• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 Build 19900.1.1.0 - HTC HERMES

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình đã hoàn thành bản
ROM WM6.1 CE OS 5.2.19900 (Build 19900.1.1.0 PV DVH)

Core 19900
Build 19900.1.1.0
Phiên bản 3.62.07(...) cái này do mình đặt và đánh số thứ tự cho từng bản ROM theo thời gian giới thiệu.
ROM được hoàn thành dựa trên nền bản KITCHEN của Man PhamQuang

[Selected Path]
F:\Rom\Hemes\KITCHEN HERMES\temp\dump

[Core OS]
Windows Mobile-based Pocket PCs

[Versions]
SYS: 5.2.19900.1100
SYS: 5.2.19209.1002
NET: 3.5.7283.00
SYS: 18.11.1979.2008

[Language]
0409 - English (United States)

[DPI]
96

[Certificates]

[Missing Manifests]
d92a4f0a-378a-4482-8fd3-bd127a05e4de.dsm
723fb954-d931-4348-b672-82a188e587b5.dsm
e27f9da5-f2bd-6586-1098-afeef97ab52a.dsm

Cháu cảm ơn chú Quang rất nhiều:)
Xin cảm ơn các bạn:p

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Phiên bản 3.62.07(Black & Clean)

Version 3.62.07(Black & Clean)

Dưới đây là vài hình của phiên bản ROM v3.62.07(B&C)

Core 5.2.19900
Build 19900.1.1.0
6MB PagePool
Big Storage
Rom date : 05 - May - 2008

Đặc điểm của ROM 3.62.07(B&C)
Tích hợp (Added):
ExSoftKey (Điều chỉnh chức năng 2 phím chức năng)
FlashLight
iContact 0.6
Internet Sharing (Quản lý các kết nối chia sẻ cho PC)
Mark All as Read (Tích hợp trong mục tin nhắn)
Microsoft Office 6.1 (Word, excel, Power Point)
Midi Support (Hỗ trợ nhạc chuông MIDI)
NetCF3.5
Pocket Rar 3.71 (Phần mềm nén file)
Regedit (Chỉnh sửa Reg)
Sim Manager 6.42 (Quản lý danh bạ trên SIM)
SynchroTime (Đồng bộ thời gian với server toàn cầu)
WM5 Storage 1.8 (PPC thành USB thẻ nhớ)
Media Fixed (wmcore.dll Fixed - thank dgaud007 & greatbal)

Loại bỏ (removed) :
Dialpad 3G (Có thể cài file cab ngoài nếu cần)
Welcome Center
Voice Speed Dialer
WMA, WMV Plugins (Hỗ trợ chơi file wma, wmv cho CorePlayer và TCPMP)

Đặc điểm :
Bản ROM sử dụng bộ giao diện do TMOD HoangDat_vista thiết kế (welcome, Today, Keyboard....) được phát triển thêm.
Đây là bản ROM gần như không tích hợp gì cả, sạch hoàn toàn mục đích để kiểm tra về tốc độ và sự ổn định của bản Build này.
Ở build này có thêm 1 chức năng đáng chú ý đó là có tích hợp chế độ tự cài soft trên thẻ nhớ giống như cài tự động trên ExtROM
Lưu ý :
Giải nén file SDAutorun For build 19900 CLEAN.rar, cóp file SDConfig.txt và thư mục Cabs ra thư mục gốc trên thẻ trước khi UP ROM mới
Có thể thêm soft tùy thích chỉ bằng động tác cóp soft đó vào thư mục Cabs và thêm file name và đường dẫn của soft đó vào file SDconfig.txt

Sẽ có link sau ít giờ nữa

Xin chân thành cảm ơn Man PhamQuang
Cảm ơn TMOD HoangDat_vista, MOD Medkid, PhamNhatThanh, VIP Sirkojiro nhiều nhiều

Chúc các bạn vui vẻ:p

Hãy nhấn nút trước khi down để động viên người build ROM nhé

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Phiên bản 3.62.07(Green & Clean)

Version 3.62.07(Green & Clean)

Dưới đây là vài hình của phiên bản ROM v3.62.07(G&C)

Core 5.2.19900
Build 19900.1.1.0
6MB PagePool
Big Storage

Đặc điểm của ROM 3.62.07(G&C)
Tích hợp (Added):
FlashLight
iContact 0.6
NetCF3.5
Regedit (Chỉnh sửa Reg)

Loại bỏ (removed) :
Dialpad 3G (Có thể cài file cab ngoài nếu cần)
Welcome Center
Voice Speed Dialer

