• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v3.4.07.11 (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2) CHO HTC Artemis & Love

PhamQuang

Manager
ROM v3.4.07.11 PDAVIET
=== CHO HTC Artemis & Love ===

Phiên bản ROM v3.4.07.11 PDAVIET, Build trên cơ sở phiên bản ROM WM6.0 Original O2 và thay đổi Version OS:

CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2

Còn tất cả giao diện, ứng dụng không khác quá nhiều so với phiên bản 3.7.07.10 đã đưa giới thiệu.

ROM với OS mới, PagePool = 6Mb, chạy khá nhanh và ổn định.

ROM sẽ được đưa vào host và đưa Link tải vào ngày mai.

rainsea

Bác Quang đã ngủ dậy chưa? Up lên cho anh em dùng với. Mà sao ROM Ver. chỉ có 3.4.07.11 ngày 18/4/07 thôi. Bản trước của Bác là: 3.7.07.10 ngày 30/6/07 mà.

Chỉnh sửa cuối:

t_mobile2006

Bác Quang ui!em cũng mê cái bản Rom này của Bác lắm,Bác up lên cho các cư dân PDA vọc với!

PhamQuang

Manager
Bác Quang đã ngủ dậy chưa? Up lên cho anh em dùng với. Mà sao ROM Ver. chỉ có 3.4.07.11 ngày 18/4/07 thôi. Bản trước của Bác là: 3.7.07.10 ngày 30/6/07 mà.

Bản 9 và 10 Build từ ROM Dopod 3.7, còn bản 11 Build lại từ ROM O2 3.4, cho nên có sự khác biệt về mã số như vậy.
Thứ tự ROM của PDAVIET là 2 số cuối cùng.
Mạng đang lởm quá, Up bị văng, và cũng mới đi làm về.
Sau vài giờ nữa sẽ có Link tải để mọi người dùng thử. :D

PhamQuang

Manager
LINK TẢI ROM v3.4.07.11 PDAVIET​

ROM chia thành 2 phần:

Mã:
ARTE3_WWE_WM6_3.4.07.11.PV.part1.rar
ARTE3_WWE_WM6_3.4.07.11.PV.part2.rar

* Phần 1 tải theo link sau:

http://www.mediafire.com/?4x2tzzcs30e

* Phần 2 tải file đính kèm.
Sử dụng pass. PDAVIET để giải nén.

Cám ơn SM Tom_codonMod. Cloudyfa đã hỗ trợ đắc lực trong việc hoàn chỉnh phiên bản ROM mới.

LINK TẢI ROM ĐÃ ĐƯỢC CHỈNH SỬA​

Chỉnh sửa cuối:

t_mobile2006

Bác Quang Ui!ROm này có hỗ trợ Touchflo k?có bị sụt Ram nhiều k ah?Bác có phần tắt sạc khi kết nối qua AS như ở Htc TOUCH k hả bác?

rainsea

Bác Quang Ui!ROm này có hỗ trợ Touchflo k?có bị sụt Ram nhiều k ah?Bác có phần tắt sạc khi kết nối qua AS như ở Htc TOUCH k hả bác?

Tối nay Up xong sẽ trả lời bạn giúp Bác PhamQuang.

PhamQuang

Manager

Tất nhiên là TouchFLO phải có chứ. :D
PagePool = 6Mb cho nên RAM sau khi Up khoảng 22-23Mb mà thôi.
RAM khá ổn đó.

rainsea

Báo cáo Test bản ROM mới của Bác PhamQuang: Tôi đang dung Orbit.

1. Màn hình khởi động HTC: OK cho các bác dùng HTC nhưng Orbit thì không khoái lắm.
2. Tốc độ tạm ổn nhưng chưa thể nói là mượt được, có thể đang để PP = 6MB, nếu tăng lên 8MB chắc sẽ khá hơn.
3. Việc định vị nút OK chưa chính xác lắm (giống như của bản 3.7.07.9, bản .10 đã khắc phục OK).
4. Định nghĩa các phím cứng bị sai, phải set lại.
5. Chiều nay đang nghe thì bị khởi động lại máy, mặc dù chưa cài phần mềm nào. Lỗi này ở các bản trước PPC của tôi chưa bị bao giờ.
Nói chung so với bản 3.7.07.10 thì không khác nhau nhiều lắm. Nếu bạn nào có hứng thú thì cứ Up thử và cho ý kiến.

rainsea

1. Màn hình khởi động HTC: OK cho các bác dùng HTC nhưng Orbit thì không khoái lắm.
2. Tốc độ tạm ổn nhưng chưa thể nói là mượt được, có thể đang để PP = 6MB, nếu tăng lên 8MB chắc sẽ khá hơn.
3. Việc định vị nút OK chưa chính xác lắm (giống như của bản 3.7.07.9, bản .10 đã khắc phục OK).
5. Chiều nay đang nghe thì bị khởi động lại máy, mặc dù chưa cài phần mềm nào. Lỗi này ở các bản trước PPC của tôi chưa bị bao giờ.
Nói chung so với bản 3.7.07.10 thì không khác nhau nhiều lắm. Nếu bạn nào có hứng thú thì cứ Up thử và cho ý kiến.:|

t_mobile2006

Nói chung so với bản 3.7.07.10 thì không khác nhau nhiều lắm. Nếu bạn nào có hứng thú thì cứ Up thử và cho ý kiến.:|

Bạn dùng orbit có biết hack registry để khi kết nối qua AS không bị sạc pin k?bạn đã dùng thử ROM trên MY_XDA chưa?có bị sụt Ram nhiều k?

thuychip

Em tin chắc là bác PQ đã phải úp thử bản này nhiều rồi và cũng tin là không bị vấn đề lệch cảm ứng của nút OK .

