• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v3.4.07.11 (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2) CHO HTC Artemis & Love

begift

Lỗi này của bạn là do sau khi UP ROM bạn không HR lại máy, nếu không HR được bằng phím cứng thì bạn có thể Clear Storage xem sao nhé.

Ặc, hôm qua UpROM xong, cài xong một cơ số phần mềm cần thiết rồi mới nhớ ra bác có dặn UpROM xong phải Hard Reset 1 phát, tiếc rẻ công cài phần mềm nên đã không HardReset, không biết có bị lỗi gì tiếp không nữa, nhưng giờ thì thấy bản 4.0 chạy vẫn mượt mà hơn cả ROM gốc của con Dopod M700.

begift

Lại bị lỗi không tắt được loa ngoài rồi pác ơi, cả Hard Reset bằng các Clear Storage rồi mà lỗi vẫn nguyên. Mà lần trước em đã thử Up lại ROM gốc vẫn bị bệnh này, liệu có phải do phần cứng không ạ?

rainsea

mấy anh ơi sao em reser mội cái nó đứng ngay o pdaviet khong vào đuơc win

Quá trình khởi động và dừng ở màn hình PDAVIET sẽ hơi lâu, có máy gần 5phút. Nếu không được bạn Up lại theo đúng hướng dẫn xem sao nhé.

bigboyb

Bác Phạm Quang ơi cho em hỏi tại sao sau khi cài rom này cho con Dopod M700 thì pin bị sụt rất nhanh, từ đêm qua sạc đầy, không sử dụng gì mà sáng ra còn có 64%. Có phải do HTC Love dùng chung với rom HTC Artemis nên bị hao pin nhanh không nhỉ?
Bác nào có bản rom dùng riêng cho HTC Love thì cho em với nhé.
Cảm ơn các bác nhiều.

mình đang dùng con dopod m700.chạy tool uspl mấy lần nhưng spl vẫn 1.29.0000. Up bản Rom 3.4.07.11 của bác PhamQuang được 3% thì báo lổi và tự khởi động lại. Mong các bạn hỗ trợ mình. Mình rất thích công nghệ touch Flo của HTC.

PhamQuang

Manager
mình đang dùng con dopod m700.chạy tool uspl mấy lần nhưng spl vẫn 1.29.0000. Up bản Rom 3.4.07.11 của bác PhamQuang được 3% thì báo lổi và tự khởi động lại. Mong các bạn hỗ trợ mình. Mình rất thích công nghệ touch Flo của HTC.

Bạn chạy USPL chưa thành công !!!
Chưa UnlockCID được đương nhiên Up ROM báo lỗi.
Hãy chạy lại Tool đi, làm đúng theo hướng dẫn. Trên thế giới hàng triệu con M700 đã chạy đc, không lẽ con của bạn......????

Mình mới up rom thành công rồi anh PhamQuang ơi. Cám ơn anh nhiều nhé. Chạy khá ổn, đang chờ bản v...12 của anh PhamQuang đây.

vpmity

ROM 3.4.07.14 cho HTC Artemis

ROM v3.4.07.11 PDAVIET
=== CHO HTC Artemis & Love ===

Phiên bản ROM v3.4.07.11 PDAVIET, Build trên cơ sở phiên bản ROM WM6.0 Original O2 và thay đổi Version OS:

CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2

Còn tất cả giao diện, ứng dụng không khác quá nhiều so với phiên bản 3.7.07.10 đã đưa giới thiệu.

ROM với OS mới, PagePool = 6Mb, chạy khá nhanh và ổn định.

ROM sẽ được đưa vào host và đưa Link tải vào ngày mai.

Tôi mới mua con HTC P3300 thấy có cài sẵn (Chắc là mới up lên WM6) với các thông số như sau:
ROM Version 3.4.07.14 WWE
ROM date 4/30/07
Radio version 02.67.90
Protocol version 4.1.13.28
Ext ROM version 3.4.07 PDAVIET
Thế nhưng máy mất wifi , cài GPS không được và nhiều tiện ích nữa ví dụ như comm manager chỉ có mỗi mục Syn
Nhờ anh Pham Quang xem và chỉ dẫn hộ. Liệu có up ROM về 2005 được không? Cách làm thế nào nhờ anh chi bảo.
Cám ơn nhiều
vpmity

vpmity

Up ROM lại lần nữa được hả bác????

Mình thấy GPS rất ổn mà bạn???
hay là bạn up lai lần khác đi.

Mình cũng đang dùng con HTC P3300 đang có vấn đề về wifi và GPS muốn up lại ROM lần nữa song lại sợ nó thành cục chặn giấy nên đang còn lương lự.
Mong bạn có kinh nghiệm chi giáo . Xin cám ơn

thuychip

Mình cũng đang dùng con HTC P3300 đang có vấn đề về wifi và GPS muốn up lại ROM lần nữa song lại sợ nó thành cục chặn giấy nên đang còn lương lự.
Mong bạn có kinh nghiệm chi giáo . Xin cám ơn

Bạn yên tâm đi tải bản PDAVIET Rom Black&Blue 4.3 PRO WWE For HTC Artemis ‎là lại chạy ngon thôi không có vấn đề thành cục gạch đâu

tmn

Tôi mới mua con HTC P3300 thấy có cài sẵn (Chắc là mới up lên WM6) với các thông số như sau:
ROM Version 3.4.07.14 WWE
ROM date 4/30/07
Radio version 02.67.90
Protocol version 4.1.13.28
Ext ROM version 3.4.07 PDAVIET
Thế nhưng máy mất wifi , cài GPS không được và nhiều tiện ích nữa ví dụ như comm manager chỉ có mỗi mục Syn
Nhờ anh Pham Quang xem và chỉ dẫn hộ. Liệu có up ROM về 2005 được không? Cách làm thế nào nhờ anh chi bảo.
Cám ơn nhiều
vpmity

Nếu bác chưa am hiểu nhiều về Up ROM thì theo em, bác nên Hardreset lại máy, rất có thể máy sau khi dùng và cài đặt 1 số chương trình nó đã bị lỗi. Chứ bản ROM 3.4.07 PDAVIET vẫn ok lắm. Và tất nhiên khi Hardreset thì hệ thống sẽ trở lại như 1 máy mới vậy.

Để Hardreset bác bấm 2 nút (- và -) cạnh 2 nút Call và End-Call rồi chọc lỗ reset, lúc này máy sẽ báo (This operation will delete all your personal data, to manufacturer default) bác đồng ý thì bấm phím Call (phím gọi màu xanh), còn nếu lăn tăn vấn đề gì đó thì bấm bất kỳ nút nào để cancel.

Lưu ý: trước khi Hardreset bác nhớ backup lại contact+sms..v..v cho vô thẻ nhớ đặng còn restore lại. Các soft backup rất nhiều trên đây bác nhé.

Chúc bác thành công.