• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.10.11 PDAVIET cho HTC UNIVERSAL

linhquangtri

Bạn thử kiểm tra lại sợi cáp kết nối xem có vấn đề gì không? nếu cáp ok thì Download lại bản Radio 1.18 khác có thể file đó lúc Down về bị lỗi chăng. Trước khi up nên HR máy nhé. Chúc thành công!

Bạn nên kiếm bản radio 1.15 rồi úp thử xem sao nha, và bạn kiếm thử sợi cáp của máy motorola V3 hoặc L6 gì củng được cắm vào thử xem sao.
thế nha. bye

XuanTruong

Super V.I.P
Cable vẫn bình thường ban truongha ạ.Up rom vô tư -hiện đang up rom gốc 02 cùng radio di kèm nhưng rom thi up dc còn radio vẫn báo lỗi 114.Mình khẳng định là kg phải lỗi phần cứng (vì tối qua nằm nghịch soft-cụ thể là cái file HTC home plug 6tab và HTC Touch Flo dc post trong phần mềm cập nhật).Xem phim thấy Ò Neo vuốt đã quá nên nghịch thử xem Exec có dc hok T_T
Bạn thử up lại bản Radio khác xem sao? Đã đến nước này thì phải thử mới biết được. Nếu HR xong sau đó thử các bản Radio mà không được thì chắc chắn bị phần cứng roài.:( Mong sao Bác k bị phần cứng. Thân!

uprom xong chạy ngon, nhưng bị bịnh sạc đầy là cháy cái đèn xanh, không mở máy lên được luôn, phải chọt lỗ reset mới mở máy lại được.
Với lại coi tivi online (qua pda.vn) thì giật giật, khi cắm sạc vào thì chạy mịn lại như thường, có nghĩa là có cắm sạc thì mịn còn rút ra thì lại giật giật.
có ai bị như tui không chỉ giúp với.
cảm ơn
Bạn bị ở cục pin rồi, pin bị hư hoặc pin kém chất lượng. Thay cục khác là hết thôi mà. Mình cũng bị như vậy và thay xong giờ ok rồi.:) Chúc vui!

khocviem

bản rom này có lỗi là Pin chạy 50% hoặc thấp hơn là tắt.Có mấy ông bảo Pin lỗi là sai bét.máy mình mới mua chả lẽ Pin lỗi , Up cho cả đứa bạn đang dùng Pin chạy hơn 3 ngày ,up bản này vào cứ 45% là tắt.
Bác Quang và các bác cook rom sửa lỗi giúp e với, chứ ko pin ko hỏng cũng thành hỏng

shogunr125

bản rom này có lỗi là Pin chạy 50% hoặc thấp hơn là tắt.Có mấy ông bảo Pin lỗi là sai bét.máy mình mới mua chả lẽ Pin lỗi , Up cho cả đứa bạn đang dùng Pin chạy hơn 3 ngày ,up bản này vào cứ 45% là tắt.
Bác Quang và các bác cook rom sửa lỗi giúp e với, chứ ko pin ko hỏng cũng thành hỏng

Bạn nên kiểm tra lại kỹ trước khi kết luận như vậy. Máy mình dùng cả tháng nay chưa hề bị tình trạng như vậy. Pin mới cũng có thể bị hư. Mình mới mua 1 viên pin dự phòng (mua ở chỗ uy tín), mới dùng chưa đc 2 tháng đã toi viên pin, mất đứt mấy trăm k... :|

khocviem

Bạn nên kiểm tra lại kỹ trước khi kết luận như vậy. Máy mình dùng cả tháng nay chưa hề bị tình trạng như vậy. Pin mới cũng có thể bị hư. Mình mới mua 1 viên pin dự phòng (mua ở chỗ uy tín), mới dùng chưa đc 2 tháng đã toi viên pin, mất đứt mấy trăm k... :|

bạn nói cũng đúng nhưng trả lẽ thay 4 viên Pin mà cũng thế thì bạn nghĩ thế nào,mình Up về bản Ivan 5 thì hết luôn

ztung

Bạn không nên nói như vậy, ng ta có ý tốt thi mới chỉ cho bạn, ng ta chỉ sai cho bạn để dc gì ????????? Mình xài qua gần 20 bản rom rồi ,không có tình trạng đó xảy ra. Chắc chắn là do cục pin của bạn mà thôi. Đã thay đến 4 cục pin rồi mà vẫn bị tình trạng đó sao bạn o trách cái tiệm mà bạn mua mà lên đây nói những câu nghe mất lòng quá vậy ????

