• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.11.15 >>> v2.11.15F (Build 18533.0.7.0) CHO HTC UNIVERSAL

DucLong

Super V.I.P
mình mới cái bản room này sáng nay, có một lỗi là pin báo 100 % từ sáng đến h, có ai bị lỗi thế này ko
cục pin của bạn tốt thật cứ như pin thạch sanh. bạn hardreset lại thử xem có hết không. nó lỗi phần báo pin đó.

minhtieu

cục pin của bạn tốt thật cứ như pin thạch sanh. bạn hardreset lại thử xem có hết không. nó lỗi phần báo pin đó.

tks bác, e nó chạy ok rồi nhưng h có một bệnh là thỉnh thoảng cho máy về chế độ bootloader thì không sync được, dòng chữ "se rial" ko chuyển thành usb, làm vài lần có lần được, trong những lần được đấy thì có lần up room, up radio được, có lần ko, có lần ko sync nữa rút cap ra thì vẫn hiện lên chữ usb chức ko phải chữ "se rial"
có phải DOC có vấn đề ko và có nên format DOC ko nhỉ

connguab

mình mới cái bản room này sáng nay, có một lỗi là pin báo 100 % từ sáng đến h, có ai bị lỗi thế này ko

Lúc trước mình cũng bị như bạn đấy, nhưng mình SR thì OK, bạn thử đi nhé !
Chúc bạn vui ! :D

tks bác, e nó chạy ok rồi nhưng h có một bệnh là thỉnh thoảng cho máy về chế độ bootloader thì không sync được, dòng chữ "se rial" ko chuyển thành usb, làm vài lần có lần được, trong những lần được đấy thì có lần up room, up radio được, có lần ko, có lần ko sync nữa rút cap ra thì vẫn hiện lên chữ usb chức ko phải chữ "se rial"

Có vẻ như vấn đề nằm ở cọng cáp hoặc cổng USB, thử một cọng cáp khác xem sao nhé bạn!

DucLong

Super V.I.P

1/nếu bạn quên không lấy sim và thẻ nhớ ra thì nó cũng bị lỗi như trên.

2/nếu lấy sim và thẻ nhớ ra mà vẫn không được thì softreset rồi làm lại là ok

Chỉnh sửa cuối:

minhtieu

tks các bác, mình thử format lại DOC, vẫn bị một số bệnh linh tinh, thỉnh thoảng về trạng thái bootloader sync lúc thì chuyển chứ seri al sang chữ USB, lúc thì vẫn giữ nguyên và thỉnh thoảng khi sync được thì lúc up room có lúc nhận được ver. có lúc ko
Hỏi ngoài lề chút nữa là cái tool để unlock CID, mình tìm mãi ko thấy, bro nào có cho mình xin với,
mình sẽ xóa ngay bài này khi giải quyết được vấn đề, sorry mod

anhchangaoden

Mọi thứ ổn hết ngoài cái Contac ra. hiển thị lung tung beng lên. lỗi Camera.Pin xạc đầy báo 100% từ sáng đến tối. :)) .
@minhtieu: format DOC rồi là sạch hết và không có lỗi gì cả. các mục đều nhận và hiển thị đầy đủ.

longcomit

Không copy và tạo mới contact được!

Mọi thứ ổn hết ngoài cái Contac ra. hiển thị lung tung beng lên. lỗi Camera.Pin xạc đầy báo 100% từ sáng đến tối. :)) .
@minhtieu: format DOC rồi là sạch hết và không có lỗi gì cả. các mục đều nhận và hiển thị đầy đủ.

Mình cũng đang gặp vấn đề với việc copy contact và tạo contact. Khi mình muốn tạo một contact (ví dụ: đồng nghiệp) thì mình copy một contact cũ ra thêm một bản, để sửa tên, số đt trên bản đó thôi. Nhưng ở ROM này mình bấm copy contact nhưng ko thấy hiện ra bản contact được copy ở đâu cả (ở các bản ROM trước, sau lệnh copy là hiện ra luôn 2 contact giống hệt nhau)!

Vấn đề nữa mình gặp là khi mình tạo New contact thì máy yêu cầu chọn contact Outlook hay SIM, mình chọn Outlook (nếu chọn SIM thì ok). Sau khi nhập đủ thông tin máy lại báo không cho lưu (save). Mình toàn phải cancel.

Nhờ bạn nào biết mách giùm.!

