• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 Build 19900.1.1.0 - HTC HERMES

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình up ROM WM6.1 CE OS 5.2.19900 (Build 19900.1.1.0 PV DVH)
Version 3.62.07(Green & Clean) chạy rất good và ổn định nhưng có một điều là cài GPRS cho mạng Mobifone thì khi lướt Net đều k kết nối đc GPRS và báo lỗi là fải thiết lập lại trong Setting mặc dù trước đó mình up ROM Hermes ShadoW 2.1 CE cài GPRS kết nối bình thường.Mình xài con AT&T 8525.

Mỗi bản ROM có 1 thiết lập khác nhau mà.
Với bản ROM này mình đã tắt chế độ tự động kết nối GPRS để tránh việc tự động kết nối khi mình ko muốn, cho nên trước khi vào net bạn hãy vào Setting -> Conections trước.
Chọt vào Profile mạng của bạn 1 lúc rồi chọn Connect là OK thôi.
Hoặc bạn có thể có thể sửa reg sau rồi khởi động lại là xong.
[HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\PhoneExtendFunction]
"NoGPRSAutoAttach"=dword:0
Chúc vui

tongnhatphuong

sao mình chuyển thành đuôi .RAR và extract mà kô extract được vậy mấy bạn

Dùng phần mềm miễn phí 7zip để giải nén

Last edited by a moderator:

hungchip

Sau một thời gian tìm kiếm (ở ngoài diễn đàn :D) thì thấy giới thiệu bản ROm này của Hà đc đánh giá là ổn định nhất.
Nên Mình đã up ROM WM6.1 CE OS 5.2.19900 (Build 19900.1.1.0 PV DVH)
Version 3.62.07(Green & Clean) của Hà, đén giờ chạy rất good và ổn định.
Đã cài một số PM, nghịch ngợm linh tinh, chơi Games, nghe nhạc,liên tục... PIN vẫn đc 2 ngày... mọi thú vẫn hoạt động tốt.
Theo mình đánh giá bản ROM này là ổn định nhất trong các bản rom mà mình đã dùng.

Xin giới thiệu để mọi ng tham khảo

Cảm ơn DVH=D>=D>=D>