• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.0 CHO HTC Blue Angel (Mobifuns)

Status
Không mở trả lời sau này.

tannguyen

cho em hoi ban v5.60.05 (CE OS 5.2.1938 Build 18538.0.7.0)Black & Mysterious co xai duoc voi dopod m700 kg vay?

Hoangdat_vista

Sau một thời gian TEST thử thấy rằng bản số 09 B&C rất ổn định. và lả một trong hai bản mà mình cảm thấy tốc độ nhanh nhất( một bản 5.8 vửa rồi của minhanhtran). Cả hai bản này đều có đặc điểm chung là chưa đưa ngay NETCF vào ROM có thể đây là lý do làm cho cả hai bản ROM này chạy nhanh hơn các bản khác. Như lời bác PHamQUang nói:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=17077&page=5

duongtran

em vừa up xong bản rom 09 nhanh thì nhanh thật nhưng khi chạyMTK của phần mềm reco thì báo lỗi không chay được chắc là tại netcf mới rồi các bác có cách nào khác phục được không ạh

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Thì bạn cài NETCF vào là được mà, bản này mod mobifuns đã tách NETCF ra khỏi ROM để chúng ta có thể lựa chọn NETCF 2.0 hoặc 3.5 để cài ngoài. Chúc vui vẻ

fop198x

Bạn đọc kỹ file link tải nha. Sử dụng PASS, user để login
Bạn thử không dùng CT hỗ trợ download xem

Mã:
http://pdavnsoftware.com/Mobifuns/ROM/BA/BA_ROM_v5.60.09_B&C_B18538.rar

Thử mấy ngày nay rồi nhưng vẫn chưa load đc gì hết, Bro ui! Mình đang dùng mạng của VNN, có ai tải đc làm ơn up lên host khác giùm nha! Thx... :)

SirKojiro

Mã:
http://pdavnsoftware.com/Mobifuns/ROM/BA/BA_ROM_v5.60.09_B&C_B18538.rar

Thử mấy ngày nay rồi nhưng vẫn chưa load đc gì hết, Bro ui! Mình đang dùng mạng của VNN, có ai tải đc làm ơn up lên host khác giùm nha! Thx... :)

Xin cảm ơn bác, rom nhiều quá không biết xài cái nào đây!!

@ đồng chí chờ tí nhé đang up lên http://www.mediafire.com/

Của 2 đồng chí đây http://www.mediafire.com/?7banelcmnct

GOODLUCK

Chỉnh sửa cuối:

glloveyou

Bác ơi. Win của em là 2005 , máy O2 IIs , chăc là thuộc HTC blue angle, em muốn uproom lên 2006 nhưng mà em kô biết bản nào là ổn định và chạy tốt nhất ( kèm theo cả NetCF ).Cám ơn bác

fop198x

Mới load dzìa xong là up lên liền, phải công nhận bản ROM này chạy nhanh & mượt thật đó! Thx all...

truongngoclan

em đang dùng ban room 5.60.08 nhưng máy bị bệnh lạ:thỉnh thoảng mỗi khi có cuộc gọi đến bấm nút trả lời thì treo luôn máy.máy bên kia vẫn co chuông rồi nghe thấy là TB quí khách vừa gọi tạm thời không liên lạc được.sau đó máy em lại không treo nữa vẫn vào các chức năng khác bình thường.nhưng khi gọi máy hiện là:unable the call.....:-??e không biết phải làm thế nào.Mong các anh chỉ dạy cho e.e cảm ơn rất nhiều.E dung O2s!

phuonglev

em đang dùng ban room 5.60.08 nhưng máy bị bệnh lạ:thỉnh thoảng mỗi khi có cuộc gọi đến bấm nút trả lời thì treo luôn máy.máy bên kia vẫn co chuông rồi nghe thấy là TB quí khách vừa gọi tạm thời không liên lạc được.sau đó máy em lại không treo nữa vẫn vào các chức năng khác bình thường.nhưng khi gọi máy hiện là:unable the call.....:-??e không biết phải làm thế nào.Mong các anh chỉ dạy cho e.e cảm ơn rất nhiều.E dung O2s!

Pin của bạn bị chai rồi, phải thay cục khác thôi. Mà các new mem chẳng chịu tìm hiểu trước khi hỏi gì cả, các bạn hãy chịu khó đọc các topic nhé.