Cảm ơn.

minhtieu

chẳng hỉu bác nói gì về bệnh của chú ppc của mình :-?

connguab

Sau 1 thời gian sử dụng, mình phát hiện bản Rom này có 1 số lỗi :
- Thường xuyên mất sóng (K phải do Radio đâu nhé, vì mình sử dụng bản Radio này từ trước tới giờ k bị như thế này bao giờ)
- Lâu lâu có cuộc gọi đến thì bị những bệnh kỳ lạ như sau :
+ k nghe người bên kia nói gì cả, nếu có nghe thì cũng chỉ là những tiếng éo éo gì rất lạ ????
+ Máy bị treo, k đổ chuông nhưng máy thì cứ rung bần bật ????
Và còn 1 điều rất lạ k thể hiểu nổi, khi đang nghe nhạc (bất kỳ chương trình nghe nhạc nào) nếu mở thêm chương trình Camera thì tự dưng âm thanh to lên và nghe hay hơn rõ rệt ?????

lams-blu

Còn tui thì chỉnh giờ 24 không được đủ mọi cách chỉ chỉnh 12 mà thôi bạn nào biết chỉ dùm

levietcuong08

em đang up room 2.11.15Fix cho EX chạy được 38% đã hơn 2 tiếng rồi mà vẩn còn 38% . giờ em không biết làm sao nửa. mà tháo cáp ra không biết có bị gì không ???????? help help ...
rất mong Anh Em giúp đỡ

connguab

em đang up room 2.11.15Fix cho EX chạy được 38% đã hơn 2 tiếng rồi mà vẩn còn 38% . giờ em không biết làm sao nửa. mà tháo cáp ra không biết có bị gì không ???????? help help ...
rất mong Anh Em giúp đỡ

k sao đâu, lúc trước mình cũng bị như bạn đấy, mình đã gởi cho bạn bản Rom khác k bị lỗi nữa, bạn up thử xem
chúc bạn vui nha :p :p :p

linhquangtri

rất mong Anh Em giúp đỡ

Nếu không thoát ra được bạn dùng Exit Boot loader mà thoát ra

levietcuong08

cảm ơn các bác nhé. máy mình ok rồi ." hôm bửa up có lẽ do down bị lổi"..
........xin lỗi mod em không spam .....để tránh lõang bài ...xin anh xóa luôn bài em .thankyou

Lesangmd

Các pro giúp em với !
sau khi cài bản ROM 2.15 fix về , mới cài xong thấy ngon lành .Sau đó cài thêm Memmaid 2.0 . Em dùng lệnh quickclean trong đó có cả " Clean extension" thì đột nhiên bị mất "EXt ROM " !!!
Em không biết làm cách nào để lấy lại ExtROM cả !
Công toi rồi !

connguab

Các pro giúp em với !
sau khi cài bản ROM 2.15 fix về , mới cài xong thấy ngon lành .Sau đó cài thêm Memmaid 2.0 . Em dùng lệnh quickclean trong đó có cả " Clean extension" thì đột nhiên bị mất "EXt ROM " !!!
Công toi rồi !

Bạn thử HR máy xem như thế nào nhé ! :-? :-? :-?

hakkinen

Các pro giúp em với !
Công toi rồi !

Thử unlock extended ROM lại xem sao, có khi Memmaid đã can thiệp vào registry nên làm ẩn ext rom thôi. Bạn dùng file cab dưới đây nha. Cài vào máy rồi vào Programs>Accessories, chạy unlock, nó hiện ra 1 bảng thông báo, bạn chọt ok 2 lần thông báo sẽ biến mất, soft reset lại máy rồi vào File explorer kiểm tra xem. Chúc thành công!

intstuan

Em vừa Up từ bản 2.10.11 lên bản 2.11.15F có vài cảm nhận như sau:
- Bản ROM chạy nhanh, ổn định, các chức năng phone, wireless, bluetooth chạy có vẻ ổn (con của em trước thỉnh thoảng khi có cuộc gọi đến thì bị treo cứ rung bần bật), đến thời điểm này vẫn chưa thấy treo :).
Tuy nhiên bị hiện tượng như sau:
- Thi thoảng không nhận thẻ nhớ, chẳng hiểu sao khi dùng trình duyệt file Resco thì vẫn thấy Storage Card nhưng chẳng có file nào ở đấy cả -> thế là phải tháo thẻ nhớ ra lắp vào lại ổn.
Em vẫn đang test tiếp. Bác nào cho em cách giải quyết Storage card với.
Chúc mọi người vui vẻ.