• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 CE OS 5.2.19199 (Build 19199.1.0.0 PV DVH)

Status
Không mở trả lời sau này.

vit_cz

có lỗi nhỏ.mình chạy máy bây giờ không dùng nút tắt nguồn được nữa.mọi khi bấm nó tắt nguồn luôn.bây giờ bấm không còn tác dụng nữa.màn hình cứ sắng như thường.bác nào biết cách chỉ dùng với.
cám ơn nhiều!

lttung

có lỗi nhỏ.mình chạy máy bây giờ không dùng nút tắt nguồn được nữa.mọi khi bấm nó tắt nguồn luôn.bây giờ bấm không còn tác dụng nữa.màn hình cứ sắng như thường.bác nào biết cách chỉ dùng với.
cám ơn nhiều!

Có khi nút nguồn bị hỏng bác ạ :D

TaQuangDuc

OK. Nếu bác conect được tai nghe bt của mình thì mình sẽ đãi 1 chầu cà phê cà pháo.

PS: @TaQuangDuc: mình là người mua con O2s của bạn đấy. Nếu bạn có thể giúp mình conect cái tai nghe với máy thì tốt quá. Bây giờ lại về dùng S40 à?:-?

Chà thì ra người đã ẵm mất em BA của ĐỨC là bạn đấy hả :).
Vậy có gì bạn cho mình mượn tai nghe bluetooth đi, mình với Đức cũng đã gặp và thường xuyên PM cho nhau mà :D
Đồng ý đi=D>

giải quyết xong vấn đề, bạn liên lạc với anh Hà đi=D>=D>=D>

quynhcokhi

cho em hỏi cái là: khi xài rom 6.01.02(01), có bị lỗi là khi gọi cho người khác thì tiếng tút tút trong lúc bên kia chưa bắt máy nghe rất là nhỏ, còn lại như khi gọi 900, hay là trong lúc đàm thoại qua lại thì tiếng nghe vẫn rõ bình thường.
- với lại cho hỏi là muốn bật loa ngoài lên ở rom này làm sao

nhipsongvn

cho em hỏi cái là: khi xài rom 6.01.02(01), có bị lỗi là khi gọi cho người khác thì tiếng tút tút trong lúc bên kia chưa bắt máy nghe rất là nhỏ, còn lại như khi gọi 900, hay là trong lúc đàm thoại qua lại thì tiếng nghe vẫn rõ bình thường.
- với lại cho hỏi là muốn bật loa ngoài lên ở rom này làm sao
Tôi đã test và thấy nghe gọi rất bình thường mà, có vấn đề gì đâu. Bạn xem lại coi loa của bạn có vấn đề gì khác thường ko. Hoặc nhiều khi bạn cài soft vào nó bị đá

BADBIGBOY

Cho mình hỏi sao mình gửi tin nhắn thì nó vẫn thấy trong Inbox và cả Sent vậy?Có cách nào cho nó không hiện trong Inbox không?Cảm ơn nhiều.

TaQuangDuc

Cho mình hỏi sao mình gửi tin nhắn thì nó vẫn thấy trong Inbox và cả Sent vậy?Có cách nào cho nó không hiện trong Inbox không?Cảm ơn nhiều.

cái này là đặc trưng kiểu 6.1, tin nhắn hiện ra như mình đang chat, để đọc lại hiểu được tại sao họ lai nhắn mỗi chữ OK cho mình (chứ không lại hiểu nhầm là đi mua họ cái OK :p >:)=))) muốn xóa nó đi thì xóa sent item đi là mất ngay.
cheers=))=))=))

nguyenquocbaao

Tôi đã test và thấy nghe gọi rất bình thường mà, có vấn đề gì đâu. Bạn xem lại coi loa của bạn có vấn đề gì khác thường ko. Hoặc nhiều khi bạn cài soft vào nó bị đá
Muốn bật loa ngoài thì bạn giữ nút gọi khoảng 3s là sẽ có loa ngoài thoi.hehe:))

Medkid

Thêm cái reg này thì SMS sẽ trở về dạng bình thường giống như trước kia mà ko bị lỗi notification hay không rung khi có tin nhắn mới.

Mã:
[HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Inbox\Settings\OEM]
"SMSInboxThreadingDisabled"=dword:00000001
:)

BADBIGBOY

Thêm cái reg này thì SMS sẽ trở về dạng bình thường giống như trước kia mà ko bị lỗi notification hay không rung khi có tin nhắn mới.

