• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v3.4.07.11 (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2) CHO HTC Artemis & Love

PhamQuang

Manager
ROM đã được Build lại, có chỉnh sửa đôi chút.
Hy vọng các bạn sẽ hài lòng với các chức năng X-Buttons và TouchFLO.
Link ROM đã được Up và đưa lại trong trang 1.

rainsea

bác cho em hỏi : em up mà nó cứ báo lỗi ,nó chạy 1 đến 2 cái là nó tự tắt đi à . bác có cach nào chỉ cho em với ,em cảm ơn

Bạn đã chạy Dùng Tool USPL chạy để Unlock chưa, nếu chưa thì bạn cần phải chạy Tool này trước. Con Orbit của tôi chẳng phải chạy USPL gì cả mà vẫn Up ngon lành. Sáng mai Tải và Up thử bản ROM của Bác Quang vừa chỉnh sửa lại và thông báo cho các bạn biết.

PhamQuang

Manager
bác cho em hỏi : em up mà nó cứ báo lỗi ,nó chạy 1 đến 2 cái là nó tự tắt đi à . bác có cach nào chỉ cho em với ,em cảm ơn

Để Up các ROM bất kỳ nào đó bạn nên chạy Tool USPL của Pof trước đã.
Nếu không chắc chắn sẽ báo lỗi.
Cách chạy Tool và tải Tool đã có hẳn 1 thread rồi đó.

QPhuc

em chạy tool rùi và nó vẫn bão lỗi cứ chạy 1 đến 2 là nó exit ra à

rainsea

Bản ROM mới được Build của Bác Quang có vẻ ổn đấy, các lỗi phần lớn đã được khắc phục (lỗi định nghĩa phím cứng không đúng vẫn còn). Nhưng lưu ý các bạn, khi cài xong cần HR lại 1 lần cho ổn định.

Vietvnn

Super V.I.P
em chạy tool rùi và nó vẫn bão lỗi cứ chạy 1 đến 2 là nó exit ra à
Đó là do QPhuc chạy chưa xong đấy nên khi up rom đến cỡ 3% là nó out, cần chạy lại hoàn chỉnh thì SPL : 1.11.0000. là up ok ngay.

QPhuc

với lại cho em hỏi , em có 1 cây P300 em cứ bỏ vào túi 1 lúc rồi lấy ra bấm vào nút nguồn thì nó kô nên phải chọc rset nó mới lên bác biết bác chỉ em với

PhamQuang

Manager
Bản ROM mới được Build của Bác Quang có vẻ ổn đấy, các lỗi phần lớn đã được khắc phục (lỗi định nghĩa phím cứng không đúng vẫn còn). Nhưng lưu ý các bạn, khi cài xong cần HR lại 1 lần cho ổn định.

Định các phím cứng không phải là LỖI !!!
ROM làm cho cả HTC Love mà bạn. Đây là ROM dùng chung cho cả Artemis và Love.
Mình định phím cứng cho con Love của mình đấy, nếu bạn dùng Love sẽ thấy là OK.
Nếu dùng Artemis thì cần mấy chục giây để chỉnh lại là được thôi mà.
Nên nhớ giữa Artemis và Love có khác nhau đôi chút về kết cấu phím cứng đó.

b_x_vinh

Báo cáo Test bản ROM mới của Bác PhamQuang: Tôi đang dung Orbit.

1. Màn hình khởi động HTC: OK cho các bác dùng HTC nhưng Orbit thì không khoái lắm.
2. Tốc độ tạm ổn nhưng chưa thể nói là mượt được, có thể đang để PP = 6MB, nếu tăng lên 8MB chắc sẽ khá hơn.
3. Việc định vị nút OK chưa chính xác lắm (giống như của bản 3.7.07.9, bản .10 đã khắc phục OK).
4. Định nghĩa các phím cứng bị sai, phải set lại.
5. Chiều nay đang nghe thì bị khởi động lại máy, mặc dù chưa cài phần mềm nào. Lỗi này ở các bản trước PPC của tôi chưa bị bao giờ.
Nói chung so với bản 3.7.07.10 thì không khác nhau nhiều lắm. Nếu bạn nào có hứng thú thì cứ Up thử và cho ý kiến.:|
1, Vì rom cho HTC Artemis và Love nên màn hình khởi động là HTC là quá hợp
lý (theo tôi được biết thì O2 Orbit là con rơi của HTC mà):)):)):))
2,chúng ta có thể tăng PP theo nhu cầu mà
up rom 11 thấy GPS nhanh hơn hẳn(hay do đẹp trời?) còn chưa thấy lỗi gì.
@ MAN Quang: bác Quang cho xin 1 bản 11 tiếng Ger. được không, hoặc bác chỉ cách chuyển đổi MUI.(con Love bác mua bao nhiêu vậy, em ở Ger mà chưa thấy có hảng nào bán và ra giá cả)

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Sao lại nói O2 là con rơi???
O2, HTC, T-Mobile, Dopod.... đều ngang ngửa nhau cả thôi mà, đó chỉ là thương hiệu của dòng máy được sản xuất bởi HTC mà.
Thực ra để hình khởi động sao cũng được, tuỳ ý thích từng người và từng thời điểm đấy. :D
Cũng như lúc thích nhìn gái tóc vàng, lúc lại thích ngắm các cô da đen chẳng hạn. :)):)):))

