• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.0 CHO HTC Blue Angel (Mobifuns)

Status
Không mở trả lời sau này.

Mobifuns

Super V.I.P
Trong Thread này sẽ giới thiệu, phát triển và thảo luận các phiên bản ROM của Mobifuns.

Trước hết, xin giới thiệu 2 phiên bản Clean với giao diện khác nhau: Mysterious và Black với CE OS 5.2.1938 Build 18538.0.7.0.

Mobifuns

Super V.I.P
ROM v5.60.05 CHO HTC Blue Angel

***** Mysterious *****

=== CE OS 5.2.1938 Build 18538.0.7.0 ===

ROM với Touch Commander quen thuộc, đã giới thiệu.
Đây là phiên bản Clean, giao diện Mysterious, gỡ bỏ hết Touch và các ứng dụng phụ khác.
Thay đổi bàn phím xanh nước biển, hợp với Mysterious hơn.
Với bản Clean này, sử dụng các CAB đã giới thiệu, các bạn có thể thay đổi bộ mặt cho máy của mình tuỳ ý.

======================================================================

ROM v5.60.05 CHO HTC Blue Angel

***** BLACK *****

=== CE OS 5.2.1938 Build 18538.0.7.0 ===

ROM với giao diện màu đen huyền bí.
Up sử dụng cũng khá đẹp.
Thay đổi bàn phím đen cho hợp gam màu.

Các bản ROM đã hoàn thành, đang Up vào host, sẽ đưa Link tải sau vài giờ nữa.

Mobifuns

Super V.I.P
LINK TẢI ROM CLEAN

v5.60.05 (CE OS 5.2.1938 Build 18538.0.7.0)

Black & Mysterious

2 Bản có giao diện ROM khác nhau, Black và Mysterious, phiên bản Clean, đã đưa xong vào host.
Link tải và host giải nén trong file kèm dưới bài.

Yêu cầu: Mỗi lần nhấn tải, đừng quên nhấn "Thanks" :))

Mobifuns

Super V.I.P
Minh họa thêm phiên bản Black !!!

- Sau khi Up ROM
- Cài HTCHome, HTC Album và HTC AudioManager.

Con BA của bạn sẽ hoàn toàn "thay da đổi thịt" và thành chú HTC Touch "to". :D

Nếu bạn cài thêm TouchFLO Cube hoặc Touch Commander nữa thì .... hết chê !!!

Mobifuns

Super V.I.P
ROM v5.60.07 PV CHO HTC BA

**** BLACK & CLEAN *****

=== Core 1938 Build 18538.0.7.0 ===

Phiên bản ROM, theo yêu cầu của nhiều bạn sử dụng BA, loại bỏ tất cả các ứng dụng hỗ trợ từ bản 06.
Có thể coi là bản CLEAN hoàn toàn.

Link tải trong file txt duới bài !!!

Mobifuns

Super V.I.P
ROM v5.60.08 PV CHO HTC BA

**** BLACK & CLEAN *****

=== Core 1938 Build 18538.0.7.0 ===

Phiên bản ROM, theo yêu cầu của nhiều bạn sử dụng BA, Build lại bản 08 từ bản 07.
Có thể coi là bản CLEAN hoàn toàn.
Bản 08 đã đưa vào MS Office 6.1 mới nhất.
Còn lại tất cả như bản 07.

Link tải trong file txt duới bài !!!

Hoangdat_vista

KHÔNG NGỜ BÁC ĐÁP ỨNG YÊU CẦU CỦA ANH EM NHANH THẾ , KÔ CÒN GÌ HƠN NỮA, CHÚC BÁC NGỦ NGON:))=))=)):D>:):)=D>

Last edited by a moderator:

ti-toe

Cho*` đợi, hồi hộp, up lên vẫn là Rom có RAMDISK, cài phần mềm vào RAMDISK vẫn bị treo, hu hu, buồn quá các bác ơi

Mobifuns

Super V.I.P
Cho*` đợi, hồi hộp, up lên vẫn là Rom có RAMDISK, cài phần mềm vào RAMDISK vẫn bị treo, hu hu, buồn quá các bác ơi

Bạn đừng dùng RAM Disk nữa là xong !!!
RAM Disk do nhiều người yêu cầu đó, mà có thấy ai kêu ca đâu.
Dùng nó tốt mà.

ti-toe

Bạn đừng dùng RAM Disk nữa là xong !!!
RAM Disk do nhiều người yêu cầu đó, mà có thấy ai kêu ca đâu.
Dùng nó tốt mà.

