• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 CE OS 5.2.19199 (Build 19199.1.0.0 PV DVH)

Status
Không mở trả lời sau này.

dng

Bản ROM Clean này của bạn Hà dùng rất ổn định. Mình chẳng thích up thêm bản khác nữa!
:)

deadim

Cám ơn bạn, đúng là có lỗi về quay phim :), mình sẽ fix ngay cái này ít dùng quá đâm không để ý.
Còn lại các cái khác bạn phải tự tìm hiểu hoặc đọc kỹ lại đi nhé :)

Chú ý : Để khắc phục lỗi không bật camera được các bạn soft reset lại phone rồi mở lại camera.
Chọn Mode -> manage...
Ở mục Encoder : các bạn chọn Moniton-Jpeg AVI nhé (có lẽ do modul MPEG4 bị lỗi)
Mục Resolution : Tùy các bạn chọn kích cỡ
Sau đó OK là dùng được bình thường.

Pm : Mình sẽ fix lỗi này và thông báo lại sau nhé

Chúc vui

Fix bằng cách này ko ổn bạn ơi. Dung lượng của loại video này lớn khủng khiếp.
- Mình thấy xdaforum đã fix được lỗi wlan rồi bác ngâm cứu thử xem

nguyenquocbaao

anh hà.em mới phát hiện là hình như bản 04 đó.nếu số gọi đến mà chưa nằm trong danh bạ thì phải gọi lần thứ 2 nó mới sáng màn hình và có chuông.Không thì máy gọi vẫn bình thường nhưng giống như người ta kg bắt máy.còn số đó đã có trong danh bạ thì ok.

kg?em tset lại kỹ rồi.Nó không phải do Rom.Hình như là pocket plus.e sẽ coi lại.sorry

Last edited by a moderator:

NBLam

Hà ơi, có cái theme vista cho xin cả bộ được không? Hì, ko biết bác có extract cái đó ra ko nhỉ? :)

nguyenquocbaao

e đã test kỹ rồi.chắc có lẽ do rom,vì e đã cẩn thận remove cái pocket plus rồi.nó vẫn bị y chang.kg biết có a nào bị như e kg nữa,hay là rom vão máy thì khác nhau.

K

keys_keeperr

Guest
Bác cho em hỏi, download bao nhiêu bản rồi mà chưa khám phá ra được sự khác biệt giữa các bản ý. Em không thấy nhanh hơn hay chậm hơn tý nào cả. Lạ thật đấy!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
e đã test kỹ rồi.chắc có lẽ do rom,vì e đã cẩn thận remove cái pocket plus rồi.nó vẫn bị y chang.kg biết có a nào bị như e kg nữa,hay là rom vão máy thì khác nhau.

Em thử Hardreset lại coi xem sao đi, anh không bị nè :)

Bác cho em hỏi, download bao nhiêu bản rồi mà chưa khám phá ra được sự khác biệt giữa các bản ý. Em không thấy nhanh hơn hay chậm hơn tý nào cả. Lạ thật đấy!

Tốc độ đã tới giới hạn rồi mà bạn :-??
Những bản ROM mới ra sau chỉ là khắc phục 1 vài lỗi nhỏ lặt vặt từ bản ROM trước, thay thế tích hợp soft hay khoác bộ áo mới cho ROM thôi mà :p

hector

cho đi em S to mới thấy tiếc!BA dạo này nhiều rom mới quá!up phê luôn!

o0oCr4zyxo0o

Em up bản 6.01.02(04) của pác dùng rất ngon , thx pác nhìu lém nha!
Có 1 điều là cái Start ...( Bước đầu làm quen) ấy , hình như ko dùng được , em click vào toàn báo lỗi phải ko pác ??? Em dùng O2s

