• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.0 CHO HTC Blue Angel (Mobifuns)

Status
Không mở trả lời sau này.

Hoangdat_vista

Sao cái link Rom Black tải về mấy lần mà lần nào giải nén cũng báo lỗi hết vậy ta?! Điền Pass là PDAVIET rồi, giải nén gần xong thì báo lỗi! Làm sao bây giờ?!
Mình tải về bằng Flashget thì đến 99% nó đứng lại lâu, rất lâu rồi mới xong... nhưng cũng bị lỗi khi giải nén!

Tui tải và giải nén vẫn ngon mà? Vẫn pass đó. Rất cảm ơn bác MOBIFUN, các lịnk Down ROM Của bác toàn link ngon, có thể dùng các chương trình hỗ trợ download nên down rất nhanh. À, mà bản Black cài thêm TOUCH cube thấy mượt hơn rất nhiều rồi. Nghe nói bên XDA-dev đã khắc phục được lỗi nhòe màn hình khi thoát và khởi động Touch cube, mong rằng PDA viet sẽ sơm có bài hướng dẫn( không biết là thực hay hư nữa) chỉ có như vậy người dùng BA mới yên tâm khi dùng TOUCH CB

Oxilo

Sao cái link Rom Black tải về mấy lần mà lần nào giải nén cũng báo lỗi hết vậy ta?! Điền Pass là PDAVIET rồi, giải nén gần xong thì báo lỗi! Làm sao bây giờ?!
Mình tải về bằng Flashget thì đến 99% nó đứng lạihe lâu, rất lâu rồi mới xong... nhưng cũng bị lỗi khi giải nén!

có thể bị lỗi trong quá trình down, down lại cái khác đi, thử không dùng pm hổ trợ down nào hết

xmenvu

Cái RAMdisk 16MB trên 2 cái ROM nầy có vấn đề.
Mới đầu cài Resco Explorer - NHẬN... cài thêm Resco Photo thì mới phát hiện lỗi ''BỘ NHỚ KG ĐỦ'' !!! Chưa hết...reset cài lại Resco Explorer trên main để format cái RAM lại - nhận thông báo HOÀN TẤT FORMAT. Chép thử 1 file .wav dung lượng 650KB vừa xong chép thêm một file .wav nữa dung lượng 600KB NÓ BÁO BỘ NHỚ KG ĐỦ ??? :-??
HR 2 lần làm lại Y CHANG X-(
Buồn như con chuồn chuồn :(

Sao bản Rom này có 16M Ramdisk mà programe vẫn còn tận 109M, có phải bản Rom này ko có pagepool ? :-??
Nếu bác có cook lại thì bỏ luôn cả cái title large bar luôn đi làm chậm mất một thao tác, bên dưới tray đã có icon báo PIN rồi bác bỏ luôn cái báo PIN trên today luôn, pxshut bỏ luôn đi bác ơi :D
Nếu RAMdisk ổn định, theo mình bản ROM kiểu nầy là TUYỆT !
Thanks Mobifuns !

phuonglev

Mod Mobifuns cho em hỏi có cách nào bỏ được cái HTC larger titbar ko, mỗi lần ấn vào volume phải mất đến 2 lần chọt, bất tiện quá

PhamQuang

Manager
Mod Mobifuns cho em hỏi có cách nào bỏ được cái HTC larger titbar ko, mỗi lần ấn vào volume phải mất đến 2 lần chọt, bất tiện quá

Đúng là đi ăn cỗ toàn chọn ăn rau muống, thịt mỡ luộc, ... bỏ qua sơn hào hải vị... :)):)):))

Mã:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Services\LargeTitleBar]
"Dll"="LargeTitleBar.dll"
"Prefix"="AP2"
"Index"=dword:00000001
"Order"=dword:00000008
"InitDelay"=dword:00000000
"Keep"=dword:00000001

Vào Reg. xóa dòng đó đi, SR lại là xong.