Có thể RAMDISK nó bị trục trặc gì đấy với riêng máy em thôi, bác có thể bày em cách bỏ cái RAMDISK này đi kô, có mà kô sử dụng được cảm giác nó cứ thế nào í :D, dù sao cũng rất cảm ơn bác đã mang lại những bản ROM rất tuyệt cho BA

xmenvu

Thanks Mobifun ! Phiên bản Black có vẻ hay đây...
Đang tải về....
Thanks MOD :)

Sao Bác kg gở bỏ cái báo pin trên today luôn nhỉ hic...
Mình cài chuơng trình thậm chí các file help (.htm), image exp em còn xóa sạch sẽ tiết kiệm từng 1kb nữa :D:D:D (mà tính ra cung nhiều đó: pocket infoment file help của nó đến 250kb, spb plus 34kb, spb mobishell.... :))

Chỉnh sửa cuối:

phamthaitl

cám ơn mod MOBIFUN nhiều nhé.không ngờ anh em BA lại có những người tận tụy với diễn dàn như bạn,
cám ơn

Anhtoitb

Sao MOD Mobifuns không thiết kế luôn giao diện cho HTCHome, HTC Album và HTC AudioManager để phù hợp với bản ROM này luôn nhỉ?

Đây rùi, các bác Up ROM xong qua links dưới để down về HTCHome, HTC Album và HTC AudioManager và cài cho dế yêu nhé!

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=17077

Em vừa Up bản Black và cài đầy đủ HTCHome, HTC Album và HTC AudioManager.
Quá đẹp, không còn gì để nói về giao diện mới này nữa, vào AudioManager nghe nhạc cũng thật thú.
Thật vui quá!
(Em sẽ cố tìm xem còn có hạn chế hoặc lỗi gì rùi gửi ý kiến đến các bác)

phuonglev

Mod Mobifuns cho em hỏi, bản Rom này có 16M Ramdisk sao programe vẫn còn tận 109M, có phải bản Rom này ko có pagepool? Ramdisk của em không dùng được, copy vào thôi là treo ngay chứ chưa nói đến cài đặt phần mềm. Mod xem dùm em với nhé.

thaovantong

em hiện đang dùng O2XDAIIs em đã uprom lên WM06 bản mới nhưng vẫn bị lỗi không kết nối GPRS đuoc và khong kết nối với máy tính qua Cáp được!,, em nhờ bác giúp em bản chuẩn với!.. em cần lắm!.. Thanks!, bác nhiều nhiều!.. Email: koloevn@koloevn.com.vn; nguyen_minhtuan94@yahoo.com

thaovantong

có bác nào có WM06 bản xịn cho em xin với!, em đang dùng O2XDAIIs dòng BA em cài bản 06 rồi nhưng vẫn lỗi không dùng được!.. Help me!.. có tạ Hậu,, Thanks very much..
nguyen_minhtuan94

tindung10

Mod Mobifuns cho em hỏi, bản Rom này có 16M Ramdisk sao programe vẫn còn tận 109M, có phải bản Rom này ko có pagepool? Ramdisk của em không dùng được, copy vào thôi là treo ngay chứ chưa nói đến cài đặt phần mềm. Mod xem dùm em với nhé.

cuối cùng thì cũng có người bị giống em rồi, mình đành chờ mong bản kô có ramdisk thôi bác nhỉ?

Hoangdat_vista

Có bao nhiêu bản rồi còn gì, cứ UP rồi test, ưng bản nào thì dùng bản đó
. Dùng bản WM2006 05 Black của MOBIFUNS đi, mình dang dùng, hiện tại chữa thấy lỗi gì cả.

Hoangdat_vista

Máy em cũng vậy, có phải bản này không có pagePool hay bác đã chuyển pagePool sang RAMDISK:-??? bởi vì em thấy tuy mình không cài PM nào trên RD mà ram disk báo là còn trống 2,4Mb, Em đã format bằng phần mềm quản lý File REsco explorer và khởi động lại thì các FIle đó lại xuất hiện, tên thì loằng ngoằng, toàn ô vuông, kiểm tra lại dung lượng thì vẫn chỉ còn 2,44Mb trống. Vậy là mục đích của bản ROm này là để chứa PagePool phải không bác. Mong bác sớm cho ý kiến để mọi người rõ. Kiến thức em nông cạn có cái gì không đúng các bác cười nhỏ nhỏ thôi nha!!!
Còn mọi thứ thì tuyệt bản 05 Black đúng nhu cầu của em, sạch sẽ quá. Vẫn đang Test không biết còn lỗi gì không. À mà cái PSSHutdown vẫn chưa" Black" đâu!!! vẫn dính một chút Prophet:D:D:D:D:D=))

Chỉnh sửa cuối:

hcqp

Sao cái link Rom Black tải về mấy lần mà lần nào giải nén cũng báo lỗi hết vậy ta?! Điền Pass là PDAVIET rồi, giải nén gần xong thì báo lỗi! Làm sao bây giờ?!
Mình tải về bằng Flashget thì đến 99% nó đứng lại lâu, rất lâu rồi mới xong... nhưng cũng bị lỗi khi giải nén!

Status
Không mở trả lời sau này.