Hoangdat_vista

Bạn dùng bản 5.60.09 đi, bản này mình dùng thấy ổn định lắm, tốc độ hơn hẳn bản 08. Sau khi Up nhớ cài thêm netCF 3.5
bạn sẽ không phải gặp những lỗi như trên nữa. Chúc vui;;)

Hic, tình hình là đang dùng bản 5.60.09 nhưng thấy lỗi ì xèo, thấy oải quá trời lun rồi, định up vê lại 2k3. Đây là 1 số lỗi tạm gọi là đáng lên án và đặc trưng nhất đó là: kết nối bluetooth quá yếu (hầu như chưa kết nối được với máy nào cả, kể cả laptop của mình mà trước kia xài 2k3 kết nối ầm ầm), thứ 2 là kết nối wifi, sau khi nhấn vào turn on wifi rồi nhưng mà vẫn chưa hiện biểu tượng kết nối, còn y chang cái dấu x, phải reset lại thì mới thấy nó báo đang kết nối nhưng trông có vẻ không khả thi cho lắm, thứ 3 là lỗi khi type message, nó cứ bị "lặp" chữ, có nghĩa là nhấn 1 lần chữ d thì nó hiện ra "dd" rồi cũng hiển thị chữ rất chậm làm ảnh hưởng đến tốc độ type, làm người hay sử dụng phím cứng để type như mình rất là bực mình. Tình hình là còn nhiều lỗi nhưng đặc trưng là 3 cái lỗi đó nên post trước cho bà con coi!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Lần sau post bài bạn nhớ đọc kỹ các topic về WM5 và WM6 đi đã nhé. Những vấn đề như bạn nói đã được bàn đến rất nhiều lần rồi và đã có cách giải quyết. Chỉ trừ cái lỗi cuối cùng là do máy bạn có thể cài soft vào nên bị đụng thôi.
Còn nếu không chấp nhận được thì mình nghĩ bạn nên dùng lại WM2003 cho ổn định như bạn nghĩ.

Lần sau post bài bạn nhớ đọc kỹ các topic về WM5 và WM6 đi đã nhé. Những vấn đề như bạn nói đã được bàn đến rất nhiều lần rồi và đã có cách giải quyết. Chỉ trừ cái lỗi cuối cùng là do máy bạn có thể cài soft vào nên bị đụng thôi.
Còn nếu không chấp nhận được thì mình nghĩ bạn nên dùng lại WM2003 cho ổn định như bạn nghĩ.

Thứ nhất, tôi đang nhận xét bản ROM, nếu mà như bạn nói là đã có mấy bài viết post lỗi thì thôi nói làm gì, cook ROM lại làm gì cho mệt, thà cứ dùng bản của bác helmi ngay ban đầu rồi edit lại mấy cái lỗi là được thôi! Lần sau suy nghĩ rồi hãy nói nha! Còn cái lỗi cuối cùng thì từ bản của bác Helmi đã thấy xuất hiện và bản ROM này cũng vậy, đây cũng là 1 nhận xét bản ROM này, cũng chẳng sao cả. Còn việc dùng bản 2k3 hay không là chuyện của tôi, không cần bạn phải tận tình quan tâm. Oki?

Hoangdat_vista

Thứ nhất, tôi đang nhận xét bản ROM, nếu mà như bạn nói là đã có mấy bài viết post lỗi thì thôi nói làm gì, cook ROM lại làm gì cho mệt, thà cứ dùng bản của bác helmi ngay ban đầu rồi edit lại mấy cái lỗi là được thôi! Lần sau suy nghĩ rồi hãy nói nha! Còn cái lỗi cuối cùng thì từ bản của bác Helmi đã thấy xuất hiện và bản ROM này cũng vậy, đây cũng là 1 nhận xét bản ROM này, cũng chẳng sao cả. Còn việc dùng bản 2k3 hay không là chuyện của tôi, không cần bạn phải tận tình quan tâm. Oki?

Sao lại nặng lời với nhau thế. Theo mình, các bài viết đăng lên cần có chất lượng(Nội dung liên quan đến box và theard), không thì bị coi là spam. Không đặt các câu hỏi hay các vấn đề đã được trả lời( Nêu chưa đọc kỹ nội dung theard có liên quan thì nên đọc lại). Mình đồng ý với bạn DVHA79, các lỗi đã POST đã đưa ra cách khác phục thì bạn không nên nêu lại. Còn các lỗi liên quan đến blueTool thì bạn nêu lên là rất đúng. Mình cũng không có điều kiện test( mặc dù bác MOBIFUNS đã ủy quyền nhờ mình TEST và giới thiệu). Thôi hai bạn đừng nặng lời nha!!!!! Nóng quá! hạ hỏa thôi:))

Tuan1412

Các new member trước khi muốn hỏi điều gì các bạn hãy tham khảo trước trong các topic,các bạn sẽ tìm đc câu trả lời.Nếu 0 chí ít cũng tích lũy thêm kinh nghiệm cho các bạn.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Thực ra mình chỉ muốn các bạn ý hiểu là để build hay cook 1 bản ROM không hề đơn giản và rất mất thời gian và công sức hơn nữa không phải chỉ để cho bản thân mà còn chia sẻ cho mọi người. Vậy mà cái mà họ nhận được là gì, những lời chê bai cay nghiệt sao? Như vậy thì còn ai muốn build ROM mới để chia sẻ cho mọi người nữa đây.

lonelyshadow0212 : Hic, tình hình là đang dùng bản 5.60.09 nhưng thấy lỗi ì xèo, thấy oải quá trời lun rồi, định up vê lại 2k3. Đây là 1 số lỗi tạm gọi là đáng lên án và đặc trưng nhất đó là:...

