• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.15.16 CHO HTC UNIVERSAL (Mobifuns)

lams-blu

Help me sao mình up xong man hinh cứ tối thui vậy.Ko reset dc,chỉ cho hard reset và đưa về bootloader là dc,máy vẫn ko có động tĩnh gi cưu với

Không sao đâu đó là kỷ thuật của mobifuns đó. cứ để nguyên như vậy up thêm lần thứ 2 sẻ khỏi thôi. Xuan trường bảo dùng exit boloatdow không ra đâu. nguyên nhân là bạn không THANK mobifuns đó

linhquangtri

Chời ơi mấy anh nói gì mà khổ thế. Không phải Mobifuns có ý như vậy đâu, mục đích của Mobifuns củng để phục vụ cho anh em thôi mấy anh đừng hiểu nhầm, Nhưng ta là con người Việt nam mà "ăn quả nhớ người trồng cây" cho nên sau khi download phải nhấn thank nghe.

cash2104

:) !. Tối hôm uqa không ngủ được, rãnh rồi nên Up tất cả các ROM mới ra trong mấy ngày nay, từ của Ranju cho đến IVAN V3.9, V4 !. Nhưng đều không nhận thấy khác biệt, và vẫn chưa bằng của Mobifuns được !.

Thứ nhất, ROM của Ranju tuy RAM rất nhiều (Chạy Connact và SMS RAM vẫn còn 29MB), nhưng hoạt động không được thông suốt, hay khựng lại giữa chừng, và tích hợp nhiều soft không hay !.

Thứ hai, ROM của IVAN hầu như không thấy khác biệt giữa bản V3 !. Và các Menu bật tương đối chậm, làm việc cũng hay bị khựng lại, và bị treo nữa. Test 1 tiếng đồng hồ, cái mới 2 ứng dụng cơ bản đã treo ngay hai lần !. Nhưng kết nối Wifi và hỗ trợ SDHC rất tốt !.

Nói chung, thời điểm hiện tại, ROM của Mobifuns là bản ROM tốt nhất cho Uni hiện nay !. Thanks Mobifuns nhiều !.

maximum

Không sao đâu đó là kỷ thuật của mobifuns đó. cứ để nguyên như vậy up thêm lần thứ 2 sẻ khỏi thôi. Xuan trường bảo dùng exit boloatdow không ra đâu. nguyên nhân là bạn không THANK mobifuns đó

sạc tôi đâu có phải thành viên mới đâu mà ko biết thank trc khi down thế mà vẫn bị:( ,thử up 3 lần luôn.Nhưng ko sao minh đã sử lý dc :D thank

Lesangmd

Sao bản ROM này mod Phạm Quang không tích hợp thêm pBar 1.5 vậy bác !
Em up ROM xong thấy chạy ngon lành , phải cái CAMERA không hiểu tại sao rất chậm !
Em thấy trong bản ROM của Memaich 2.15.00 CAMERA chạy nhanh lắm , cả quá trình khởi động và chụp ảnh chỉ mất khoảng vài giây , nhưng trong bản build này thì có khi phải chờ đến 1 phút !

Con người iu của em nó bực vì phải nhe răng cười hàng phút mà cái Mobile của em nó cứ "đơ" hoài . Huhu kíu em với các bác !

hakkinen

Sao bản ROM này mod Phạm Quang không tích hợp thêm pBar 1.5 vậy bác !
Em up ROM xong thấy chạy ngon lành , phải cái CAMERA không hiểu tại sao rất chậm !
Em thấy trong bản ROM của Memaich 2.15.00 CAMERA chạy nhanh lắm , cả quá trình khởi động và chụp ảnh chỉ mất khoảng vài giây , nhưng trong bản build này thì có khi phải chờ đến 1 phút !

Con người iu của em nó bực vì phải nhe răng cười hàng phút mà cái Mobile của em nó cứ "đơ" hoài . Huhu kíu em với các bác !
Dùng Cool Camera đi bạn, cho chất lượng ảnh tốt hơn bình thường đó (ảnh chụp xong dung lượng cỡ 1Mb), mà chế độ flash của nó khi chụp mới nháy chứ k như camera nguyên bản (cái này mình thấy pro hơn :D). Bạn có thể quay video ở độ phân giải 640x480, thậm chí là 1280x1024 nữa (nhưng ở độ phân giải này thì giật tưng :D). Nói chung mình thấy chụp ảnh hay quay bằng thằng này chất lượng cải thiện rõ rệt. Bạn nhớ chỉnh chất lượng lên max trong phần Setting. Mà quan trọng nó hợp với tiêu chí của bạn là NHANH (đặt nó vào phím camera) :D Mình đã thử rất nhiều bản Cool camera trên Uni nhưng có mỗi bản này là k bị lỗi (các bản khác sau khi chỉnh 1 vài cái trong setting màn hình đâm ra bị kẻ sọc, k dùng được). Ah thêm nữa là phần mềm này dùng PPC làm WC để chat cũng được đó.
Pbar 1.5 thì bạn copy vào máy là ok thôi mà, cần gì phải tích hợp sẵn đâu. Chúc vui!

