• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.0 CHO HTC Blue Angel (Mobifuns)

Status
Không mở trả lời sau này.

phuonglev

Mình cũng mong Mod Mobifuns build thêm cho anh em 1 phiên bản clean của Rom 5.60.06. Bản 06 máy của mình bật tắt Phone cũng khá nhạy. Nói chung là bản Rom này rất ngon, chưa thấy xuất hiện lỗi gì cả.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Trong các bản ROM 16Mb RD thì WM6.42.R16.VerII PDAViet for HTC Blue Angel được cho là ổn định nhất. Ngay cả hai bản gần đây nhất: của MobiFUN(bản 04):lỗi treo khi cài soft) trên RD và bản của minhanhtran: lỗi treo khi cố chỉnh align screen( khi đã bật touch).
Và vừa rồi phát hiện của bác minhanhtran: với các bản ROM có RD PIN hết nhanh hơn ( do phải nuôi cả RD).
Do đó lựa chọn của mình ROM không RAM......DISK
Đang dùng bản 06 tích hợp TOUCH FLO của MOBIFUN. Bản này các lỗi nghe nhạc media bị giật nhưng có thể khắc phục. Mình thích nó bởi tốc độ khởi động ứng dụng nhanh và ổn định:|

Ui, Mình chỉ muốn hỏi bạn những bản nào bị lỗi Ramdisk thôi, lỗi trong khi build ý. Mà chỉ có bản 04 của bác mobifuns bị lỗi RD thôi hả bạn?
Thank

Chỉnh sửa cuối:

Tuan1412

Các bạn còn bản rom nào lỗi ramdisk thế,up lại link lên đây nhé,mình sẽ chữa lại cho,chắc mod bận quá nên chưa sửa được cho các bạn.Lỗi này đơn giản cũng chẳng cần có máy test nên mình làm đc,cảm ơn các bạn

quangduc_ta

Ui, Mình chỉ muốn hỏi bạn những bản nào bị lỗi Ramdisk thôi, lỗi trong khi build ý. Mà chỉ có bản 04 của bác mobifuns bị lỗi RD thôi hả bạn?
Thank

đúng rồi đó bạn, bản đó mình nhớ không nhầm thì là do bác ý quên 1 cái key gì đấy, vì thế nó báo có RamDisk nhưng thực chất là RamDisk chưa được tạo ra.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
đúng rồi đó bạn, bản đó mình nhớ không nhầm thì là do bác ý quên 1 cái key gì đấy, vì thế nó báo có RamDisk nhưng thực chất là RamDisk chưa được tạo ra.

Mình để ý lại thấy hình như không phải bản 04 mà là bản 05 Touch bị lỗi RD thì phải do Program vẫn báo 109, còn 2 bản 05 Clean giao diện Black và Mysterios thì mình chả biết có RAMDISK hay không do mình không thấy tác giả nói gì. Nhưng có bạn up rồi nói có RAMDISK nhưng cũng bị lỗi?

phuonglev

Mình để ý lại thấy hình như không phải bản 04 mà là bản 05 Touch bị lỗi RD thì phải do Program vẫn báo 109, còn 2 bản 05 Clean giao diện Black và Mysterios thì mình chả biết có RAMDISK hay không do mình không thấy tác giả nói gì. Nhưng có bạn up rồi nói có RAMDISK nhưng cũng bị lỗi?

Bản 05 của Mod Mobifuns bị lỗi Ramdisk. Bản Rom đó có 16M Ramdisk, 109M Programe, nhưng ramdisk không thể dùng được (không cài đặt, copy được). Vấn đề này chắc do Mod quên không sửa hex (tại mod ra nhiều rom liên tục quá mà :D)

Tuan1412

Các bản nào lỗi ramdisk các bạn đưa luôn link lên đây để mình down về sửa lại cho nhé,nhiều rom quá mình chả biết đâu vào đâu cả

ti-toe

Cái bản 05 black bị lỗi RD bạn ạ, bạn sửa giúp mình và mọi người nhé, thanks =D>

phuonglev

Các bản nào lỗi ramdisk các bạn đưa luôn link lên đây để mình down về sửa lại cho nhé,nhiều rom quá mình chả biết đâu vào đâu cả

Bạn build luôn cho anh em 1 bản có Ramdisk và 1 bản không có Ramdisk nhé, thank nhiều

phg

Quả rom này vẫn bị lỗi Windowsmedia

Bản rom nào có lỗi windowsmedia bạn phải nói rõ thì mọi người mới biết và giúp bạn đc,mà lỗi WMP ở đây là lỗi gì,bạn cũng chẳng nói

Last edited by a moderator:

phuonglev

Mình vừa up lại bản Rom 05 đã được bác Tuấn sửa lỗi, cài ngay touchflo vào chạy khá mượt (ở tất cả các bản Rom, nếu cài ngay touchflo đầu tiên thì sẽ chạy mượt hơn là cài sau 1 số soft khác). Mình chọn bản 05 vì nó đã tích hợp sẵn office +16M Ramdisk và cũng khá clean. Bản 07 cũng không khác bản 05 là mấy nhưng lại thiếu mất office.

Hoangdat_vista

Sau khi Up lên 07 black của MobiFUN, cài luôn HTC cube 1.1 của phuongle Up lên thấy rất mượt, lỗi lóe màu giảm đi rất nhiều (gần như không gặp) nếu khởi động ngang. Bản này tuyệt thật! vẫn chưa thấy vấn đề gì!!

Dùng BA làm gì:
Để gọi điện?:-?? SAI
Để Nhắn tin? :-?? SAI
Để Test ROM?:-?? ĐÚNG :D:D:D:D
:(:)(:)(:)((
bài này nhầm TOPIC chỗ nào hả Tuan 1412? Để mình còn biết rời đi đúng chỗ
Chẳng phải thảo luận ROM của Bác Mobifun sao?

Chỉnh sửa cuối:

Tuan1412

Sau khi Up lên 07 black của MobiFUN, cài luôn HTC cube 1.1 của phuongle Up lên thấy rất mượt, lỗi lóe màu giảm đi rất nhiều (gần như không gặp) nếu khởi động ngang. Bản này tuyệt thật! vẫn chưa thấy vấn đề gì!!

Dùng BA làm gì:
Để gọi điện?:-?? SAI
Để Nhắn tin? :-?? SAI
Để Test ROM?:-?? ĐÚNG :D:D:D:D
:(:)(:)(:)((
bài này nhầm TOPIC chỗ nào hả Tuan 1412? Để mình còn biết rời đi đúng chỗ
Chẳng phải thảo luận ROM của Bác Mobifun sao?

Bạn cũng biết là topic thảo luần rom của Mod Mobifuns,vậy chả hiểu sao bạn lại viết nó sang topic thảo luận về rom của minhanhtran thế,mình di chuyển về đây cho bạn vậy sai sao?:DLần sau chú ý nhé

THIENSON

Bác MOBIFUNs ơi, Bác nhét dùm em bộ OFFICE 6.1 vào bản ROM 07 Black của bác được không? Em rất cần (WORD, EXCELL)!!! thank bác nhiều lắm lắm

quangduc_ta

Bác MOBIFUNs ơi, Bác nhét dùm em bộ OFFICE 6.1 vào bản ROM 07 Black của bác được không? Em rất cần (WORD, EXCELL)!!! thank bác nhiều lắm lắm

bác Mobifuns có file cab riêng đó, tìm ở mấy trang đầu đi bạn
cheers

Status
Không mở trả lời sau này.