Bạn cài thêm NETCF nhé, cái này nói nhiều rồi mà

nguyennhaca

ROM CE OS 5.2.19199 Build 19199.1.0.0 PV DVH
Phiên bản 6.01.02(04) giao diện Vista giống bản (03) tích hợp từ Poorlyduck bên xda-developers, link do VIP Phuonglev post​

Đặc điểm của bản ROM
Core 5.2.19199
Build 19199.1.0.0
NoRamDisk and 16MB RamDisk
16MB PagePool

sau khi mình load Rom của bạn về Up, kết quả là mình nhận được một màng hình xanh lè, cũng biểu tượng windows mobile đầy đủ nhưng mà nó cứ đứng đó hoài, không cách gì vô trong được. Làm ơn giúp mình với. Bon chen ham cái mới khổ quá :D.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
sau khi mình load Rom của bạn về Up, kết quả là mình nhận được một màng hình xanh lè, cũng biểu tượng windows mobile đầy đủ nhưng mà nó cứ đứng đó hoài, không cách gì vô trong được. Làm ơn giúp mình với. Bon chen ham cái mới khổ quá :D.

UP lại lần nữa!
NHớ Hardreset sau khi UP ROM mới có thể sử dụng được:-??

khoavetccty

Các bác cho em hỏi với. Với những bản Rom trước đây khi up rom xong thì mình HR (Cam+Rec+SR) , chọn No-Yes-Yes rồi massage, nó sẽ vào màn hình kêu mình align, sau đó phải đến các bước cắt dán cái hẹn gìi gì đó .. và cuối cũng là email rồi mới finish. Nhưng khi uprom bản số 4 của bác Hà thì khi HR và làm đến bước align màn hình thì nó vào thẳng luôn màn hình today để sử dụng mà không tiếp tục các bước khác. Như vậy không biết đã xóa sạch những đường dẫn và những thứ của bản rom cũ chưa ah. Vì mới uprom lại nên không biết như vậy đã làm đúng chưa. Mong các bác hướng dẫn giúp. Thks

Bạn làm đúng rồi đó, yên tâm đi nhé :)

hai_xda

e up rom roi,xài bình thương.chỉ có cái là ko căn chỉnh màn hình dc.tại sao vậy các bác?dù sao cũng thank nhìu về bản rom mới này.........

habubi

Nghe nói là sắp có bản rom mới. Mod DVHA ơi, khi build anh có thể cho cái icontact vào được ko? Em thấy cái này rất tiện dụng.

Chỉnh sửa cuối:

Tuan1412

e up rom roi,xài bình thương.chỉ có cái là ko căn chỉnh màn hình dc.tại sao vậy các bác?dù sao cũng thank nhìu về bản rom mới này.........

Bạn xem lại cảm ứng của máy bạn đi nhé,Rom 0 liên quan gì đến cảm ứng của bạn đâu nha

P/S:đây là topic thảo luận về rom,các vấn đề khác 0 liên quan mọi người lưu ý 0 nên post ở đây để tránh làm loãng topic nhé

NBLam

Ủa, trước giờ toàn dùng free, có thấy ai nói đến mua bản quyền đâu nhỉ? Cũng chả thấy soft đó nhắc nhở mua bản quyền gì cả ;D

khoavetccty

Bác DVH ơi, làm sao có thể đổi "Action" bên góc trái dưới của màn hình thành chức năng "phone" được không bác. Số là máy của em thời gian sau này cái nút ngưng cuộc gọi bị đơ, chưa sữa được nên chủ yếu là sử dụng keypad ảo, mà cái keyppad trong bản rom thì không có nút này, chỉ có nút gọi đi thôi. Em đã cài một keypad của bác jimmy thì phải, nhưng khi nhấp đúp vào số điện thoại từ trong danh bạ điện thoại của Inersoft Address Book thì nó vẫn hiện ra keypad của bản rom nên không thể nào ngưng cuộc gọi được. Bác giúp em nhé.
Đang chờ bản rom mới của bác. Xin cám ơn

Status
Không mở trả lời sau này.