• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.11.15 >>> v2.11.15F (Build 18533.0.7.0) CHO HTC UNIVERSAL

hoangduc10

down về giải nén bị lỗi!

Bạn thử lại xem. Nhốt cả part 1 và part 2 vào cùng 1 thư mục rồi tiến hành giải nén từ part 1.
Em đã test 1 ngày và thấy: Đây là bản ROM tốt, sau khi cài full soft tốc độ vẫn rất cao. RAM giải phóng nhanh và đặc biệt không bị trễ khi thực hiện cuộc gọi. Nhưng thỉnh thoảng lại bị lỗi khi truy xuất dữ liệu từ thẻ nhớ. Các MOD fix lỗi này nha!=D>=D>=D>

HungUTD

Bản rom này chạy khá ổn nhưng không hiểu sao em bật bluetooth lên gủi môt file nhưng không nhận ,em làm nhiều lần rổi vẫn bị ,...có ai bị như thế này chưa ,xin chỉ giúp...!
Còn các cái khác em đang test xin có ý kiến sau.
Cám ơn MOBIFUNS với bản rom thật có ích...

Bản rom này chạy khá ổn nhưng không hiểu sao em bật bluetooth lên gủi môt file nhưng không nhận ,em làm nhiều lần rổi vẫn bị ,...có ai bị như thế này chưa ,xin chỉ giúp...!
Còn các cái khác em đang test xin có ý kiến sau.
Cám ơn MOBIFUNS với bản rom thật có ích...

Bạn kiểm tra lại trong Receive all incoming beam đã được chek chưa vậy?

phuongsfc

Hi!
Sau một ngày thử ROM này tôi thấy bệnh sau khi SR xong vẫn phải làm thêm động tác là để máy ON, nhận một cuộc gọi! rồi sau đó mới dùng được! bằng không thì nếu bạn SR xong, tắt máy, gập lại và thử nhận cuộc gọi: kiểu gì cũng bị treo máy khi co cuộc gọi. Bệnh này bản 14 cũng bị.

Kojiro

Super V.I.P
Bản Rom này mình đã gặp phải 1 lỗi cũng khá quan trọng đó là không thể nghe nhạc bằng tai nghe BT bằng phần mềm BlueMusic được vì những bản Rom khác đều xử dụng được cả.Không biết có bạn nào đã gặp như mình không.Đành phải quay về sử dụng lại bản 14 vậy.

linhquangtri

:-? :-? :-?
mình cũng bị như vậy, đã check trong Receive all incoming beam nhưng vẫn k được, hic hic....:-?? :-?? :-??

anh kiểm tra lại đi, anh bật nút Been trong cmd nua mới được, nếu chi bật BT thì không dc đâu. bye

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Vừa up bản này xong tối qua, muộn quá phải đi ngủ, sáng sơm dậy thử quay phone tu máy để bàn tại nhà, treo luôn, ớn quá lại phải quay lại bản khác vậy. Không biết có bác nào bị vậy chưa ?

Nếu pin của bạn không phải là pin zin thì việc treo máy không có gì phải bàn cãi :D:D:D. Pin lô hay bị tình trạng treo máy khi xạc qua đêm đó. Thân!!!

hiendak

sau khi uprom máy chạy nhanh hơn tuy nhiên khi cắm vào pc để copy dữ liệu thì đúng 10' sau máy ppc treo luôn,máy tự động softreset.xin ý kiến cấp trên giải quyết giúp...

PhamQuang

Manager
Test ROM mà các bạn toàn phản ánh các tiểu tiết đâu đâu, khó hiểu quá !!!

Để xem ROM có tốt và ổn hay không, cần test các tiêu chuẩn sau:

- Chức năng Phone, nghe và gọi có ổn định hay không?
- Hỗ trợ các chức năng kết nối: WiFi, GPRS, Bluetooth,... có ổn không?
- Hỗ trợ các ứng dụng thế nào?

