• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.15.16 CHO HTC UNIVERSAL (Mobifuns)

connguab

Có thể lần này mình bị lạc đề, k biết có bị các mod xóa k nữa nhưng mình vẫn phải nói vẫn cứ nói :
Cảm ơn bác PhamQuang, anh Mobifuns, a nncuong, các anh chị và nhóm buid Rom..... nhiều nhiều lắm đã tạo cho mình và mọi người 1 sân chơi thật bổ ích và lý thú !!!
Chúc mọi người Giáng sinh vui vẻ và hạnh phúc bên người thân và bạn bè !

djtrungkien

mình mới up đang sử dụng bản này có ý kiến sau: độ tương thích phần mềm kém điển hình như cài Cleartemp kích chạy treo máy,Slide2UnlockPro cài ko được,...

nthanhtrung_a

Lâu rồi hôm nay mới có cơ hội vào diễn đàn, thấy có Rom mới mừng quá. Không biết có khắc phục được phần Pin ko ? Dùng bản 2.11.15 PV cứ toàn bị tắt máy khi Pin còn 20%. Cứ tưởng Pin bị tiêu, làm mua cục Pin Zin mới hix hix. Hi vọng bản này ok ?
Thanks các bác rất nhiều.

binhmogas

bản rom thì ok nhưng ko biết tại sao mà ram ko khôi phục lại khi e thoát ra khỏi chương trình. e dùng nhiều rom rồi nhưng cũng vậy. tại sao vậy mấy bác giúp e với!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
bản rom thì ok nhưng ko biết tại sao mà ram ko khôi phục lại khi e thoát ra khỏi chương trình. e dùng nhiều rom rồi nhưng cũng vậy. tại sao vậy mấy bác giúp e với!

Thường khi chạy PM máy sẽ bị tụt ram và khi mình thoát chương trình chạy máy cũng sẽ có phục hồi ram nhưng không nhiều bạn cũng có thể sử dụng PM để phục hồi ram bạn thử Oxios Hibernate đi mình thấy cũng OK đó. Thân!!!

thuytrans

Thường khi chạy PM máy sẽ bị tụt ram và khi mình thoát chương trình chạy máy cũng sẽ có phục hồi ram nhưng không nhiều bạn cũng có thể sử dụng PM để phục hồi ram bạn thử Oxios Hibernate đi mình thấy cũng OK đó. Thân!!!

Bản này mình cũng chạy thử 1 tuần, nhìn chung tương đối tốt. Chỉ có điều ở máy mình hay thấy bị khởi động lại lắm. Không biết các bác có bị không?

hcm

Bác nào có cái HTC cho VGA giống ảnh của bác Mobifuns thì send e cái.
E tìm mãi trên PDAViet mà ko thấy

nick: huycoi5

hcm

Bác nào có cái HTC cho VGA giống ảnh của bác Mobifuns thì send e cái.
E tìm mãi trên PDAViet mà ko thấy

nick: huycoi5

binhmogas

bây gio là pin trước em sài rom 2.10 PV thì pin còn20% tắt máy, nay thì 39% tắt. mấy bác test thử có phải vậy k? hay tại pin em "bốc hơi" trong 24h

djtrungkien

bây gio là pin trước em sài rom 2.10 PV thì pin còn20% tắt máy, nay thì 39% tắt. mấy bác test thử có phải vậy k? hay tại pin em "bốc hơi" trong 24h

vậy chính xác là pin của bạn đã bị chai dần theo năm tháng đó bạn à!trong đó những bản WIN 6 cũng góp phần ko nhỏ vào việc đó đâu

XuanTruong

Super V.I.P

nhưng trong 24h mà chay như vậy thì k phục chúc nào!

Bạn thử mượn cục pin khác thay vào xem sao? Theo Mình thì pin của Bạn chai rồi đó, không phải tại bản Rom đâu vì Mình đã dùng bản Rom này rồi mà! 24 giờ như Bạn là nhiều đấy cách đây mấy tháng pin Zin của Mình chỉ dùng được 8 giờ là tèo rồi, khi tèo máy báo vẫn còn 75% pin đấy, mua cục pin mới gắn vào chạy tít mù luôn. Máy Bạn báo 39% thấm tháp gì! Chúc vui!;;)

hakkinen

ROM này có driver SDHC sẵn k các bác nhỉ? Ở VN đã có ai dùng thẻ SD 16Gb cho Exec chưa ấy nhỉ? :D

HungUTD

ROM này có driver SDHC sẵn k các bác nhỉ? Ở VN đã có ai dùng thẻ SD 16Gb cho Exec chưa ấy nhỉ? :D

hê hê hê...hic !
em có cái thẻ 16Gb SDHC do thằng em ở bên anh gủi về cùng với cái máy ảnh, và em dùng thử cho EXEC rồi hi hi kết quả là treo máy luôn, phải rút ra rồi RS .....kết luận là thẻ 16Gb không dùng được cho EXEC...

hakkinen

hê hê hê...hic !
em có cái thẻ 16Gb SDHC do thằng em ở bên anh gủi về cùng với cái máy ảnh, và em dùng thử cho EXEC rồi hi hi kết quả là treo máy luôn, phải rút ra rồi RS .....kết luận là thẻ 16Gb không dùng được cho EXEC...

Có bản ROM dùng được thẻ 16Gb cho EXEC đó bạn ạ, qua bên xda-developers tham khảo xem. Họ dùng thẻ Patriot, thẻ này chất lượng có vẻ ngon. 16Gb chắc copy vài bộ phim vào xem quá :D Dùng ROM Jwrightmcps Crossbow ROM Update 2.12.06 WWE và file cab để patch cho thẻ SDHC hoặc bản ROM Beasty & Leo 2.08.01 là ok đó bạn ạ

Chỉnh sửa cuối:

HungUTD

Có bản ROM dùng được thẻ 16Gb cho EXEC đó bạn ạ, qua bên xda-developers tham khảo xem. Họ dùng thẻ Patriot, thẻ này chất lượng có vẻ ngon. 16Gb chắc copy vài bộ phim vào xem quá :D Dùng ROM Jwrightmcps Crossbow ROM Update 2.12.06 WWE và file cab để patch cho thẻ SDHC hoặc bản ROM Beasty & Leo 2.08.01 là ok đó bạn ạ

mình cũng nghĩ như bạn, nhưng có dùng được đâu vì mình đang dùng bản rom Beasty & Leo 2.08.01 mà...:-/