• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] ViperSS v1.8_Sense 4.0

Dangerous

:(( Link box.net nhà mình tải chậm quá mà k bắt đc vs IDM nữa, ai rảnh nối vào xong up lên up.4share đc không ạ

Nguyenson318

copy file zip của cách hạ hboot vào thẻ nhớ rùi cho nó update là đc thôi bạn

Mình có copy cái file hạ boot đó rùi (file PG86IMG.zip dung lượng 373 MB), nhưng vẫn không được. Sau đó mình quay về ROM Ship ICS rồi cài tiếp Ship ROM 2.3 nhưng bị lỗi giữ chừng! Thế mới đau :(( Máy của mình là bản Châu Á 707)

anhtuhntl

Bạn phải RELOCK lại trước,sau đó chép file PG86IMG.zip vào thẻ nhớ rồi cho update lại là về 2.3 ngay đó mà

anhtuhntl

Vậy ban nên kiếm đúng file PG86IMG.zip của Châu Á về tiến hành ụp lại bằng thẻ nhớ là ok

Nguyenson318

Vậy ban nên kiếm đúng file PG86IMG.zip của Châu Á về tiến hành ụp lại bằng thẻ nhớ là ok

Tìm mãi ko thấy cái file đó cho bản Châu Á. Nhờ các bác tìm giúp nhé Thanks

Có phải sau khi hạ Hboot thì nó sẽ là 1.53.0007 phải không các bạn?

Chỉnh sửa cuối:

anhtuhntl

Bạn dow bản SHIP ROM 2.3 asia ở BOX SHIP ROM EVO 3D về
Chạy file rom.exe của bản SHIP ROM 2.3 asia, chờ nó chạy đến khi lên cái cửa sổ đầu tiên, lúc đó nghĩa là nó đã giải nén các file trong gói exe ra temp của Windows. Để nguyên cửa sổ đó, không được đóng nó.
Bạn kiếm trong folder temp(C-->windows-->temp) file rom.zip,đổi tên nó thành PG86IMG.zip chính là nó đó!
Rồi chép vào thẻ nhớ tiến hành up rom bằng thẻ nhớ thôi

Nguyenson318

Bạn dow bản SHIP ROM 2.3 asia ở BOX SHIP ROM EVO 3D về
Chạy file rom.exe của bản SHIP ROM 2.3 asia, chờ nó chạy đến khi lên cái cửa sổ đầu tiên, lúc đó nghĩa là nó đã giải nén các file trong gói exe ra temp của Windows. Để nguyên cửa sổ đó, không được đóng nó.
Bạn kiếm trong folder temp(C-->windows-->temp) file rom.zip,đổi tên nó thành PG86IMG.zip chính là nó đó!
Rồi chép vào thẻ nhớ tiến hành up rom bằng thẻ nhớ thôi

Mình đã làm như bạn Hướng dẫn, nhưng vào Folder Temp của Windows thì không thấy file được giải nén đâu cả mình dùng Wn 7). :(

anhtuhntl

Mình đã làm như bạn Hướng dẫn, nhưng vào Folder Temp của Windows thì không thấy file được giải nén đâu cả mình dùng Wn 7). :(

Chết sorry tớ nhầm nó nằm trong này ne,trong thư mục tớ đang rê chuột vào đó

Bạn nhớ để chế độ hiện file ẩn nhé

Nguyenson318

Chết sorry tớ nhầm nó nằm trong này ne,trong thư mục tớ đang rê chuột vào đó
Bạn nhớ để chế độ hiện file ẩn nhé

Đã copy được file ROM và đổi tên thành PG86IMG.zip rùi, nhưng khi cho vào thẻ nhớ để Up qua Bootloader thì nó báo "Main Version is older! Update Fail..." (Đã Relock trước khi Up). Vậy là sao nhỉ?

Đã copy được file ROM và đổi tên thành PG86IMG.zip rùi, nhưng khi cho vào thẻ nhớ để Up qua Bootloader thì nó báo "Main Version is older! Update Fail..." (Đã Relock trước khi Up). Vậy là sao nhỉ?
Thông báo đó là Version trong máy bạn cao hơn Version bản Ship Rom bạn úp. Nếu bạn đã update Ship rom lên bản cao hơn thì không thể úp bản Ship Rom thấp hơn bản Ship Rom trong máy.