ROM được Build với các máy chuẩn HTC, PIN xịn, chứ không vì mấy cục PIN "lô" mà nhận xét về ROM được. :D

Không KTV nào có thể Build ROM cho các máy sản xuất không rõ nguồn gốc và PIN lởm được đâu. :D :D :D

ltrhai

Nếu pin của bạn không phải là pin zin thì việc treo máy không có gì phải bàn cãi :D:D:D. Pin lô hay bị tình trạng treo máy khi xạc qua đêm đó. Thân!!!
Đâu có nói tới pin gì đâu bạn, tôi muốn nói đến tình trạng hoạt động của tính năng phone cơ mà. Một vài lần (với cả các bản trước) nếu bị treo như vậy mà không biết thì rất nguy hiểm vì khi rờ vào máy nóng ran như là bị chập gì đó bên trong.

dcn488

Bản 2.11.15F Em test từ hôm qua tới giờ vẫn ok mà! Không biết các bác bị sao nữa:-?:O.Thanks bác mobifuns nhiều nha

hiendak

Ôi bác PhamQuang hơi nặng nời với em quá nhá.em đã tìm ra nguyên nhân máy treo rồi,chẳng phải do pin dỏm hay do máy đâu.mà nguyên nhân từ cái thẻ SD của em bị có vấn đề thôi.em đã test tấc cả các điều bác nói rồi.Rom rất ổn.bạn nào hay bị treo máy thì chú ý vào cái thẻ nhớ nữa nhá.không khéo bị bác PhamQuang sạc cho một trận đấy!hi hi hi...

gameland

Bản này xem phim trực tuyến bị giật hình (ko phải do đường truyền) còn bản 2.11.10 của nncuong xem rất ổn.
Bản này tụt ram kinh wá. Nhiều khi tụt xuống dưới 10mb sau 1 ngày sử dụng ko reset, dù có free ram cũng đc 1 đến 2mb là cùng. Của nncuong ram ổn hơn.
Wifi nhiều lúc đơ luôn ko mở đc, phải reset lại. Tiến bộ hơn ở chỗ WPA
Pin tốt, mình đang xài pin dày. Cũng chẳng thấy đụng gì cả. Xài tới 1% bình thường.
Lâu lâu bị treo phải reset lại
Phone tốt, mình dùng radio 1.11
Lâu lâu màn hình today trắng bóc ko còn cái gì, phải reset lại.

Cảm nhận ban đầu mới đc như thế thôi!

sindbad

Hi Everyone,
Thanks to PDAVIET and other guys, including N. N. Coung for doing such a great job! :)
Thanks to Mobifuns and Pham Quang for their excellent work! :)
sindbad the sailor!

Last edited by a moderator:

Pdanews

Cho mình hỏi vì sao khi up bản Rom này khi gặp màn hình lại và khi có cuộc gọi tới thì nếu nhận bằng nút yes ờ ngoài thì không thể nghe được.Chỉ nghe được khi mở màng hình ra ngoài.Mong các bạn giúp dùm mình.Thanks.

ltrhai

Cho mình hỏi vì sao khi up bản Rom này khi gặp màn hình lại và khi có cuộc gọi tới thì nếu nhận bằng nút yes ờ ngoài thì không thể nghe được.Chỉ nghe được khi mở màng hình ra ngoài.Mong các bạn giúp dùm mình.Thanks.

Đây cũng là vấn đề tôi đang quan tâm, đó chính là hiện tượng treo máy khi có cuộc gọi đến thỉnh thoảng hay xảy ra ở một số bản rom hiện nay trong đó tôi cũng đã bị khi dùng thử bản rom này. nguy hơn là khi ta không biết máy sẽ trong tình trạng này nóng ran cho tói khi hết điện mới tắt. Không biết có ai gặp vậy nữa không, mong rằng các chuyên gia build rom cho thêm ý kiến.

anhhq

bản ROM này hay bị treo máy quá, tự nhiên máy cứng đơ, phải reset lại, một ngày cũng phải 2 lần :D

connguab

bản ROM này hay bị treo máy quá, tự nhiên máy cứng đơ, phải reset lại, một ngày cũng phải 2 lần :D

:-? :-? :-?
mình cũng đang dùng bản Rom này nhưng chưa bị treo máy lần nào, khi up Rom xong bạn có HR máy k ??? :-?? :-?? :-??