Mã:
[HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Inbox\Settings\OEM]
"SMSInboxThreadingDisabled"=dword:00000001
:)

Thanks bạn rất nhiều nhưng mình không biết tạo cái Reg này thế nào.Bạn có thể chỉ mình cụ thể hơn không?:D Mình hơi lúa một chút.:p

Bạn dùng luôn soft Reg editor trong ROM mà tạo, chúc thành công

Last edited by a moderator:

phamdung14

cho em hỏi ,dopod m700, hard reset ko dc,em làm cách sau camera+reco nhấn reset mà ko dc tại máy em cài pass mà để có người nhấn lung giờ ko vào dc ..hết cách đành phải uproom power+reco ra 3 bảng màu rồi cắm usb -->asyn ko nhận not conect ,bay giờ chỉ nghe dc thôi ko làm dc gì cả,ai có kinh nghiệm xin chỉ tận tình cho em, ,hay pm nick:tiendung1414@yahoo.com em xin cám ơn

Hoangdat_vista

cho em hỏi ,dopod m700, hard reset ko dc,em làm cách sau camera+reco nhấn reset mà ko dc tại máy em cài pass mà để có người nhấn lung giờ ko vào dc ..hết cách đành phải uproom power+reco ra 3 bảng màu rồi cắm usb -->asyn ko nhận not conect ,bay giờ chỉ nghe dc thôi ko làm dc gì cả,ai có kinh nghiệm xin chỉ tận tình cho em, ,hay pm nick:tiendung1414@yahoo.com em xin cám ơn

Bạn nhấn power+Record+reset và giữ một hồi lâu xem được không?
Nhấn Power+record trước rồi chọc Reset và giữ khoảng 5s.:-?

Tuan1412

Đây là topic về rom của Blue Angel,máy bạn là dopod M700 là dòng Love,bạn qua đó tham khảo nhé

Arsenal_vn

Cho mình hỏi sao máy mình bị tình trạng lặp chữ khi nhắn tin khi dùng bàn phím nhỉ? gõ phím a và 1 vài phím khác nó hiện lên 2,3 chữ giống nhau liền 1 lúc.

Anth

hi dvha79,

I love your ROM very much
but can you make it support on Broadcom Bluetooth 1.7.1 Stack? the link provided below for your referance
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=274425
I wonder why, with ROM 6.1 OS 5.2.19716_hoangdat_VT, the ROM can supported Broadcom BT stack, but not on your ROM.
The Broadcom Bluetooth 1.7.1 Stack enable my BA to play A2DP stereo music with my bluetooth device.

I hope you can figure out what's causing the problem.
Thanks and you had done a great job!

caominhtukt

Version 6.01.02(01)
Dưới đây là vài hình của phiên bản ROM v6.01.02(01) với giao diện do VIP TaQuangDuc thiết kế giống bản ROM trước

Core 5.2.19199
Build 19199.1.0.0
NoRamDisk and 16MB RamDisk
16MB PagePool
cam on cac pac nhe !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1

Chỉ cần nhấn Thank được rồi bạn ơi. Làm vậy cũng là đóng góp và khích lệ người build ROM đó bạn

chuoichincay

Version 6.01.02(01)
Dưới đây là vài hình của phiên bản ROM v6.01.02(01) với giao diện do VIP TaQuangDuc thiết kế giống bản ROM trước

Core 5.2.19199
Build 19199.1.0.0
NoRamDisk and 16MB RamDisk
16MB PagePool

Thanks bác nhiều nhé. Nhưng bác ơi, em up cái ROM này lên cái Bluetooth nó bị lỗi :( Vẫn detect đc các thiết bị khác và ngược lại nhưng lại ko chuyển đc file :( thế mới khổ. Bác giúp em cái nhé :(

Bạn nhớ bật BEAM trước khi gửi và nhận bluetooth nhé, tất cả các bản ROM đều vậy hết

nhipsongvn

Thanks bác nhiều nhé. Nhưng bác ơi, em up cái ROM này lên cái Bluetooth nó bị lỗi Vẫn detect đc các thiết bị khác và ngược lại nhưng lại ko chuyển đc file thế mới khổ. Bác giúp em cái nhé
Em cũng bị tình trạng này, gửi file đi thì được, mà nhận lại thì ko được. Mong bác có phương hướng giải quyết...

Hoangdat_vista

Em cũng bị tình trạng này, gửi file đi thì được, mà nhận lại thì ko được. Mong bác có phương hướng giải quyết...

Bạn thử vào setting/connection/bluetoolh chọn thẻ mode xem mình đã check vào Make this device visible to other Devices chưa. Nếu chưa check thì check vào rồi thử lại nha!!

chuoichincay

Bạn thử vào setting/connection/bluetoolh chọn thẻ mode xem mình đã check vào Make this device visible to other Devices chưa. Nếu chưa check thì check vào rồi thử lại nha!!

Hit Hit, em đã config trong Beam và trong mode của Bluetooth rồi nhưng vẫn ko dc bác ah :(. Trước dùng bản 2003 thì ngon nhưng khi up lên bản này nó bị "đơ"
:( Không làm sao mà gửi hoặc nhận qua bluetooth được mặc dù vẫn detect đc thiết bị :(

Status
Không mở trả lời sau này.