Anhtoitb

phuonglev ơi sao cái HTC larger titbar đẹp vậy mà bỏ đi làm chi? Đúng là chỉ thích ăn rau muống thui chú Quang nhỉ?

phuonglev

phuonglev ơi sao cái HTC larger titbar đẹp vậy mà bỏ đi làm chi? Đúng là chỉ thích ăn rau muống thui chú Quang nhỉ?

Híc, mỗi người có 1 sở thích, chỉ đơn giản là em không thích nó thôi. Mà mod vẫn chưa trả lời thắc mắc của em: Sao ramdisk 16M rồi mà còn tận 109M programe, có phải bản Rom này không có Paging pool, thứ 2 là ramdisk của bản này ko dùng được, dù là cài hay copy vào đều bị treo máy ngay :-?

xmenvu

Đẹp với bác với ai là tùy sở thích mổi người.
Riêng tôi thì thấy nó bất tiện và dù dung lượng cài cũng chẳng lớn nhưng dù sao nó vẩn phải cài lên main, muốn tắt volume, tắt sóng đt hay check GPRS tui chỉ cần chọt màn hình 2 thao tác là xong, bac xài cái nầy phải chọt đến 3 lần. Cái nào thuân tiện hơn đây :))
Đẹp, đơn giản kg rườm rà va màu mè :))
RAU MUỐNG XÀO TỎI MUÔN NĂM =))

Tuan1412

Híc, mỗi người có 1 sở thích, chỉ đơn giản là em không thích nó thôi. Mà mod vẫn chưa trả lời thắc mắc của em: Sao ramdisk 16M rồi mà còn tận 109M programe, có phải bản Rom này không có Paging pool, thứ 2 là ramdisk của bản này ko dùng được, dù là cài hay copy vào đều bị treo máy ngay :-?

Để mình trả lời thay cho bạn nhé,có thể tại các bạn giục quá hay tại vì làm cùng 1 lúc nhiều bản rom quá nên mod quên=D>=D>=D>=D>:D.
Hiện tượng như bạn nói 0 phải là rom đó 0 có pagepool mà là do mod mới chỉ chỉnh sửa reg thôi chứ chưa chỉnh lại file nk.nba,chính vì thế ram chưa trích ra 16mb để tạo ramdisk chính vì vậy bạn cài hoặc copy gì vào là treo máy thôi.:)):))Tiếc là giờ mình 0 còn BA trong tay 0 mình sẽ làm giúp mod việc này,gọi là chia sẻ bớt trách nhiệm.Chắc mod sắp có bản fix rùi bạn chờ nhé

Hoangdat_vista

Bác mobifun FIX cho anh em cái lỗi ở bản Black 16MB với;;) giao diện, mọi thứ đều ngon rồi giờ có cái RD mỗi tội không dùng được thì phí.
Hay bác chế thêm cho anh em một bản Black ver II không ram disk cũng được. Cảm ơn + Chào bác :D

Anhtoitb

Mod Mobifuns ơi sao cái Windown Media Player trong bản Black không thể chơi Video được nhỉ?
Khi mở 1 file video nào nó toàn báo: The source filter for this file could not be loaded.
file video này em để trên thẻ nhớ!

hippimobile

help me

các bác cho e hỏi với tại sao con BA cua em cu up len wn06 la bi treo o boot ba vạch màu vậy em hạ nó về 2003 thì ok
thanks bros
rất mong đc chỉ giáo ..:):):):):)

Hoangdat_vista

các bác cho e hỏi với tại sao con BA cua em cu up len wn06 la bi treo o boot ba vạch màu vậy em hạ nó về 2003 thì ok
thanks bros
rất mong đc chỉ giáo ..:):):):):)

Chắc chắn là bạn quên không Hard reset rồi. Up xong thì dùng bút nhấn nhẹ vào nút reset, nhấn giữ hai cút camera và record chỉnh 3 dòng phía trên thành No/Yes/Yes là được. Mọi người đã nói nhiều rồi, bạn chịu khó tìm đi

ppc02

LINK TẢI ROM CLEAN

v5.60.05 (CE OS 5.2.1938 Build 18538.0.7.0)

Black & Mysterious

2 Bản có giao diện ROM khác nhau, Black và Mysterious, phiên bản Clean, đã đưa xong vào host.
Link tải và host giải nén trong file kèm dưới bài.