Chỉnh sửa cuối:

nncuong

Administrator
Tình hình là pBar 1.5 phiên bản tiếng Việt có 1 lỗi nhỏ là hay thoát tất cả ra màn hình gốc, nguyên nhân do mở rộng phạm vi của popup button. Bản 1.5.3 đã được chỉnh sửa và tích hợp trong bản ROM mới 2.16.06 hoặc các bạn lấy ở đây

pvhunggalaxy

mình up ngon lành và đã dùng được 1 hôm, cảm giác bản này cũng như mọi người rất tốt và ổn định hơn các bản rom khác và đang test tiếp, chỉ có một chỗ là mình dùng pim backup để restore lại thì danh bạ và tin nhắn vẫn báo bình thường nhưng tin nhắn mở ra thì rỗng chả có cái nào cả. còn moị cái đều ổn thanks Mobifuns nhiều.

linhquangtri

Tình hình là pBar 1.5 phiên bản tiếng Việt có 1 lỗi nhỏ là hay thoát tất cả ra màn hình gốc, nguyên nhân do mở rộng phạm vi của popup button. Bản 1.5.3 đã được chỉnh sửa và tích hợp trong bản ROM mới 2.16.06 hoặc các bạn lấy ở đây

Anh nè thế ROM 2.16.06 chừng nào có vậy anh

hobicom

User và pass em vẫn để là PDAVIET và pdaviet mà anh !. Nãy giờ mấy lần đều không load được !.

Bác vào đây mà download nếu kg được thì xem lại mạng nhé

http://www.hobivn.com/upload/UNI_ROM_2.15.16_PDAVIET.rar

Đã test qua up nhanh không có gì mới lắm tôi dùng Exec đã lâu có nhiều bản rom và radio cùng các phần mềm nếu bác nào cần thì PM tôi up lên hosting của tôi cho download cực nhanh:-?

Last edited by a moderator:

nghinguyen

hi bác hobicom
bác cho em file WM2005 cua Uni dc ko? E muốn giữ lại 1 bản để dành khi cần khì down xuống. Thanks

Tmolile

ROM này mình chạy hay bị treo máy wa. Cai Keyboard của Lingvosoft vào không chạy được, mỗi lần gọi nó bị treo máy luôn. Bluetooth tốt (mình dùng với ericson và Samsung) nhưng Wifi lúc được, lúc không, nhất là mở Wifi từ Comm Manager. Backup Pim không bị lỗi, vẫn trả lại đầy đủ Messaging. Bác nào có cách xử lý cái Wifi, Keyboard Lingvosoft chỉ mình vơi.
À, xin hỏi các bác thêm 1 cái nữa, từ bản 15.14 đến bản này, mỗi khi HR đến cái đoạn Align Screen thì mình chọc nó cứ chạy đi chạy lại hoài, có khi phải đén vài chục lần cũng không được lại phải chọc HR lại nữa, máy mình có bị sao không hả các bác (mình đã bỏ cả miếng dán màn hình rồi vẫn bị).?

trongtints

Máy mình Up Rom này có hiện tượng thường hay bị mất nguồn,phải tháo pin ra rồi mở nguồn lại mới được. Có ai giống như mình không nhỉ.!

cuongking

đúng room này rất hay treo máy, ram phục hồi chậm, lâu lâu máy tự động reset lại, và đặc biệt khi vô WinMedia chạy rất chậm.mình chỉ nêu nhược điểm thui ^^

dcn488

Nhiều khi bạn cài pm bị đụng đấy , mình sd bản này có bị sao đâu:O:O,bạn thử xem lại sao nhé

Tmolile

Đã up ROM lại thêm lần nữa, vẫn bị lỗi Wifi, cụ thể, bật Wifi lên chạy 1 hồi hỏi connect mạng rồi tắt wifi luôn, bật lần nữa mới chạy tiêp nhưng kết nối lúc được, lúc không. Đặc biệt, khi bật Wifi bằng menu Comm Manager từ lần thứ 2 trở đi nó cứ lì ra, không bật được, phải bật bằng biểu tượng ở cạnh cột sóng.

connguab

ROM này đúng là rất hay treo máy, ram phục hồi chậm, lâu lâu máy tự động reset lại !!! PimBackup và ClearTemp khi sử dụng trong bản Rom này thì bị lỗi !
A Mobifuns ơi ! Chắc a đang làm bản 2.15.16 FIX hay bản Rom 2.15.17 cho mọi người phải k a ???
Nóng lòng quá đi, thay mặt mọi người trong diễn đàn PDAVIET, cảm ơn a thật nhiều nha !