Vậy nên em cũng như rất nhiều người muốn hỏi là cách cài đặt có gì khác so với bản ZOM này không ạ ?
Liệu có phải đưa về bản ZOM gốc của máy trước khi cài đặt không ?

PhamQuang

Manager
Em tin chắc là bác PQ đã phải úp thử bản này nhiều rồi và cũng tin là không bị vấn đề lệch cảm ứng của nút OK .

Vậy nên em cũng như rất nhiều người muốn hỏi là cách cài đặt có gì khác so với bản ZOM này không ạ ?
Liệu có phải đưa về bản ZOM gốc của máy trước khi cài đặt không ?

Đâu cần tới bản ROM gốc nào?

- Dùng Tool USPL chạy
- Up ROM mới.

Sẽ Up tốt thôi.

Việc lệch cảm ứng là không thể xảy ra, ROM đã test rất nhiều lần.

O

O2_Orbit

Guest
Em up bản của bác Quang vào và gặp phải rắc rối sau: Dấu X để tắt các chương trình dùng bút không tắt được, nhưng dùng phím OK thì tắt được. Và khi em dùng bút click vô dấu X thì thực ra nó lại click xuống phía cuối màn hình. Ví dụ: em vào QuickGPS, dùng bút click vô dấu X thì thật ra nó lại click vào phần Menu ở phía dưới màn hình. Như vậy chắc là máy em bị lệch cảm ứng rồi đúng không các bác. Mong Man và mọi người chỉ giúp nha. Trước đây em chưa bị như vậy bao giờ.

Tom_codon

Super V.I.P
Em up bản của bác Quang vào và gặp phải rắc rối sau: Dấu X để tắt các chương trình dùng bút không tắt được, nhưng dùng phím OK thì tắt được. Và khi em dùng bút click vô dấu X thì thực ra nó lại click xuống phía cuối màn hình. Ví dụ: em vào QuickGPS, dùng bút click vô dấu X thì thật ra nó lại click vào phần Menu ở phía dưới màn hình. Như vậy chắc là máy em bị lệch cảm ứng rồi đúng không các bác. Mong Man và mọi người chỉ giúp nha. Trước đây em chưa bị như vậy bao giờ.

Lỗi nan y mà bạn.Đối với các Rom có tích hợp Touch Flo thì ít nhiều đều bị bệnh này :D
Rom 4.0 cũng bị nhưng Tom có gắng triệt để nên nhiều người tưởng rằng ko bị đó.Chứ Rom nào có Touch Flo đều dính bệnh này hết.Khỏi lo lắng vì máy bạn bị hỏng màn hình cảm ứng nha,không ra hàng họ nói linh tinh đòi mấy chục $ thì khổ :p

rainsea

Lỗi nan y mà bạn.Đối với các Rom có tích hợp Touch Flo thì ít nhiều đều bị bệnh này :D
Rom 4.0 cũng bị nhưng Tom có gắng triệt để nên nhiều người tưởng rằng ko bị đó.Chứ Rom nào có Touch Flo đều dính bệnh này hết.Khỏi lo lắng vì máy bạn bị hỏng màn hình cảm ứng nha,không ra hàng họ nói linh tinh đòi mấy chục $ thì khổ :p

Đúng vậy, bản 4.0 của bạn Tom và bản 3.7.07.10 của bạn PhamQuang đã khắc phục triệt để lỗi này nhưng bản .11 này lại bị, mong bạn PhamQuang khắc phục sớm.

pigbear

Bản này mình bị 1 lỗi vô cùng khó chịu là các tin nhắn hoặc email không thể đánh đấu được. Mỗi khi dùng bút kéo xuống để đánh dấu (từ 2 tin nhắn trở lên) thì nó chạy xuống hoặc lên giống như đang scroll. mình nghĩ có lẽ do lổi của TouchFLO. Tuy nhiên sau khi tắt mở TouchFLO đủ kiểu thì vẫn bị. bản 4.0 của bạn Tom và bản 3.7.07.10 thì không gặp tình trạng này. Không biết có ai bị vậy không?

PhamQuang

Manager
Đúng vậy, bản 4.0 của bạn Tom và bản 3.7.07.10 của bạn PhamQuang đã khắc phục triệt để lỗi này nhưng bản .11 này lại bị, mong bạn PhamQuang khắc phục sớm.

Test trên máy Love tất cả đều OK mà.
Chọc vào "X" hay "OK" đều rất nhẹ nhàng và thoát tốt.
Các bạn nên nhớ bản TouchFLO của bản 4.0 của Tom và bản 10 và 11 của mình đều sử dụng cùng một phiên bản mà thôi, đâu có gì khác nhau.
Các ROM đều sử dụng cùng 1 OEM đó.

QPhuc

bác cho em hỏi : em up mà nó cứ báo lỗi ,nó chạy 1 đến 2 cái là nó tự tắt đi à . bác có cach nào chỉ cho em với ,em cảm ơn