đen trên mọi skin today, mặc dù lúc đầu có màu trắng trên skin HTC default. Hể bật 1 ứng dụng full screen thì khi tắt SPB time bị đổi màu font.

3) Bạn nào đã dùng được soft chặn cuộc gọi thì vui lòng cho biết. Tôi đã thử SmartBlock, Photo contact pro thì bị treo máy hoặc mất âm thanh; Smartfilter thì không cài được.

Cám ơn các Bạn đã đọc.
Bạn dùng PM call sms blocker là OK
http://www.thienlong.org/forumvn/attachment.php?attachmentid=21176&d=1177919972