caotung1988

bản rom nay mình dùng pin đến 1% mà máy chẳng bị tắt gì cả mà,vẫn nhận thẻ nhớ tốt... Có lẽ do pin của bạn mà thôi.

connguab

bản rom nay mình dùng pin đến 1% mà máy chẳng bị tắt gì cả mà,vẫn nhận thẻ nhớ tốt... Có lẽ do pin của bạn mà thôi.

bạn mua pin chỗ nào vậy, chỉ cho mình và mọi người biết với ?
Cảm ơn bạn nhiều nhé ! =D>

vlp

Sao ko sài được soft down rom của kawa nữa nhỉ . Cứ báo lỗi server hoài hà .

TuanQuang

Sao ko sài được soft down rom của kawa nữa nhỉ . Cứ báo lỗi server hoài hà .

có thể do lỗi mạng của bạn thôi.mình vừa thử lại thấy vẫn down đc bình thường, mặc dù hơi chậm thôi.:(

tungnofear

Cho em hỏi với các bác ời. Muốn down được phải có trên 10 bài viết ah. em la thành viên mới đăng ký T_T

shogunr125

bạn nói cũng đúng nhưng trả lẽ thay 4 viên Pin mà cũng thế thì bạn nghĩ thế nào,mình Up về bản Ivan 5 thì hết luôn

Nếu thay tới 4 viên pin mà cũng thế thì mình nghĩ là nên ... trở về với bản rom phù hợp với pin của mình (theo bạn là bản Ivan 5) :D. Bởi biết đâu bản rom của PV không phù hợp với phần cứng của máy bạn thì sao ... :-?? (điều này cũng có thể xảy ra lắm chứ). OK?

caotung1988

bạn mua pin chỗ nào vậy, chỉ cho mình và mọi người biết với ?
Cảm ơn bạn nhiều nhé ! =D>

Nhưng tớ nghĩ cũng là do từng bản rom, tại do khi tớ up một bản rom khác dùng thử thì đến 13% thì đã kô nhận thẻ nhớ nữa rồi, còn dùng bản 2.10.11 thì vô tư, có khi đến 0% vẫn còn chạy một tí rồi mới chết cơ. Có khi là cũng do phần cứng khác của máy bạn có vấn đề thôi.

caotung1988

ừ. tui dùng bản này hơn tuần rồi mà chưa thấy có vấn đề gì xảy ra cả, vẫn chạy ngon mà. Chả thấy có lỗi gì cả, chắc là do phần cứng thôi.

caotung1988

mà cho em hỏi cái. Ram quyết định đến tốc độ của máy đúng không ạ. Có một cài chương trình chạy, sau khi tắt nó trả lại ram, nhưng có vài chương trình khi dùng xong, ram mất đi, phải soft reset lại thì mới hồi phục được. Giả dụ như ram em lúc khởi động máy thì là 28mb, thường là thế, dùng một vài chương trình thì ram tụt xuống còn 9mb, dung free up ram cũng chỉ kéo 1-2mb là cùng. Mọi người biết cách nào kéo ram lên kô

Born2loveU

Member
Mình dùng bản ROM này thấy pin 0% vẫn nhận thẻ. Các bản ROM trước 5 - 10 % đã không nhận thẻ rồi. Tuy nhiên vẫn bị một lỗi (bị hôm qua) khi Tuan1412 gọi thì vẫn báo có cuộc gọi đến nhưng không nghe được, sau đó lại báo bị gọi nhỡ, rồi lại báo có cuộc gọi đến, nhưng ngay lập tức sau đó lại báo nhỡ. Nó cứ lặp đi lặp lại như vậy cho đến khi SR mới thôi. Không hiểu tại sao.

TLV

Active Member
... dùng một vài chương trình thì ram tụt xuống còn 9mb, dung free up ram cũng chỉ kéo 1-2mb là cùng. Mọi người biết cách nào kéo ram lên kô
Như vậy máy của bạn ở chế độ, mà tuy đóng 1 ứng dụng nhưng thực tế nó vẫn còn hoạt động. Bạn vào Running Programs sẽ thấy số ứng dụng chưa được đóng hết, đánh dấu và nhấn nút Stop để đóng hẳn các ứng dụng đó thì Ram sẽ phục hồi như ban đầu.

Dùng Hibernate cũng giải phóng được 2-3 mb