• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom Windows Mobile 6.5 cho Sony Ericsson X1

ntviet

Rom Windows Mobile 6.5 cho Sony Ericsson X1

Windows Mobile 6.5 ngày càng đến gần. Hôm qua ta thấy một đoạn video chiếc HTC Touch HD chạy Windows 6.5.

Hôm nay trên trang XDA Developers, một thành viên đã đưa ra những hình ảnh Windows Mobile 6.5 chạy trên chiếc Sony Ericsson 6.5.

Ngoài ra Link tải Rom Windows Mobile 6.5 cho Sony Ericsson 6.5 cũng được đưa lên để mọi người có thể tự up vào X1 của mình.

Up Rom cho máy dùng Windows Mobile đòi hỏi có một số kinh nghiệm nhất định. Bạn nên tìm hiểu kỹ trước khi quyết định làm việc này.

Tải về:
-RapidShare
-MegaUpload

hlp

thấy bên xda có nhưng mod xóa link vì lý do là có sự phàn nàn của microsoft ;))

trung_bi

bản này mình cũng đã up thử những vẫn còn nhiều lỗi chưa fix nên có bác nào mún up thì chỉ trên tinh thần test thôi nhá ! chứ giờ để dùng cũng hơi bị khoai !

spritetth

Cái này hình như là bản beta phải kô bác?

rom 6.5 hiện tại toàn beta thôi bác ah. vì microsoft chưa giới thiệu bản chính thức, nghe thấy bảo bản chính thức sẽ giới thiệu trong tháng 6 này mà chưa thấy đâu :(

binhmogas

bản standard 134MB rất chuẩn mình test và cài nhiều ứng dụng nhưng chưa thấy lỗi và chạy rất ngọt ngào( rất good). còn bản M.25 152MB thì không có phần tin nhắn sms và mms( khỏi úp) có bác nào up bản titanium chưa thấy thế nào cho xin ý kiến.

phamthaitl

bản standard 134MB rất chuẩn mình test và cài nhiều ứng dụng nhưng chưa thấy lỗi và chạy rất ngọt ngào( rất good). còn bản M.25 152MB thì không có phần tin nhắn sms và mms( khỏi úp) có bác nào up bản titanium chưa thấy thế nào cho xin ý kiến.

bản này cũ rồi.giờ đã có bulid 23041 rồi.

xfile2208

Trời ơi, sang bên xda nhiều rom quá đau hết cả đầu, không biết nên dùng bản nào :((

binhmogas

thì bác cứ úp hết rồi sẽ biết nên dùng cái nào hè:)) thấy cái nào hay thì đem qua đây giới thiệu cho ae up cho sôm tụ topic x1. hu la...

ahojmimi

các anh ơi cho em xin bản rom 6.5 được không. em thích kiểu tổ ong quá! tìm mãi mà link chết hết rồi. đang dùng bản energy nó ghi như thế này : ce os 5.2.23016 ( build 23016 nrgz28) không biết đã mới nhất chưa các anh ?
:-?

Chỉnh sửa cuối:

ahojmimi

cái đó thì em biết rồi , em muốn xin bản 6.5 nguyên gốc của microsoft cơ. mà anh ở plzen lâu chưa vậy, anh có làm ở panasonic không vậy ?:O em cũng ở sec một thời gian nhưng nay phải chạy sang Thụy điển rồi. hy vọng ngày nào đó sẽ được uống cafe với anh ở Sapa.

takaru

Quay về đung rom của a Sơn đi. có dùng trên xda rồi htcpedia thì thầy sự khác biệt

ahojmimi

dùng rom cua anh Sơn mãi rồi nhưng không có .. tổ ong. cơ bản là em thích mật ong mà :(

nguyennhaca

Có lời khuyên mình muốn giành cho những ai đang có ý định Up Room mới. Một lời chân thành là nếu các bạn sử dụng máy thường xuyên thì không nên thử. Chỉ thử khi nào đang xài máy ở dạng ăn chơi thôi. Room mới sẽ rất bất tiện, máy chạy ì à ì ạch, ứng dụng hên xui cái chạy được cái không. Duy nhất được một cái là màn hình đẹp, lạ mắt chấm hết. Mình đang tìm Room original để up lại đây, hic mất công quá huhuhu. Trước khi up room hay làm gì nhớ back up bằng PIM các bác nhé!

ahojmimi

Có lời khuyên mình muốn giành cho những ai đang có ý định Up Room mới. Một lời chân thành là nếu các bạn sử dụng máy thường xuyên thì không nên thử. Chỉ thử khi nào đang xài máy ở dạng ăn chơi thôi. Room mới sẽ rất bất tiện, máy chạy ì à ì ạch, ứng dụng hên xui cái chạy được cái không. Duy nhất được một cái là màn hình đẹp, lạ mắt chấm hết. Mình đang tìm Room original để up lại đây, hic mất công quá huhuhu. Trước khi up room hay làm gì nhớ back up bằng PIM các bác nhé!

bạn này hay thật. nói như bạn thì công sức của bao nhiêu cooker là để chơi không thôi à. mình thấy các room cook là tuyệt vời. không chỉ đẹp mà vẫn chạy các ứng dụng chẳng khác room gốc tí nào. mình đang dùng bản energy, rất tuyệt vời. còn việc phải backup thì chắc cũng chỉ danh bạ thôi chứ còn gì đâu. nếu danh bạ để trong sim thì cũng khỏi cần sao lưu luôn. ngoài ra đối với những ai đang sống ở nước ngoài thì việc up lại rom rất cần thiết vì mua máy ở nước nào thì ngôn ngữ của nước đó, không phải ai cũng hiểu hết tiếng nước sở tại. bạn up rom không tốt lại đổ thừa cái nào cũng như vậy là không đúng. có nhiều bản rom rất đẹp và ổn định. tại bạn chưa thử hết thôi.:D

Chỉnh sửa cuối:

nguyennhaca

bạn này hay thật. nói như bạn thì công sức của bao nhiêu cooker là để chơi không thôi à. mình thấy các room cook là tuyệt vời. không chỉ đẹp mà vẫn chạy các ứng dụng chẳng khác room gốc tí nào. mình đang dùng bản energy, rất tuyệt vời. còn việc phải backup thì chắc cũng chỉ danh bạ thôi chứ còn gì đâu. nếu danh bạ để trong sim thì cũng khỏi cần sao lưu luôn. ngoài ra đối với những ai đang sống ở nước ngoài thì việc up lại rom rất cần thiết vì mua máy ở nước nào thì ngôn ngữ của nước đó, không phải ai cũng hiểu hết tiếng nước sở tại. bạn up rom không tốt lại đổ thừa cái nào cũng như vậy là không đúng. có nhiều bản rom rất đẹp và ổn định. tại bạn chưa thử hết thôi.:D

hic, bác xài được bản nào tốt vui lòng cho mình xin cái. Nói thật lòng đó, bản mình mới Up là 23060 xài mà cứ lật nắp chọt đít hoài mình nản quá. Mỗi lần vào danh bạ tìm cái tên khách hàng là hết cả hơi. Máy chạy chậm bà cố, còn danh bạ đối với mình là chuyện sống còn, salesman mà. Mình đang kiếm mấy bản gốc về cài lại. Nhưng khổ nổi tải về bung ra nó ra cái file.image rồi thôi, không biết mần sao đây luôn. Còn chuyện Up không thành công thì hoàn toàn không có, vì mình xài từ thời con O2S, IIi, Exec, tới giờ là X1. Không phải Up Room lần đầu.