• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.11.15 >>> v2.11.15F (Build 18533.0.7.0) CHO HTC UNIVERSAL

Pdanews

Wifi bản Rom này hơi có vấn đề phải không các Pro?Mong các Pro cho nhận xét?

hiendak

Trời ơi cái Rom này nó ngốn gần sạch ram của em mất rồi.hiện tại chỉ còn 8100 KB.em đâu có cho chạy nền chương trình nào đâu nó vẫn tự tục ram.các bạn cho tôi giải pháp nha!

cicci

Hi,
please where can I find a link to download this this last release 2.11.15F.
Many thanks

connguab

Trời ơi cái Rom này nó ngốn gần sạch ram của em mất rồi.hiện tại chỉ còn 8100 KB.em đâu có cho chạy nền chương trình nào đâu nó vẫn tự tục ram.các bạn cho tôi giải pháp nha!

:-? :-? :-?
làm gì có chuyện như vậy hả bạn ???
mình up và cài nhiều chương trình nhưng lúc nào Ram cũng 25 đến 27Mb hết đó ! bạn thử up lại rom xem sao !!! :D :D :D

Chỉnh sửa cuối:

gameland

Vẫn treo, vẫn tụt ram, xem phim vẫn giật, mấy bro cho hỏi bản rom nào chạy nhanh và ổn định nhất vậy? WM5 hay WM6 cũng đc!
Mình cũng từng bị tụt từ 26.5MB còn cỡ 8MB. Dù đã tắt hết các soft và free ram!

Last edited by a moderator:

holitraco

Vẫn treo, vẫn tụt ram, xem phim vẫn giật, mấy bro cho hỏi bản rom nào chạy nhanh và ổn định nhất vậy? WM5 hay WM6 cũng đc!
Bản này mình mới up từ sáng, không thấy treo máy như bạn, nó chỉ xẩy ra hiện tượng thỉng thoảng máy mất sóng khi có người gọi đến ( đang dùng radio 1.18 ). Xem phim bởi TCPM thì ok, không giật gì cả. Tuy nhiên có lỗi thỉnh thoảng không nhận thẻ nhớ và khi mình ấn vào start trên màn hình không truy xuất được, dùng phím cứng thì được. Màn hình mở ra gập lại nút YES không hoạt động được.
Kinh nghiệm của mình và dùng con Exec của mình thì bản 1.11.PV vẫn là bản tốt nhất.

tuancao85

cái TCPMP trong Rom này tại sao không chuyển qua chế độ landscpe được nhỉ,cứ mỗi lần bật lên là nó tự động làm màn hình chuyển sang chế độ Potrait?????đã option TCPMP nhưng không tác dụng.

PhamQuang

Manager

Nếu không:

- Chơi nhạc hoặc coi phim trên WMP
- Truy cập NET qua GPRS hay WiFi
- Chạy các soft

Thì máy không thể tự tụt RAM như bạn nói được đâu.

Để hồi RAM chúng ta có công cụ pBar 1.5 (tích hợp kèm) để thoát nhanh các soft không cần chạy là ổn.

HungUTD

bản rom này ram có hơi tụt chút xíu,bật wifi lúc được lúc không,gét nhất là không nghe được nhạc A2DP...
theo các bạn cho mình xin một chút ý kiến nhé

gameland

Bản này mình mới up từ sáng, không thấy treo máy như bạn, nó chỉ xẩy ra hiện tượng thỉng thoảng máy mất sóng khi có người gọi đến ( đang dùng radio 1.18 ). Xem phim bởi TCPM thì ok, không giật gì cả. Tuy nhiên có lỗi thỉnh thoảng không nhận thẻ nhớ và khi mình ấn vào start trên màn hình không truy xuất được, dùng phím cứng thì được. Màn hình mở ra gập lại nút YES không hoạt động được.
Kinh nghiệm của mình và dùng con Exec của mình thì bản 1.11.PV vẫn là bản tốt nhất.

Xem phim giật ở đây là khi xem trực tuyến kìa, Phim cỡ 500kbps là giật, bản 2.11.10 của nncuong thì vẫn xem tốt. Chắc mình chuyển xuống 2005 dùng lại wá!

hiendak

Bác PhamQuang ơi!làm sao cho danh bạ trong sim không còn hiện trên danh bạ máy nhỉ máy nhỉ?Rom trước của bác không bị như vậy mà.

hongduc13

Bác PhamQuang ơi!làm sao cho danh bạ trong sim không còn hiện trên danh bạ máy nhỉ máy nhỉ?Rom trước của bác không bị như vậy mà.

Điều này bạn có thể qua box thảo luận về Registry để xem, hoặc có thể cài SK Tools sau đó vào mục Tune Up > Chọn tab Phone Edition > Chọn Show SIM Items > Sau đó chọn Y hay N là tùy bạn

Còn SK Tool kiếm ở đâu thì bạn có thể vào DS để lấy về.

Về bản ROM này thì mình có một vài nhận xét như sau:
+ Tốc độ được cải thiện đáng kể, nhưng chỉ nhỉnh hơn bản 2.11.14 tý xiu thôi, nếu không tính chi ly thì coi như bằng nhau (lúc chưa cài soft gì cả)
+ Thứ 2 do sài Pin lô nên không dám bàn về độ hao pin, nhưng nếu sài như mình chỉ nghe gọi, nhắn tin, lâu lâu mở lên xem cái này cái kia một tý. Thì pin sài được 2 ngày. Mình có nghe nhạc = Pocket Player (1h30) chỉ hao 10% pin (trên đường đi làm về)
+ Thứ 3, không còn hiện tượng treo máy không hiểu lý do, và RAM ít tụt hơn, kể ra như vậy cũng là một bản ROM khá hoàn chỉnh.
+ Đã thanks bác Mobifuns 2 lần nhưng cũng mạn phép một lần nữa cám ơn sự cống hiến của bác cho những người chỉ dùng ROM chứ không biêt Cook ROM như mình.

hiendak

Hôm nay mình dùng WIFI vô trang pda.vn xem tivi bằng chương trình WMP nhưng chỉ nghe tiếng mà không có hình(màn hình chỉ một màu đen) sao lạ vậy nhỉ?

hlp

Cho e hỏi 1 chút...e úp bản này lên ..nhưng ko thấy ct comm Mannager để quản lí bluetooth hay wifi...bản này ko tích hợp ạ?...nếu thế có ct commanager ko ạ...để e cài...e quen dùng cái đó thấy tiện....:(

TuanQuang

Cho e hỏi 1 chút...e úp bản này lên ..nhưng ko thấy ct comm Mannager để quản lí bluetooth hay wifi...bản này ko tích hợp ạ?...nếu thế có ct commanager ko ạ...để e cài...e quen dùng cái đó thấy tiện....:(

Để thấy comanager bạn vào trong Windows lôi nó ra là đc mà.

duongtran

có bác nào o đó không, giúp em với... em dung T-mobile Pro, em up room xong, thấy báo finish. tháo cáp chọt reset xong chẳng thấy biểu hiện gì, màn hình đen thui, không thể nào khởi động trở lại được....