Yêu cầu: Mỗi lần nhấn tải, đừng quên nhấn "Thanks" :))
Chào bác . Bác ơi sao dung lượng chỉ còn 242bytes vậy em down về chỉ đc mỗi file note thôi. mong bác giúp đỡ nhé . đọc thấy phê quá nhưng down ko dc buồn quá.

khuyetdanh

Chào bác . Bác ơi sao dung lượng chỉ còn 242bytes vậy em down về chỉ đc mỗi file note thôi. mong bác giúp đỡ nhé . đọc thấy phê quá nhưng down ko dc buồn quá.

Đồng chí nói đùa hay thật đấy, trong file note đấy là cái link to đùng mà, có cả pass giải nén nữa đấy:D
đồng chí xem lại đi nhé. :D

gunsmoke

Bản Black của bác Mobifuns quá đẹp về giao diện, cảm ơn bác nhưng em up ROM xong thì máy hay treo lắm. Có cuộc gọi đến cũng treo, bấm kô vào màn hình cũng treo.....
Không biết máy em có bị làm sao kô các bác?

Hoangdat_vista

Bản Black của bác Mobifuns quá đẹp về giao diện, cảm ơn bác nhưng em up ROM xong thì máy hay treo lắm. Có cuộc gọi đến cũng treo, bấm kô vào màn hình cũng treo.....
Không biết máy em có bị làm sao kô các bác?

Bạn thử Hard reset lại hay UP lại xem, có ai bị như bạn đâu, tui dùng vẫn ngon lắm, NO vấn đề=))
À mà hiện giờ có hai bản Black, nha, dùng bản 06 TF đi.

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bác mobifun FIX cho anh em cái lỗi ở bản Black 16MB với;;) giao diện, mọi thứ đều ngon rồi giờ có cái RD mỗi tội không dùng được thì phí.
Hay bác chế thêm cho anh em một bản Black ver II không ram disk cũng được. Cảm ơn + Chào bác :D

Có vẻ như bạn đã up rất nhiều ROM rồi vậy cho mình hỏi những bản ROM nào Ramdisk bị lỗi vậy?
Thank bạn nhiều

Hoangdat_vista

Có vẻ như bạn đã up rất nhiều ROM rồi vậy cho mình hỏi những bản ROM nào Ramdisk bị lỗi vậy?
Thank bạn nhiều

Trong các bản ROM 16Mb RD thì WM6.42.R16.VerII PDAViet for HTC Blue Angel được cho là ổn định nhất. Ngay cả hai bản gần đây nhất: của MobiFUN(bản 04):lỗi treo khi cài soft) trên RD và bản của minhanhtran: lỗi treo khi cố chỉnh align screen( khi đã bật touch).
Và vừa rồi phát hiện của bác minhanhtran: với các bản ROM có RD PIN hết nhanh hơn ( do phải nuôi cả RD).
Do đó lựa chọn của mình ROM không RAM......DISK
Đang dùng bản 06 tích hợp TOUCH FLO của MOBIFUN. Bản này các lỗi nghe nhạc media bị giật nhưng có thể khắc phục. Mình thích nó bởi tốc độ khởi động ứng dụng nhanh và ổn định:|

Hoangdat_vista

Bác MOBIFUn COOK anh em thêm một bản 06 black không có TF đi nha bác Dạo này trào lưu TOUCH CUBE vẻ như bình thường trở lại rồi, mọi người đã được" nếm mùi" rồi. Tuy nhiện không thể phủ nhận sự tiện lợi của nó. THANKs bác nhiều nhiều!!!!!!!!!!!111

Status
Không mở trả lời sau này.