THử hỏi những lời này mà mod mobifuns đọc được thì mod ý có còn muốn chia sẻ cho mọi người nữa không đây. Với cá nhân mình những câu nói như vậy thực sự là rất tiêu cực và còn đáng lên án hơn những lỗi có trong ROM đấy bạn à.
Mình để ý thấy bạn chỉ thank có 1 lần đủ thấy bạn sử dụng soft và ROM của người khác hoặc do người khác post lên mà không có lấy 1 lời cảm ơn thì mình đủ thấy là bạn thế nào rồi.

Trên đây là đôi lời nhận xét của mình, có gì mong các bạn bỏ quá

Chỉnh sửa cuối:

Taki7610

Unlock_GSM
Hic, tình hình là đang dùng bản 5.60.09 nhưng thấy lỗi ì xèo, thấy oải quá trời lun rồi, định up vê lại 2k3. Đây là 1 số lỗi tạm gọi là đáng lên án và đặc trưng nhất đó là: kết nối bluetooth quá yếu (hầu như chưa kết nối được với máy nào cả, kể cả laptop của mình mà trước kia xài 2k3 kết nối ầm ầm), thứ 2 là kết nối wifi, sau khi nhấn vào turn on wifi rồi nhưng mà vẫn chưa hiện biểu tượng kết nối, còn y chang cái dấu x, phải reset lại thì mới thấy nó báo đang kết nối nhưng trông có vẻ không khả thi cho lắm, thứ 3 là lỗi khi type message, nó cứ bị "lặp" chữ, có nghĩa là nhấn 1 lần chữ d thì nó hiện ra "dd" rồi cũng hiển thị chữ rất chậm làm ảnh hưởng đến tốc độ type, làm người hay sử dụng phím cứng để type như mình rất là bực mình. Tình hình là còn nhiều lỗi nhưng đặc trưng là 3 cái lỗi đó nên post trước cho bà con coi!

Các bản ROM trên có thể nói làm tốn rất nhiều "công sức,thời gian" của các MAN,MOD,SMOD,nó tạo 1 luồng gió mới cho những anh em sử dụng các dòng PPC..Tùy quan điểm mọi người,bạn có thể sử dụng bản W2k3,không ai cấm cản bạn cả,nhưng Taki thấy trước mắt bạn "rất thích điều gì mới lạ" dành cho PPC mình đang sử dụng--->up bản mới của MOD.Mobifuns.

Lỗi hay không lỗi cón tùy vào "cách sử dụng,cách up,cách cài soft.." rất nhiều,mình up "tương đối nhiều cây BA",có cây vừa up xong chạy ok,có cây up xong cài soft bị treo,có cây up xong liệt bàn phím phải up lại và ok...

Mình chỉ nói 1 điều điều là dân PPC,bạn nên TÔN TRỌNG thành quả của người khác,đừng vì "những lỗi trên" mà lại nói "những điều khó nghe và thậm chí làm rất buồn lòng"...Nếu được bạn thử BUILD hay COOK 1 bản ROM cho tôi xem nhé...Taki là người test đầu tiên.

Do hơi nóng vội nên có lẽ tôi đã quá lời, sorry mấy pác, nhưng thực ra thì cũng đúng 1 phần bởi vì cái bản ROm v.5.60.09 tạm coi là bản edited sau bản đầu tiên của mobifuns, nhưng tôi thấy có cái gì cải thiện lắm đâu và những lời góp ý, đưa ra lỗi cũng nhằm cho bác mobifuns biết và edit lại cho hoàn chỉnh, tôi cũng chẳng dư time để rồi test hết tất cả rồi cho lên ý kiến như vậy, mong mấy pác hiểu cho. Cũng đã lâu lắm rồi tôi ko vào pdaviet do bận 1 số công việc và cũng xài bản 2k3 từ trước đến giờ (sau lần ko như mong muốn - Rom 2k6 của Helmi , cũng vì những cái lỗi mà tôi gặp ở bản v5.60.09 giống hệt như của bác Helmi và tôi cũng đã post lần trước nên tôi mới cảm thấy hơi nản + đang bực bội trong người nữa).... Tôi chỉ biết nói vậy thôi, còn ai hiểu được thì thanks!

Status
Không mở trả lời sau này.