• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.11.15 >>> v2.11.15F (Build 18533.0.7.0) CHO HTC UNIVERSAL

duongtran

Không phải đâu bác, em up nhiều lần lắm rồi. nhưng không hiểu sao lần này nó lại xảy ra hiện tượng này. Em hỏi bác NNC, bác ấy bảo có thể bị chết Doc, em đọc hướng dẫn fomat doc, nhưng máy em không đưa về bootloader được thì làm sao fomat được đây, bác Thanh Dat giúp được em không vậy!

holitraco

Sau mấy ngày test thấy có một lỗi sau: Máy không nhận thẻ nhớ, điều này không xẩy ra với bản 1.11

Không phải đâu bác, em up nhiều lần lắm rồi. nhưng không hiểu sao lần này nó lại xảy ra hiện tượng này. Em hỏi bác NNC, bác ấy bảo có thể bị chết Doc, em đọc hướng dẫn fomat doc, nhưng máy em không đưa về bootloader được thì làm sao fomat được đây, bác Thanh Dat giúp được em không vậy!
Trước khi up máy bạn có còn đủ pin ko vệy? Lúc Finish thì vẫn còn pin pin hả? Bây giờ bạn rút cục pin ra, lấy sạc kẹp kẹp một lúc rồi lắp vào, chọt reset xem nó có lên ko bạn?

cnvui2106

tại sao sau khi em up xong ; lần nào nó cũng hiện ra :

Enable KITL NO;
Clean Registry Hive: Yes;
Format Storage: Yes

bắt mình chọn là sao ?

chọn rồi SR lại nó lại hiện ra !!!

khắc phục sao bây giờ ?

trongtints

Rom mới này khi sử dụng phím cứng để mở tin nhắn máy rất chậm, chạy lên nhưng chưa hiển thị. Phải tắt rồi mở lại nó mới vô... Đó không biết do máy mình hay vấn đề...

TuyetKy

Rom mới này khi sử dụng phím cứng để mở tin nhắn máy rất chậm, chạy lên nhưng chưa hiển thị. Phải tắt rồi mở lại nó mới vô... Đó không biết do máy mình hay vấn đề...
Ko phải tại máy đâu, đó là vấn đề chung của mấy bản ROM mới này

connguab

mình đang dùng bản Rom này mà đâu có bị như bạn nói, mình nghĩ k phải do bản Rom đâu, bạn thử HR lại thử xem sao nhé !

cuongking

có bạn nào giống mình không nhỉ lâu lâu vô phone tự nhiên đứng máy không thể nào thoát ra được(chỉ bị đứng màn hình thui) còn máy vẫn chạy được.có ai biết cách khắc phục chỉ mình nhé...cảm ơn

duongtran

To ThanhDat:mình dãng trí quên không để ý pin, lúc up xong pin vẫn còn. Mình cũng thử tháo pin để một lúc nắp lại thử, soft reset, hard reset, bootloader tất cả đều vô vọng. Cắm xạc pin vào đèn báo xạc pin có mầu đỏ lừ khoảng 15s thì tắt. Pó tay, bác có ý kiến gì giuém không...

trongtints

mình đang dùng bản Rom này mà đâu có bị như bạn nói, mình nghĩ k phải do bản Rom đâu, bạn thử HR lại thử xem sao nhé !

Vấn đề tin nhắn chắc do bản Rom, vì mình đã HR lại rồi và cũng UP lên bản Fix luôn cũng gặp lại vấn đề mở tin nhắn khó. Có lúc phím cứng của tin nhắn cũng khó nhấn, làm mình bực quá phải SR. Còn vấn đề không biết do việc phủ sóng của nhà cung cấp hay sao, khi A nghe máy bên B-bên A vẫn nghe được bên B nhưng còn bên B thì không nghe được gì. Vấn đề này cũng thỉnh thoảng chứ không phải thường xuyên.:-?:-?:-?

Thanhha_2602

To ThanhDat:mình dãng trí quên không để ý pin, lúc up xong pin vẫn còn. Mình cũng thử tháo pin để một lúc nắp lại thử, soft reset, hard reset, bootloader tất cả đều vô vọng. Cắm xạc pin vào đèn báo xạc pin có mầu đỏ lừ khoảng 15s thì tắt. Pó tay, bác có ý kiến gì giuém không...

Theo mình chưa chắc đã là chết DOC bạn ah. nếu chết DOC thì sau khi Uprom xong, vẫn vào đc màn hình khởi động và chỉ dừng ở màn hình khởi động thôi. Bạn thử thay cục pin khác xem sao nhé, vì nếu như cắm sạc mà đèn đỏ chứ ko phải màu cam thì có nghĩa là chưa nhận Pin bạn ah. bạn thử làm như mình noí, nếu ko đc mình sẽ cùng nhau giải quyết tiếp.

không bác nào giúp được em sao? Bác ThanhDạt đi đâu rồi....
Vấn đề là bạn phải làm cho pin đầy, bằng cách sạc kẹp hoặc mượn một cục pin đầy của ai đó lắp vào xem nó có lên ko? Bởi vì khi ko vào được tới CE thì cục pin ko sạc được!

ngan

không giải nén được

các bạn giúp mình với, tải rom 2....15f về rồi nhưng không giải nén par 1 được.

TuanQuang

các bạn giúp mình với, tải rom 2....15f về rồi nhưng không giải nén par 1 được.

vậy có thể xảy ra lỗi trong quá trinh bạn down rom về rồi, bạn down lại rồi dùng winrar giải nén là đc. mọi ng vẫn làm đc mà.

duongtran

Theo mình chưa chắc đã là chết DOC bạn ah. nếu chết DOC thì sau khi Uprom xong, vẫn vào đc màn hình khởi động và chỉ dừng ở màn hình khởi động thôi. Bạn thử thay cục pin khác xem sao nhé, vì nếu như cắm sạc mà đèn đỏ chứ ko phải màu cam thì có nghĩa là chưa nhận Pin bạn ah. bạn thử làm như mình noí, nếu ko đc mình sẽ cùng nhau giải quyết tiếp.
bác Thanhha đây rồi, em dùng con T-mobile hôm trước mang đến quán của bác đây mà. Hôm đó máy em hao pin quá nên mua 01 cục pin của bác về dùng, pin của bác ngon hơn pin cũ của em nhiều. nhưng h nó lại xảy ra hiên tượng đó, chắc em phải mang ra chỗ bác thôi.

cnvui2106

các bro cho em hỏi tại sao em up rom xong
máy chạy bình thường trừ mỗi việc : tất cả các phím cứng : bàn phím , máy ảnh , tiếng.... ấn đều ko có tác dụng!!!

thế là thế nào à?