Đặc điểm :
Bản ROM sử dụng bộ giao diện do TMOD HoangDat_vista thiết kế (welcome, Keyboard....) được phát triển thêm.
Đây là bản ROM gần như không tích hợp gì cả, sạch hoàn toàn mục đích để kiểm tra về tốc độ và sự ổn định của bản Build này.
Ở build này có thêm 1 chức năng đáng chú ý đó là có tích hợp chế độ tự cài soft trên thẻ nhớ giống như cài tự động trên ExtROM
Lưu ý :
Giải nén file SDAutorun For build 19900 CLEAN.rar, cóp file SDConfig.txt và thư mục Cabs ra thư mục gốc trên thẻ trước khi UP ROM mới
Có thể thêm soft tùy thích chỉ bằng động tác cóp soft đó vào thư mục Cabs và thêm file name và đường dẫn của soft đó vào file SDconfig.txt

Cảm ơn TMOD HoangDat_vista, MOD Medkid, PhamNhatThanh, VIP Sirkojiro nhiều nhiều

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Phiên bản 3.62.07(Black)

Version 3.62.07(Black)

Dưới đây là vài hình của phiên bản ROM v3.62.07(Black)

Core 5.2.19900
Build 19900.1.1.0
6MB PagePool
Big Storage

Đặc điểm của ROM 3.62.07(Black)
Tích hợp (Added):
Dialpad - 3G Pandora Black
FlashLight
iContact 0.6
ArcSoft MMS 4.2.8.1
NetCF3.5
Regedit (Chỉnh sửa Reg)
SetAcousticParam (in Preconfig.txt - thank lagoskon)

Loại bỏ (removed) :
Welcome Center
Voice Speed Dialer

Đặc điểm :
Bản này tích hợp thêm Dialer 3G (Chỉ dùng cho mạng 3G), MMS 4.2.8.1 tuy không phải mới nhưng được đánh giá là dễ dùng và ổn định và kích hoạt AcousticParam mỗi lần khởi động.
Bản ROM sử dụng bộ giao diện do TMOD HoangDat_vista thiết kế (welcome, Today, Keyboard....) được phát triển thêm.
Đây là bản ROM tích hợp rất ít soft và tools, gần như sạch mục đích để kiểm tra về tốc độ và sự ổn định của bản Build này.
Lưu ý :

Chỉnh sửa cuối:

chanchukk

Mình nhấn nút Tks rùi nhé, mấy giờ nữa là mấy giờ nữa? Hùi hụp wé, sorry not spam.

Mình nhấn nút Thanks rùi nhé, mấy giờ nữa là mấy giờ nữa? Hùi hụp wé, sorry not spam. Do mạng load chậm nên đưa lên 2 bài viết giống nhau cùng nội dung, Mod nào xóa giùm, cảm ơn.
Wa, bỏ ra công sức từ sáng giờ ngồi canh link thì được bù đắp là người đầu tiên load bản ROM này. Mình cũng đang dùng ROM của Dvha79_ddt core 19709 rất ổn định nên chắc chắn ROM core 19900 cũng okie. Cảm ơn nhiều nhé.Giờ up luôn.

Chỉnh sửa cuối:

firefox1996

Dvha79_ddt: Có thể biết được là bản này fix những lỗi gì không ? Hay là cứ flash lên, rồi dùng thử :( :)

chanchukk

Mình load về rồi nhưng file chạy báo lỗi là application error, cả 2 phiên bản đều vậy luôn, hix hix, vậy mà hùi hụp tưởng được ROM mới. Mod kiểm tra lại được không?

Anhtoitb

Giao diện trông rất đẹp đó anh Hà! Màu sắc được phối trông rất nổi!

Baonc

bản .06 ban đầu chạy rất mượt nhưng hình như quản lý bộ nhớ không tốt. Dùng khoảng 2-3 chi đó là phải reboot lại. Không rõ bản này thế nào

engine3stage

Dvha ơi, giúp tôi với. tôi vào server và bị bấo lỗi sau (mặc dù đã sign in bằng user & pass là PDAVIET; một số thư mục khác tôi vẫn có thể dơnload về được):
Forbidden
You don't have permission to access /pdaviet/dvha79/ROM/ on this server.

Additionally, a 404 Not Found error was encountered while trying to use an ErrorDocument to handle the request.

--------------------------------------------------------------------------------

Apache/2.2.8 (Unix) mod_ssl/2.2.8 OpenSSL/0.9.8g DAV/2 mod_auth_passthrough/2.1 mod_bwlimited/1.4 FrontPage/5.0.2.2635 Server at kc9.info Port 80

Giúp tôi với!

