• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.15.16 CHO HTC UNIVERSAL (Mobifuns)

connguab

sao khi up bản rom này xong , mình dùng pimbackup để restore lại danh bạ và tin nhắn , bắt đầu thực hiện thì nó vẫn báo là tin nhắn có 200 tin, nhưng khi hoàn thành kiểm tra lại thì hỡi ơi danh bạ thì vẫn đầy đủ mà tin nhắn thì k có 1 tin nào luôn, có ai biết chỉ mình khắc phục với ????

nghinguyen

có bro nào tét thử wifi + BT chưa vậy. Máy của mình thỉnh thoảng ko nhận thẻ nhớ. Có bro nào biết cách khắc phục ko?Với lại bản ROM này hình như là hao pin thì phải. từ sáng đến 14h giờ mà hết 20%(em xài pin đôi loại 3200mAh).
Àh wên nữa có cách nào gom cái extent ROM cho nó vô storegrage dc ko vậy. Để 10M mà ko làm gì hết

benhtamthan

Không Down. được là vì bạn ít nhấn Thanks quá đây mà. :D
57 lượt tải có hơn 10 lượt thanks, sẽ hơn 40 chục máy bị Stuck cho mà coi. :D
Tích cực ủng hộ động viên tác giả Build ROM sẽ "thuận chèo mát mái" thôi mà. :))

Lưu ý là Link tải tốt và nhanh đó.
Chả thấy nhận xét gì về ROM cả, chỉ thấy về Down thôi. Buồn !!! :-??

Đang hí ha hí hửng xài cái rom của Bác Cường, và mong đợi Rom mới có FD để mà vọc liền có cái rom của Bác.... Ha ha ha.... vọc xong là cho ý kiến liền á....

Thanks Bác MOBIFUNS nhiều lần lun.... hôn hai cái lun nè... chút chút..

Đúng như mong đởi đến giờ này không có lỗi nhiều chỉ mỗi nỗi là ram hơi hơi ít một chút nhưng bù lại là khả năng phục hồi ram tốt...

Một lần nữa cảm ơn Bác Mobifuns

Chỉnh sửa cuối:

trongtints

Rom chạy mướt lắm-theo quán tính thì không nhanh,đôi khi còn đứng chương trình ít giây mới thoáng được. Tối hôm qua khi Up xong máy chạy vài chương trình,cố gắng mở file world để đăng ký Lịch Phù Đổng nhấn nhấn hồi treo máy cứng luôn. Trưa này để máy trong túi chạy công việc xong lấy máy ra máy bị mất nguồn,phải tháo pin ra rồi gắn lại mới được. Ram khá ổn định.

thaoit

Máy mình la G3 vẫn up đươc .
Bản rom nay rất tốt ít bị treo máy . BT k được , chưa thử wifi . thẻ nhớ thỉnh thoảng k nhận .

HungUTD

sao bản rom này down về khó quá vậy được khỏang 87% là đứng luôn không thể down được nữa.

linhhong

Đã thử xong mọi kết nối OK! Nhưng chỉ bị lỗi như mọi bản khác nghe nhạc bằng tai nghe bluetooth cà giựt cà tàn! Thua 05 nhiều!!! (Chỉ 01 tội này thôi)

dcn488

cảm nhận sau khi úp là: Ram tuột nhiều ( còn khoảng 18m ) một số phím cứng ko sd được ( chỉ có phím camera là ok) .Còn vấn đề kết nối thì tốt, pin em đang tets sẻ báo cáo sau:p. Còn vấn đề khó tải một lát nữa em sẽ úp lên cho các bác nào chưa tải được nha.
Và click đây luôn nha các bạn: http://www.4shared.com/file/32185618/97553928/UNI_ROM_21516_PDAVIET.html
em chỉ biết trang này thôi mong các bác thông cảm nha

Chỉnh sửa cuối:

cash2104

RAM vậy là ổn định rồi !. Hôm qua giờ thấy có lỗi sau, chỉ liên quan đến Phone thôi !.

Khi ụp nắp máy xuống, thì về phone bị một số lỗi : Khi có người gọi đến, treo máy hoặc nhấn nút nghe xong không nghe thấy gì, mở nắp máy ra xem, thấy mất sóng rồi :d !.

Còn lại tất cả các vấn đề khác đều rất tốt !. Khi mở nắp máy, xoay lên dùng thì chức năng Phone tốt !.

Nói chung, ROM này tuyệt vời nhất đến thời điểm hiện nay !. Nhanh, ổn định !. Thanks mobifuns rất nhiều !.

PhamQuang

Manager
Để định các chức năng cho phím cứng đâu có gì khó khăn đâu các bạn?
Đã nhiều lần đưa CAB file lên để cài, các bạn sao ko sử dụng?

lams-blu

Sau khi up bản rom được 1 ngày nhận thấy bản rom chạy rất nhanh và ổn ít hao pin. tuy nhiên có 1 lần khi có cuộc gọi đến đổ chuông và rung bấm nút xanh để nghe không được rung mải. chọt đích 1 phát hết rung mở máy ra thì không báo có cuộc gọi đến. chỉ có 1 lần mà thôi từ đó về sau không có. cám ơn mobfuns đả làm một bản rom tốt cho anh em sử dụng

trongtints

Giờ sử dụng thấy Sóng yếu hơn bản Rom gốc của Mamach. Gọi trình đơn Start/Settings lên chậm và Nghe cuộc gọi giọng nói bên kia hơi nhỏ.:-?:-?:-?

cash2104

Đúng là nghe điện thoại bên kia hơi nhỏ thật !. Nhưng chậm thì không, ROM chạy nhanh lắm mà bạn, đôi khi bị khựng lại vậy thôi !.

trongtints

Mình đang UpLoad lên để cho các pác nào Down khó có mà share.! Chút nữa đưa Link lên sau...khi Down các pác Thanks mình một cái để có tiền mua đồ nhé....Thanks nhiều.!
Và đây là Link: http://www.mediafire.com/?3ueyn2wzd1m
Tốc độ khoảng 85Kbps

Chỉnh sửa cuối:

dcn488

Tiếng đàm thoại đâu có nhỏ bạn! Chắc lúc vừa úp xong các bạn ko chỉnh cái volume lớn lên đó mà, chỉ cần chỉnh lại là xong nha các bạn.
Pm: bác Quang ơi cái file nằm ở đâu vậy bác? Bác cho em xin cái đương dẫn của nó luôn nha bác. Thanks bác nhiều

trongtints

Tiếng đàm thoại đâu có nhỏ bạn! Chắc lúc vừa úp xong các bạn ko chỉnh cái volume lớn lên đó mà, chỉ cần chỉnh lại là xong nha các bạn.
Pm: bác Quang ơi cái file nằm ở đâu vậy bác? Bác cho em xin cái đương dẫn của nó luôn nha bác. Thanks bác nhiều

Khi Up Rom xong bạn chỉnh Loa cho lớn lên, rồi khi gọi đi bạn cũng chọn loa và chỉnh lớn lên chứ gì...Mình nói Loa nhỏ là vì mình đã chỉnh các thứ đó rồi nhưng nó vẫn nhỏ.

cash2104

Có mình nè :d !. Mình cũng bị vấn đề này từ bản 15F đến bản này :( !. Buồn !. Nhưng ROM chạy tốt quá nên đành kết nối qua GPRS để Update thôi !.