Chuyển đổi ROM sang GER thì SM Tom_codon thạo lắm đấy. Và làm cũng không khó khăn lắm đâu, chuyển đổi các MUI + sửa Reg. và Build lại ROM.
Không khó nhưng tốn nhiều thời gian và đòi hỏi phải tỷ mỷ. :D

HTC Love dùng khá hay, kém là ko có chức năng GPS, còn lại tất cả đều trên Artemis 1 bậc, đặc biệt có HardDisk 128Mb kèm theo, tha hồ cài đặt.
Giá lại rẻ hơn Artemis khoảng 70$ đó.

b_x_vinh

Sao lại nói O2 là con rơi???
O2, HTC, T-Mobile, Dopod.... đều ngang ngửa nhau cả thôi mà, đó chỉ là thương hiệu của dòng máy được sản xuất bởi HTC mà.
Thực ra để hình khởi động sao cũng được, tuỳ ý thích từng người và từng thời điểm đấy. :D
Cũng như lúc thích nhìn gái tóc vàng, lúc lại thích ngắm các cô da đen chẳng hạn. :)):)):))

Chuyển đổi ROM sang GER thì SM Tom_codon thạo lắm đấy. Và làm cũng không khó khăn lắm đâu, chuyển đổi các MUI + sửa Reg. và Build lại ROM.
Không khó nhưng tốn nhiều thời gian và đòi hỏi phải tỷ mỷ. :D

HTC Love dùng khá hay, kém là ko có chức năng GPS, còn lại tất cả đều trên Artemis 1 bậc, đặc biệt có HardDisk 128Mb kèm theo, tha hồ cài đặt.
Giá lại rẻ hơn Artemis khoảng 70$ đó.

Hì, chả là trước em cũng có con Orbit, sau khi dùng được 2 tháng gặp thằng bạn người Đức thấy nó có con Artemnis, thấy đẹp hơn hẳn máy mình(theo cảm nhận riêng):)) sau tìm hiểu thì mới biết là các dòng O2, T-Mobile, Dopod đều là do đặt và được phát triển bởi HTC cả??? nên em về bán ngay con Orbit và tậu lại con Artemis:)):)):
chuyển ngôn ngữ như bác nói thì em chụi rồi, lại nhờ TOM thôi vậy:)):)):))

b_x_vinh

Bạn đã chạy Dùng Tool USPL chạy để Unlock chưa, nếu chưa thì bạn cần phải chạy Tool này trước. Con Orbit của tôi chẳng phải chạy USPL gì cả mà vẫn Up ngon lành. Sáng mai Tải và Up thử bản ROM của Bác Quang vừa chỉnh sửa lại và thông báo cho các bạn biết.
Nếu máy bạn mà SPL đang là 1.11.0000 thì đúng là bạn không cần chạy lại USPL khi Up rom, còn ví dụ bạn chạy tool gì đó mà SPL tăng lên thì coi chừng, mấy bản Rom sau này của PDAVIET sau khi up thì spl đều là 1.11.0000 nên bạn không cần chạy lại USPL là đúng còn nếu ví dụ bạn chạy rom 02 0rbit nguyên bản mà sau đó up rom khác thử xem=))=))=))

rainsea

Nếu máy bạn mà SPL đang là 1.11.0000 thì đúng là bạn không cần chạy lại USPL khi Up rom, còn ví dụ bạn chạy tool gì đó mà SPL tăng lên thì coi chừng, mấy bản Rom sau này của PDAVIET sau khi up thì spl đều là 1.11.0000 nên bạn không cần chạy lại USPL là đúng còn nếu ví dụ bạn chạy rom 02 0rbit nguyên bản mà sau đó up rom khác thử xem=))=))=))

Nói chung có ROM gốc rồi lên cũng yên tâm khi Up. Bản ROM mới của bác Phạm Quang dùng qua 1 ngày có thể khẳng định là bản ROM ổn định nhất cho đến thời điểm này. Bản sau bác Quang add Camera 4.11 vào cho nó mới nhé. Bạn nào có ảnh khởi động của O2 không cho tôi xin xỏ tý nhỉ. :O

thalib_atc

i think there is a bug????

The thing is that when i turn off the screen from the button on the right side of the phone the screen goes off... the bug is that if i press anyother button while the screen is off the phone screen turns on... this is a BIG BUG i would say.. so can the moderator of this rom HELP and fix this... other than that everything LOOKS VERY GOOD...

pigbear

The thing is that when i turn off the screen from the button on the right side of the phone the screen goes off... the bug is that if i press anyother button while the screen is off the phone screen turns on... this is a BIG BUG i would say.. so can the moderator of this rom HELP and fix this... other than that everything LOOKS VERY GOOD...

This problem is because the button lock setting was not set. The default for all other ROM version is set to lock all buttons except the power one. Maybe Man PhamQuang has forgotten to set this registry. All you need is go to setting/system/button lock and set it to the first option.

Cheers!

trungkien245

Sau 1 tgian test bản ROM mới củ bác P.Quang E thấy tốc độ khá, Ram ổn định
Có 1 điều là GPS không vào đc bác ạ, E đã test trên nhiều phần mềm khác cũng không thể vào đc
E dùng Orbit, trước khi E up ROM mới này E vẫn dùng GPS bình thường

Chỉnh sửa cuối:

t_mobile2006

Ai đã từng dùng ROm của TOMCODON thì nên dùng bản 4.1.Phải nói là tuyệt vời.Lướt nhẹ nhàng như áng mây trôi, chưa thấy lỗi phần nào.TOUCHFLO với những cú vuốt ngoạn mục.