Đã kiểm tra file vẫn down tốt. Bạn chỉ có thể down cả link file chứ không vào host được đâu nhé

Last edited by a moderator:

phamung84

DVHA ơi bạn rom chạy rất tốt ít( hầu như ko/chưa) treo , trước mình dùng bản của abusalza bên pdacorner thì thấy hắn ta cho 1 chương trình change keyboard skin rất hay vào đó( có tới 30 skin cho keyboard). tuy nhiên mình xài bản rom đó hay bị đứng maý ,lên phải qua bản rom dhva này . Tuy nhiên mình k thích keyboard màu xanh hay màu đen của bản rom này lắm , bạn có thể gửi cho mình keyboard default dạng .cab hoặc đưa cái chương trình change keyboard đó vào rom có được ko ? thanks in advance!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Trường hợp của bạn thật là lạ. Không có lý gì UP ROM nào vào cũng bị như bạn nói, đã từ lâu mọi người dùng ROM mình và ROM của TMOD Thành có bị như bạn đâu bởi càng ngày ROM càng được cải tổ để tối ưu và ổn định nhất.
Riêng đối với máy mình thì đã từ rất lâu kể tử Build 19400 -> 19701 -> 19900 chưa hề có 1 vấn đề gì liên quan đến ROM cả chứ chưa nói là khởi động lại.

Theo mình nghĩ bạn nên thử làm 1 cuộc cải tổ đối với máy của mình bằng cách UP lại ROM ship 5 rồi tiến hành unlock CID lại và Up date SPL lên 2.30 sau đó UP lại ROM và radio xem sao.
CHúc bạn thành công!

hao0907047407

mình đã làm thành công từ tối qua rối.dú sao cũng cám ơn các bro nhé.vì chính xác là như vậy,vì khi mình up lại Radio 1.54.30.10 rùi up Rom S'chap 4.01 xong quay ngược lại up Rom 6.1 thì chạy từ tối qua tới giờ cài phần mềm lung tung beng mà vẫn chưa bị lại như vậy.thật là may mắn.còn mất shortcut thì làm sao mà làm lại được bời vì vào chương trình không được thì làm sao mà sửa chứ.đã vậy khởi động lại thì treo máy luôn.Bây giờ máy chạy Ok rối,đang tét tiếp!Thanks

Bunchat

Version 3.62.07(Black)

Hi dvh, thanks for your wonderful Roms, is it possible for you to cook this full ROM with 3G Dialer in Green too?

Thank you

Chỉnh sửa cuối:

engine3stage

Mình đã dùng thử bản 19900 của bạn DVHA, có thể có những tiến bộ vượt trội so với những bản khác nhưng thú thực là mình vẫn thích bản DVHA 19202 hơn vì bản này DVHa đấ tích hợp đầy đủ bộ Reader (Microsoft Reader, Adobe, CHM, JAVA, Flash lite, HTC album đã sửa lỗi,...), lại còn cả slick, reg simple có đủ chức năng import (ko như các bản rom của Nguyennhatthanh)... mình thấy rất hay so với những người lười như mình. Chỉ quen ăn sẵn, ngại cài soft lắm, vì trung bình cứ khoảng 1 tháng thì lại up rom 1 lần nên rất ngại. mà có sử dụng bộ SDAutorun thì cũng vẫn phải thao tác crack lại các soft đó. Mất thời gian up lại rom là nhiều lắm rồi. Mình thấy 19202 DVHA vẫn ngon nhất. Đành quay lại bản 19202 DVHA vậy, cho nhanh, cho lành. hihi..
Không biết ý kiến của mọi người thế nào?

Baonc

Trường hợp của bạn thật là lạ. Không có lý gì UP ROM nào vào cũng bị như bạn nói, đã từ lâu mọi người dùng ROM mình và ROM của TMOD Thành có bị như bạn đâu bởi càng ngày ROM càng được cải tổ để tối ưu và ổn định nhất.
Riêng đối với máy mình thì đã từ rất lâu kể tử Build 19400 -> 19701 -> 19900 chưa hề có 1 vấn đề gì liên quan đến ROM cả chứ chưa nói là khởi động lại.

Theo mình nghĩ bạn nên thử làm 1 cuộc cải tổ đối với máy của mình bằng cách UP lại ROM ship 5 rồi tiến hành unlock CID lại và Up date SPL lên 2.30 sau đó UP lại ROM và radio xem sao.
CHúc bạn thành công!

lúc đầu mình cũng bị trường hợp như vậy, không thể nào cài wm6.1 được. nhưng sau đó phát hiện ra xung đột phần mềm.
mình nghĩ là lỗi treo máy do nhiều phần mềm không tương thích nhau thôi

crazypigdance

Mình up ROM WM6.1 CE OS 5.2.19900 (Build 19900.1.1.0 PV DVH)
Version 3.62.07(Green & Clean) chạy rất good và ổn định nhưng có một điều là cài GPRS cho mạng Mobifone thì khi lướt Net đều k kết nối đc GPRS và báo lỗi là fải thiết lập lại trong Setting mặc dù trước đó mình up ROM Hermes ShadoW 2.1 CE cài GPRS kết nối bình thường.Mình xài con AT&T 8525.